Marantz LS6000 ghép với receiver nào?

nam_bnn

Member
Thưa các bô lão!
Em bị đồng nghiệp dụ nên ôm về bộ loa Marantz LS6000. Em không biết cái này ghép với cái receiver nào thì tốt. Nhờ các bác tư vấn cho em cai. Em chỉ có độ 5-7 triệu thôi!
*
Công suất: 100W
*
Hệ thống loa 5.1
*
Loa Sub: 25cm
*
Trở kháng: 4 Ohms
*
Kích thước: R: 32cm x C: 37.3cm x S: 40cm

nam_bnn

Member
Ðề: Marantz LS6000 ghép với receiver nào?

Các bác ra tay cứu em vơi! Không chắc em để mốc bộ loa mất!

lehoang40

Bộ Marantz LS6000 này đã tích hợp sẳn ampli bên trong rồi bác, nhưng hình như không decode DTS. Như vậy muốn nghe nhạc thì bác cứ cắm thẳng từ máy phát vào mà nghe thôi. Muốn xem phim và âm thanh DTS, thì bác xem lại đằng sau cái sub có ngỏ optical hoặc coaxial không? Nếu có bác cho nguồn phát của bác phát qua ngỏ optical, set audio ouput (của nguồn phát) SPIDIF LPM hoặc Multichanel, khi đó bác sẽ nghe được âm thanh DTS thôi mà. Không cần sắm thêm receiver đâu.

nam_bnn

Member

Cám ơn bác đã tư vấn! EM gà lắm không hiểu gì. Em post anh cục sub lên nhờ các bác xem giúp em cái!

Đội ơn các bác ra tay giúp đỡ!

lehoang40

Theo hình bác post thì hình như ampl build in trong sub này chỉ để nghe stereo (2 loa ngoài), nếu bác muốn nghe được âm thanh 5.1 thì phải mua thêm 1 receiver 5.1 nửa. Về kinh nghiệm ghép loa này với receiver nào để nghe hay nhất thì em không có, cố gắng search trên mạng giúp bác cũng không thấy nhiều, do vậy em nghĩ thế này: bác mua tạm một con receiver seconhand tầm 3T - 4T (như con yamaha ax8 chẳng hạn) về nối với bộ loa này xem sao?
Chúc bác mau sắm được 1 receiver tốt.

audio&video

Active Member

theo em bác phối với maranzt sr 5003 nghe nhac va xem phim đều ốn vì tính đồng bộ tốt.

nam_bnn

Member

Cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn!
Em cũng lên google tìm lòi mắt mà chưa ăn thua. Căn bản là vì em không có tiền. Em cũng ra rạp nhưng nhiều khki rạp không có phim mình thích. Nên em mới lôi về bộ giàn.
Em muốn tìm một cái receiver đừng đắt quá mà phù hợp với cặp loa thôi. Tai em tai trâu nên không cần nhạc nhẽo mấy!

Bên trên