Màn LCD nào được ưa chuộng

LCD TV nào?

• Số lượng người bầu chọn
    2,020

congminh1709

Ðề: Màn LCD nào được ưa chuộng

Xem qua khảo sát thì 3 cái tên Samsung, Sony, Panasonic là được ưa chuộng nhất. Nhóm giữa là LG và Sharp, còn lại không đáng kể.

Singum

cho em hoi? TV ss lED dung dc ko?

SS LED dùng rất tuyệt. Chơi game, xem fim tuyệt vời, hợp với thói quen của mình ko thích tắt đèn tối phòng hẳn nữa.

Phòng tối hẳn thì plasma xem thích hơn LED

Xem qua khảo sát thì 3 cái tên Samsung, Sony, Panasonic là được ưa chuộng nhất. Nhóm giữa là LG và Sharp, còn lại không đáng kể.

Dải sp Samsung khá rộng, từ bình dân, đến cao cấp. LCD bi h thì SS mình thấy ngon nhất

nino

Member

Mới lụm con SS 37inch thấy cũng OK, giá cũng dễ chịu

vinapipe

Member

hehehe nhiều bác dùng giống em quá. Em dùng Pana 37LZ800M. Theo em nghĩ hiện tại 37inch thì pana no1 còn 40inch thì Sony, em đang kết em Sony 40Z cho phòng khách đón Tết 2010!

ti vi sony nó dùng công nghệ gì sao mà đắt thế hả các bác. Em thấy đặt cạnh các TV khác thì sony nó có vẻ cho hình ảnh sắc nét trung thực hơn, chả lẽ chỉ vì thương hiệu

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

ti vi sony nó dùng công nghệ gì sao mà đắt thế hả các bác. Em thấy đặt cạnh các TV khác thì sony nó có vẻ cho hình ảnh sắc nét trung thực hơn, chả lẽ chỉ vì thương hiệu

panel thì giống nhau như mạch điều khiển thì mỗi hãng mỗi khác. Chính mạch điều khiển (phần cứng) và engine xử lý (phần mềm) tạo nên khác biệt giữa các TV.

Thương hiệu chỉ là cái logo, không quyết định chất lượng hình ảnh.

sonchuaquy

tui vote cho sony nhưng sony đắt và tốn điện thì phải --> bố tui mua luôn cái TCL 32" chỉ được Hdready :((

SadBoy

Phòng khách: Sony KLV 52X300A
Phòng ngủ:Samsung 46M8
Vote cho Samsung vì xem nhiều hơn>:D<

chutuanviet

Em mới dùng SamSung 32B450. Ít tiền dùng tạm, để dành đầu tư đầu HD

scob2111

em dùng pana 37x10v. vì thấy anh em trên đây nhiều người dùng và khen nên mua, mua rồi mới biết .... ko thất vọng chút nào :)

tranthuy

Active Member

Các pác dùng pana nhiều thiệt, em thì dùng tạm Sharp 37' vậy.

longtada

pana 37 LZ800V, với cái 433N SS trên cái desk

THG

Sony vẫn đứng đầu, xong đến SS. Hóa ra fan của Pana cũng nhiều thật. E chỉ mới biết SS37 mà thôi.

bungbo

Một vote cho màn hình LCD Samsung. Tuy mình chỉ đang dùng LCD cho máy vi tính nhưng coi HD cũng rất tốt, đang mơ về một em LED Samsung :D

Bên trên