Máy Phát Điện Không Có Chỗ Châm Nhớt

dolongbinh1122

Well-Known Member
Chào Anh Em Hdvietnam Cho Mình Hỏi, Là Mình Mới Mua 1 Cái Máy Phát Điện Chạy Bằng Xăng, Công Xuất Nhỏ 800W Của japan, Và Mình Kiếm Chỗ Châm Nhớt Thì Không Thấy, Vậy Không Lẽ Là Xăng Pha Nhớt Sao, Em Thử Đổ Xăng Vào Thì Cũng Chạy Bình Thương Ạ, Và Em Đổ 1 Lít Xăng Như Vậy Thì Phải Đổ Bao Nhiêu Nhớt Ạ ,,

thmac

Member
Ðề: Máy Phát Điện Không Có Chỗ Châm Nhớt

Sao bạn ko hỏi chỗ bán cho chính xác?

dolongbinh1122

Well-Known Member

Sao bạn ko hỏi chỗ bán cho chính xác?

bác ơi máy này em mua ở chợ rồi rồi đem về em sửa lại thì máy chạy bình thường và em tìm chỗ châm nhớt thì không thấy chỗ châm nhớt và anh em nào có biết cách pha xăng với nhớt làm sao không hướng dẫn em với em thúy dụ em đỗ 1 lít xăng thì pha bao nhiêu nhớt ạ máy chạy bằng xăng ạ công xuất 900w máy là máy hàng thùng vuông nhứt ạ

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

bác chộp hình con máy em xem nào .máy phát em thấy 4 thì hoặc chạy dầu .chưa bao giờ nhìn thấy động cơ 2 thì ở máy phát điện

dolongbinh1122

Well-Known Member

ờ để em chụp hình post lên ạ em thấy ngộ

hbc

Moderator

bác ơi máy này em mua ở chợ rồi rồi đem về em sửa lại thì máy chạy bình thường và em tìm chỗ châm nhớt thì không thấy chỗ châm nhớt và anh em nào có biết cách pha xăng với nhớt làm sao không hướng dẫn em với em thúy dụ em đỗ 1 lít xăng thì pha bao nhiêu nhớt ạ máy chạy bằng xăng ạ công xuất 900w máy là máy hàng thùng vuông nhứt ạ

Nếu đúng là hàng Hi-Fi (Xăng pha nhớt) sử dụng động cơ 2 thì hãy pha theo tỷ lệ 5% (100 lít xăng pha 5 lít nhớt).
Nếu máy cũ thì pha khoảng từ 6-7%
Nếu pha nhiều quá khi khởi động khó nổ, chạy nhiều muội bẩn
Nếu pha ít quá chạy nóng máy, nhanh hao mòn
Nếu pha quá ít hoặc không pha thì gọi thợ kèn sớm.

dolongbinh1122

Well-Known Member

máy này chất là xăng pha nhớ rồi em thấy trên cái nắp xăng có cái chung em nghi nó để châm nhớ nè em đổ 1 lít xăng em pha với nữa trung nhớt không biết có phải không nữa
để chụp cái hình post lên

em mô tả cái máy em nhé

nó vuông dứt bình xăng màu đỏ nhỏ gọn
nó có ghi số SH950 GENERATOR chữ màu trắng còn một chữ bự nữa CELEMAX

quyslee

Well-Known Member

Chào bạn. Mình cũng xài một máy phát điện loại này từ 6-7 năm về trước, đến nay vẫn dùng tốt, mỗi khi cúp điện thì nhà mình không lo lắng gì.
Máy mình model : SH1000, máy do Tàu khựa sản xuất, nhưng rất ổn định, phụ tùng rất liền lạc, chắc chắn.
Máy SH1000 công suất 1KVA, Máy chạy xăng pha nhớt. Trên thùng xăng có ghi tỷ lệ pha 1/50, mình chỉ áng chừng khi pha nhớt, vài lần rút kinh nghiệm rồi điều chỉnh tỷ lệ. Nếu pha ít quá thì nóng máy, pha nhiều máy khó nổ, khói nhiều. Mình mua nhớt 2T có bán chổ mấy cây xăng cho xe 2 thì (Không dùng nhớt 4T nhé), có mùi thơm càng tốt khói ra giống Su sì po hihi. Pha mỗi bình xài gần hết pha bình khác, không đổ trực tiếp nhớt vào bình xăng máy phát.Xài lâu rồi chỉ thay mỗi cái khóa xăng (Hay hỏng do bằng antimol, gãy tay khóa, bể chén lóng cặn). Thay vài chục ngàn. Xài xong nhớ khóa xăng cho an toàn. Khi khởi động máy, tắt hết các thiết bị. Cắm từ từ, lần lượt đèn, quạt. Ko thì quá tải, do công suất có hạn. Chúc bác hài lòng với cái máy những khi cúp điện hay đi picnic.

dolongbinh1122

Well-Known Member

như vậy là giống như cái máy em rồi của em SH950 công xuất 800w đến 900w ạ

Mình mua nhớt 2T có bán chổ mấy cây xăng cho xe 2 thì đổ vào máy phải không bác

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

máy này chất là xăng pha nhớ rồi em thấy trên cái nắp xăng có cái chung em nghi nó để châm nhớ nè em đổ 1 lít xăng em pha với nữa trung nhớt không biết có phải không nữa

em mô tả cái máy em nhé

thương hiệu ELEMAX hay CELEMAX bác xem kỹ lại .coi chừng hàng anh ba đấy .

Hình ảnh của - ELEMAX SH950 800W | Máy phát điện dân dụng em của bác là hình đó à . một số máy phát nhập nguyên con nhật dùng rất ngon ạ ,

em đang dùng huyndai hàn sẻng => chine thấy cũng ok độ ồn bằng nửa máy honda

cách đây 6>8 về trước bác nào mua đc máy phát hiệu Lifan ,dạ em này dùng ngang ngửa với máy HONDA do hữu toàn lắp ở BD ạ .
em tận mất thấy con 2.2kw Lifan nhìn không khôn lắm .họ mua đến nay cỡ hơn 8 năm vẫn dùng tốt .máy china xịn dùng cũng tốt chứ

quyslee

Well-Known Member

thương hiệu ELEMAX hay CELEMAX bác xem kỹ lại .coi chừng hàng anh ba đấy .

Hình ảnh của - ELEMAX SH950 800W | Máy phát điện dân dụng em của bác là hình đó à . một số máy phát nhập nguyên con nhật dùng rất ngon ạ ,

em đang dùng huyndai hàn sẻng => chine thấy cũng ok độ ồn bằng nửa máy honda

cách đây 6>8 về trước bác nào mua đc máy phát hiệu Lifan ,dạ em này dùng ngang ngửa với máy HONDA do hữu toàn lắp ở BD ạ .
em tận mất thấy con 2.2kw Lifan nhìn không khôn lắm .họ mua đến nay cỡ hơn 8 năm vẫn dùng tốt .máy china xịn dùng cũng tốt chứ

Cái máy ELEMAX trong hình y chang máy mình đang xài, chỉ khác tem nhãn và cái ổ cắm điện ra. Năm 2007 mình mua 1tr650 cái máy SH1000, máy chính hãng Chine, vẫn chạy tốt. Bác chủ mua bất kỳ loại nhớt 2T nào, Castrol, Shell, BP, hay Agip cũng được. Máy 1KVA tính ra khoảng 800W (Nhân Cosφ=0,8) dư xài quạt, đèn, tivi, ... rất ít hao xăng.

Chỉnh sửa lần cuối:

dolongbinh1122

Well-Known Member

dạ cái máy em i hệt cái máy trong HÌNH này ạ chì có khác cái chỗ đồng hồ báo điện thôi của em cái đồng hò và cái ổ cấm điện nó nằm chung phía bên trái ạ em mới sửa cái máy lại chạy rất ngon ạ nó bị chết cái mori ạ và em thây cái mới rồi chạy thì không bị tất nữa mà bây giờ sao máy em nó hây bị lên ga xuống ra vậy anh em hướng dẫn mình khắc phụ nhé cảm ơn rất nhiều ạ

em chình ốc xăng xiếc vào hết em nhã ra 3 vòng ạ
mà sao em mỡ gió bô e nhiều thì lại tất còn đóng lại một chúc thì nó chạy ngon ạ

máy chạy chúc thì bị xuống nhỏ ga một tý và một tý thì lại đều không biết bị gì nữa anh em giúp mình với ạ

quyslee

Well-Known Member

Máy bác chạy không đều do nhiều nguyên nhân: Có thể bác chọc ngoáy chỉnh vis xăng vis gió chưa đúng tỷ lệ chế hòa khí, đó là lý do vì sao bác chỉnh thanh bướm gió vào máy chạy ổn định hơn; một phần có thể pha nhớt chưa đúng; Cứ trãi nghiệm đi bác, sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn. Ko việc gì đâu.
Bác ở An Giang thì LH Mr. Thương (0939 866 451) hoặc theo link này : http://www2.phomuaban.vn/index.php?mod=detail&cat=984&storeid=121956&id=628121&d=1387284908&mt=0
Chuyên MPĐ, Bơm nước nhập từ Cam, mang máy sang bác ấy cân chỉnh giúp.

Chỉnh sửa lần cuối:

dolongbinh1122

Well-Known Member

Máy bác chạy không đều do nhiều nguyên nhân: Có thể bác chọc ngoáy chỉnh vis xăng vis gió chưa đúng tỷ lệ chế hòa khí, đó là lý do vì sao bác chỉnh thanh bướm gió vào máy chạy ổn định hơn; một phần có thể pha nhớt chưa đúng; Cứ trãi nghiệm đi bác, sẽ có nhiều kinh nghiệm hơn. Ko việc gì đâu.
Bác ở An Giang thì LH Mr. Thương (0939 866 451) hoặc theo link này : Bản tin: 628121 | Phố Mua Bán | PHOMUABAN
Chuyên MPĐ, Bơm nước nhập từ Cam, mang máy sang bác ấy cân chỉnh giúp.

mà bác cho hỏi là bác LH Mr. Thương (0939 866 451) bác này ở đâu mới được em ở chợ tịnh biên còn bác ấy chất ở châu đốc quá bác cho em địa chỉ nhé

quyslee

Well-Known Member

mà bác cho hỏi là bác LH Mr. Thương (0939 866 451) bác này ở đâu mới được em ở chợ tịnh biên còn bác ấy chất ở châu đốc quá bác cho em địa chỉ nhé

Bác theo đường link mình hướng dẫn, hoặc số ĐT ý. Địa chỉ: 49,Quốc Lộ 91, H. Châu Thành, An Giang. Mình ở SG nhưng bác ý vẫn hổ trợ chu đáo.

pioneer700

em mô tả cái máy em nhé

Bác có chắc ko đấy? Theo em thì người ta làm cái này là có nguyên lý: Bác cứ chơi thử nghiệm cho em đầy bình xăng và đầy cái trung nhớt như bác mô tả rồi so sánh với tỷ lệ hiện thời bác đang pha xem máy chạy ra sao nhé. Em nghĩ nhà sản xuất khi tạo ra máy này thì sẽ tạo như vậy để dễ cho người sử dụng, điều này có thể sai khi cái mà bác mô tả không phải là chỗ đổ nhớt bác nhé!:))

dolongbinh1122

Well-Known Member

Bác theo đường link mình hướng dẫn, hoặc số ĐT ý. Địa chỉ: 49,Quốc Lộ 91, H. Châu Thành, An Giang. Mình ở SG nhưng bác ý vẫn hổ trợ chu đáo.

thanks bác nhiều lắm nhé để mình thử xem

dolongbinh1122

Well-Known Member

Bác có chắc ko đấy? Theo em thì người ta làm cái này là có nguyên lý: Bác cứ chơi thử nghiệm cho em đầy bình xăng và đầy cái trung nhớt như bác mô tả rồi so sánh với tỷ lệ hiện thời bác đang pha xem máy chạy ra sao nhé. Em nghĩ nhà sản xuất khi tạo ra máy này thì sẽ tạo như vậy để dễ cho người sử dụng, điều này có thể sai khi cái mà bác mô tả không phải là chỗ đổ nhớt bác nhé!:))

thanks bác nhiều nhé để em hỏi người ta xem

quyslee

Well-Known Member

Nhớ chú ý kỹ là sau khi hỏi được rồi, nếu có thử nghiệm bác phải mang ra chỗ thoáng đãng nhé, cấm để trong nhà và nhà xe, dạo này cháy nổ nhiều quá!;))

Mọi sai lầm đều phải trả giá bằng.....

Bên trên