Mede8er (MED200X; MED300X; MED400X Mini; MED500X ,MED500X Light; MED500X2)

anhkhoa04

Banned
Ðề: Mede8er (MED200X; MED300X; MED400X Mini; MED500X ,MED500X Light; MED500X2)

đầu này cũng goog lắm

Mede8erViet

Apple Mac Users -- DunexX2Mede8er

Chương trình làm Poster, Fan-Art cho người dùng MAC

Great solution for Mac users has been created by Alberto Mognoni.

Tải về tại Dunex2Mede8er

tong_1503

Active Member

Bác cho hỏi firmware mới nhất của Mede8er MED300X là cái nào? Lâu rồi mình không update firmware mới! Thanks bác nhiều!

Sorry nếu post nhằm chỗ!

Mình có 01 em Mede8er MEd300X nhưng ko may lúc chuyển nhà sơ ý để mất Adapter và Remote của em nó. vậy anh có thể chỉ giúp mình chỗ mua lại những thứ đó được ko? giá cả thế nào?
Tks !

Mede8erViet

Sorry nếu post nhằm chỗ!

Mình có 01 em Mede8er MEd300X nhưng ko may lúc chuyển nhà sơ ý để mất Adapter và Remote của em nó. vậy anh có thể chỉ giúp mình chỗ mua lại những thứ đó được ko? giá cả thế nào?
Tks !

Đã trả lời anh long970401 qua PM anh gửi mình, sorry vì mấy hôm Euro quên khuấy yêu cầu này của anh. Cảm ơn anh đã ủng hộ Mede8er ;)

vanngocaa

Member
cho mình hỏi firmware của med500x2 còn có một lỗi rất ngớ ngẩn. nếu bạn chọn folder thuộc loại cần có code mới vào được ví dụ như các media nhạy cảm xxx băng mật khẩu 4 số . Tất nhiên là con bạn sẽ không vào được folder này.Nhưng nếu bạn chọn kểu hiển thị một bên là folder một bên là ảnh preview , khi bạn lướt qua folder này nó sẽ hiện lên tất cả ở màn ảnh preview này .một lỗi khác nếu bạn cho scan ảnh của hdd gắn trong , nó sẽ hiện tất cả các ảnh của folder bạn đã bảo mật.
Xin hỏi có cách nào khắc phục không

viai88

con này bao gio co 1186 bác nhỉ ?

Mede8erViet

Bác chủ cho em hỏi em dùng 500x2 có tải bản demo 3d lg đuôi iso về mà mở nên chi là 2d chứ ko phải 3d, nhờ bác hướng dẫn với. Đây là link file em tải về http://www.hdvietnam.com/diendan/110-chia-se-3d/395463-fshare-lg-3d-2012-contents-iso.html.

Chào anh nguyenthangbt1, hình như file anh tải về là Bluray 3D nên Mede8er MED500X2 chỉ hỗ trợ ra được 2D thôi anh ạ. Anh có thể chuẩn bị sắm Mede8er MED1000X3D sắp ra mắt nhé ;) rất mong được anh ủng hộ

cho mình hỏi firmware của med500x2 còn có một lỗi rất ngớ ngẩn. nếu bạn chọn folder thuộc loại cần có code mới vào được ví dụ như các media nhạy cảm xxx băng mật khẩu 4 số . Tất nhiên là con bạn sẽ không vào được folder này.Nhưng nếu bạn chọn kểu hiển thị một bên là folder một bên là ảnh preview , khi bạn lướt qua folder này nó sẽ hiện lên tất cả ở màn ảnh preview này .một lỗi khác nếu bạn cho scan ảnh của hdd gắn trong , nó sẽ hiện tất cả các ảnh của folder bạn đã bảo mật.
Xin hỏi có cách nào khắc phục không

Chào anh vanngocaa, đây không phải là lỗi của Mede8er MED500X2 đâu anh vì đúng là vẫn khóa thư mục mà anh cần khóa mà ;) cái này có lẽ anh giúp Mede8er là để duyệt dạng list khi có trẻ nhỏ hoặc bỏ file ảnh ngoài để ở folder chính mà anh khóa đi ạ ;)

con này bao gio co 1186 bác nhỉ ?

Anh viai88 ơi, Mede8er MED1000X3D sẽ được giới thiệu tại triển lãm IFA - Hội chợ điện tử tiêu dùng lớn nhất châu Âu vào ngày 31-8-2012 và dự kiến sẽ có mặt tại Việt Nam vào khoảng cuối tháng 8 đầu tháng 9 ạ ;) Rất mong được anh ủng hộ.

nguyen_phuthao

Re: Ðề: Mede8er (MED200X; MED300X; MED400X Mini; MED500X ,MED500X Light; MED500X2)

các pác cho e hỏi là e mới mua cái USB Wifi Tenda W311N 150Mb. vậy có thể cắm vào e 500x2 để vào mạng được không ạ? thanks!

Mede8erViet

Ðề: Re: Ðề: Mede8er (MED200X; MED300X; MED400X Mini; MED500X ,MED500X Light; MED500X2)

các pác cho e hỏi là e mới mua cái USB Wifi Tenda W311N 150Mb. vậy có thể cắm vào e 500x2 để vào mạng được không ạ? thanks!

Anh nguyen_phuthao thử xem nhé, mình chưa dùng Wifi Tenda nên cũng không dám chắc, anh mua USB Wifi Realtek là OK nhất ;)

hdradio

Member
Ðề: Mede8er

MEDE8ER V4 VIDEO WALL (V4Beta4)

Mede8er với chức năng Video Wall giúp bạn duyệt phim từ ổ cứng, USB, mạng Samba hay NFS rất tiện lợi và đẹp mắt ngay từ màn hình bắt đầu Video Wall.Khi bạn đã sắp xếp kho phim của mình và đặt biểu tượng từng thể loại cho các thư mục phim, bạn có thể duyệt phim theo ảnh của mỗi bộ phim, xem ảnh của phim ở chế độ đầy màn hình với nội dung phim, tên phim tiếng Việt, tiếng Anh, tên diễn viên… Tất cả thật đơn giản với Video Wall của Mede8er. Sau đây là hướng dẫn chi tiết:

*Chú ý:

1) Hiện tại tất cả các thư mục add vào Video Wall chỉ nhận 2 lớp thư mục. Ví dụ : Thư mục Phim HD – Các thư mục phim lẻ

Mede8er sẽ hỗ trợ 3 lớp thư mục trong firmware V4 Final. Khi đó ta có thể add vào Video Wall như sau:

2) Nếu sử dụng NFS thì thư mục Thể Loại phải ở thư mục gốc của NFS (Đa phần người dùng sử dụng ổ cứng trong hay qua USB)

Chuẩn bị (Phần chuẩn bị này thường được các bên cung cấp phim đã hoàn thiện hoặc những người dùng muốn tự "vọc" tự làm kho phim cho mình):

1) Mỗi thư mục phim hay 1 đoạn video clip thường có 1 ảnh cover của phim ở trong để hiện ảnh trên Video Wall. Kích thước hợp lí của file ảnh folder.jpg là 156 x 232 pixel.(Không nên để to quá 250 pixel)
Nếu đã có kho phim với ảnh lớn hơn so với kích thước chuẩn cho Video Wall, các bạn có thể dùng phần mềm RESIZE ở đây :

Mã:
http://www.softpedia.com/get/Multimedia/Graphic/Graphic-Others/Peter-Bone-Resize.shtml

Bạn chỉ cần search các file có tên folder.jpg trong thư mục phim, kéo thả chúng vào cửa sổ của phần mềm Resize – Nhớ để chiều rộng Width trong Resize là 156 pixel - Ấn Start – Hoàn tất

2) Ảnh của phim ở chế độ đầy màn hình cung cấp các thông tin chi tiết về bộ phim phải được đặt tên là about.jpg .Kích thước chuẩn của file about.jpg là 1280 x 720 pixel

3) Bạn có thể sử dụng phần mềm chuyên dụng YAMJ2Mede8er, viết riêng cho Mede8er ở đây hay các phần mềm khác như Tvixie, Thumbgen…

Mã:
http://www.mede8er.org/public_beta/YAMJ_32_v2_1_Y2M_BETA3.rar
http://www.mede8er.org/public_beta/YAMJ_64_v2_1_Y2M_BETA3.rar
http://www.tvixie.com/
http://Thumbgen.tk

Thông thường phim HD được người cung cấp làm ảnh poster,about rất cẩn thận, chi tiết nên khách hang chỉ việc thưởng thức.Khách hang cũng có thể tự làm và sắp xếp kho phim của mình

*********************************​

1) Di chuyển đến thư mục bạn muốn add phim vào Video Wall - Ấn Menu - Chọn biểu tượng Folder View như trong hình - Ấn Enter

5) Ấn Home – chọn Video Wall, bạn sẽ thấy biểu tượng mặc định của thư mục phim được add, đường dẫn của thư mục phim ở trên cùng,tên thư mục phim ở dưới. Ấn Menu – Bạn sẽ có 3 lựa chọn Xoá Shortcut, Đặt ảnh Thể Loại cho thư mục phim và khoá mã Thư mục.

Khi ấn Menu để đặt ảnh Thể Loại cho thư mục phim, 1 màn hình nhỏ với các ảnh thể loại sẽ hiện ra, bạn chỉ cần chọn ảnh phù hợp và ấn Enter – Thư mục sẽ được gắn ảnh thể loại phim bạn chọn. Ví dụ Phim Hành Động, Phim Kinh Dị…

* Bạn cũng có thể tự làm ảnh Thể Loại cho riêng mình bằng cách tạo các file ảnh minh hoạ dạng PNG RGB kích thước chính xác 156 x 233 pixel.Tạo 1 thư mục o ngoài ổ cứng hay USB tên “VIDEOWWALL” hay “videowall” và copy ảnh vào thư mục đó.

Bấm Menu khi duyệt phim ở Video Wall bạn có thể Khoá mã/Mở khoá” và “Đánh dấu đã xem/Xoá đã xem”

Bạn duyệt phim ở Video Wall với các nút phương hướng. Mỗi trang Video Wall sẽ hiển thị 12 phim, 2 hàng ngang mỗi hàng 6 phim.Ở góc dưới bên phải màn hình là số trang phim của bạn, ấn nút Next hoặc Previous để sang trang phim tiếp theo.

Khi duyệt phim Video Wall, bạn ấn Enter để xem ảnh phim với nội dung chi tiết cua bộ phim ở chế độ đầy màn hình – Ấn Enter tiếp để vào xem phim.Để xem phim luôn khi duyệt phim ngoài Video Wall thì chỉ cần ấn nút Play trên điều khiển mà không cần vào hẳn trong folder.

Sau đây là video hướng dẫn duyệt phim với VIDEO WALL của Mede8er:

[YT]http://www.youtube.com/watch?v=hqfrC7qTYlc[/YT]​

Tks bác nhé., em đọc đi đọc lại., gần trục lần mới hiểu., và hết gần 2 tiếng mới làm được., nhưng mà thanh bác rất nhiều nhé @_@

fallengt

Con mede8er 500x2 chạy 3D rip ngon ko nhỉ?

tong_1503

Active Member

Trong mấy con này con nào play 3D vậy bác chủ?

Mede8erViet

Con mede8er 500x2 chạy 3D rip ngon ko nhỉ?

Chào anh fallengt, Mede8er MED500X2 chạy 3D rip ngon ạ ;)

Trong mấy con này con nào play 3D vậy bác chủ?

Nếu anh tong_1503 muốn chơi 3D Bluray ISO thì đợi đến đầu tháng 9 nhé, Mede8er MED1000X3D là thế hệ đầu HD mới nhất của Mede8er ;)

nmcgroup

Well-Known Member

có con mới nhớ view sớm nhé

thks

Mede8erViet

Mấy phim 3d Rip mà muốn coi 2D thôi( ko tính phải convert) thì có đc không? Trên PC thì làm đc, chả biết HDplayer thì thế nào

Thế thì anh fallengt xem bản file 2D thôi chứ xem 3D Rip có phải nhanh và chuẩn hơn không ;)

Bên trên