MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mal

sitetopvn

Active Member
Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

ko biết có phần mềm gi cài trên cài trên smartphone android để điều khiển con này ko các bác, điều khiển chế độ chuột chán quá

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

ko biết có phần mềm gi cài trên cài trên smartphone android để điều khiển con này ko các bác, điều khiển chế độ chuột chán quá

dùng tương tự như app sài cho ATV 1200 đó bác

didoHD

Ðề: Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Muốn có DTS yêu cầu anh lên bản Rom có hỗ trợ là ngày 16.05.2014 chủ thớt đã up nhé
Và hãy để phần âm thanh đầu ra là chế độ Auto là được - xem phim qua trình mặc đinh 4K
XBMC chưa ra đc.chỉ đọc các file Bluray.iso và giải mã AC3 nhé

Cám ơn bác, em làm được rồi, nhưng lại có 1 vấn đề khác là 4K player thì lại không thấy được phụ đề SRT mà em đã để chung folder với phim trong khi XBMC thì lại thấy (nhưng không có DTS, được này mất kia #:-S). Có cách nào khắc phục không ạ?
Nhân tiện bác cho em hỏi thêm là XBMC chừng nào sẽ hổ trợ DTS ạ?

Minix Viet Nam

Re: Ðề: Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Cám ơn bác, em làm được rồi, nhưng lại có 1 vấn đề khác là 4K player thì lại không thấy được phụ đề SRT mà em đã để chung folder với phim trong khi XBMC thì lại thấy (nhưng không có DTS, được này mất kia #:-S). Có cách nào khắc phục không ạ?
Nhân tiện bác cho em hỏi thêm là XBMC chừng nào sẽ hổ trợ DTS ạ?

DTS Pass trên XBMC ngon lành bác nhé. Bác Set XBMC theo hình phía dưới:

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

DTS Pass trên XBMC ngon lành bác nhé. Bác Set XBMC theo hình phía dưới:

bác dùng bản xbmc bao nhiêu vậy ?
cho e xin cái link bản đấy với

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Của bác Đây nhé.
Chúc bác vui!

E cài rồi mà nó vẫn ko giống phần audio uotput giống trên hình , có nhầm lẫn gì ko bác .
E vẫn cay cú vụ dts trên xbmc này lắm , xmbc mạc định của con này ko giải mã dts đc . Bản khác giải mã đc nhưng hình ảnh giật ko xem nổi

Chỉnh sửa lần cuối:

sitetopvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

E cài rồi mà nó vẫn ko giống phần audio uotput giống trên hình , có nhầm lẫn gì ko bác .
E vẫn cay cú vụ dts trên xbmc này lắm , xmbc mạc định của con này ko giải mã dts đc . Bản khác giải mã đc nhưng hình ảnh giật ko xem nổi

chỗ setting level bác chuyển sang sang advanced là sẽ có

hungmh80

Active Member

thank bác e làm đc rồi .
Xác nhận là xbmc trên M8 xuất DTS ngon lành nhé .

Quá là bá đạo , đúng là ngon bổ rẻ , hê hê .
Mấy hôm nay cứ lăn tăn về cái vụ dts trên con M8 này .

bth8888

Member
Ðề: MBX M8 - Tiêu chuẩn sức mạnh mới cho Android Box- CPU Amlogic S802 Quad core, 2Gb ram, Octa core Mali 450,hỗ trợ độ phân giải 4K, Android 4.4 KitKat

Con này so với con X7 thì thế nào vậy các bác ?

hungmh80

Active Member

mượt hơn và hình ảnh tất nhiên là đẹp hơn rồi .

xibu

Member

Con này so với con X7 thì thế nào vậy các bác ?
Cấu hình mạnh hơn, tốc độ xử lý nhanh hơn, chất lượng hình ảnh đẹp hơn và giá cũng dễ chịu hơn nữa bác ạ ;))

daiduongpham

Tất cả đều ngon,ngoại trừ không hiểu sao,dùng app Pubvn để xem phim,vào phim rất khó,vài phim bị màn hình ngược trong khi phòng ông già xài con X7 cũng phim đó thì không sao,khó hiểu

xibu

Member

Tất cả đều ngon,ngoại trừ không hiểu sao,dùng app Pubvn để xem phim,vào phim rất khó,vài phim bị màn hình ngược trong khi phòng ông già xài con X7 cũng phim đó thì không sao,khó hiểu
Cái này do tính tương thích với bản rom thôi bác ạ, em cũng đã test thử và cài 1 số phần mềm xoay màn hình nhưng cũng chưa khắc phục được. Còn vào phim thì em thấy bình thường không khó khăn gì cả, không biết bác vào và bị cản trở gì vậy ạ

Mình mới mua con M8 nhưng khi xem XBMC màn hình bị lệch về phía phải và phía dưới nên các dòng chữ chạy phía dưới bị mất, các logo của kênh cũng ko có. Các bác có cách nào xử lý chỉ giúp ( có vào video setting chỉnh nhưng ko được)

tat100

Member

Mình mới mua con M8 nhưng khi xem XBMC màn hình bị lệch về phía phải và phía dưới nên các dòng chữ chạy phía dưới bị mất, các logo của kênh cũng ko có. Các bác có cách nào xử lý chỉ giúp ( có vào video setting chỉnh nhưng ko được)

Reset lại xem sao Bác !

Reset lại nó mất TK bên mytvnet ko?

vuthecong78

Well-Known Member

Mình đang dùng M8 cài XBMC sao không bị nhỉ.

Bên trên