Màn đêm huyền diệu...

phongnhi

Ðề: Màn đêm huyền diệu...

Canon EF 50mm F1.4 USM bác ơi.

Ống này so với 50 F1.8 thì đúng hơn 1 trời một vực. Ý em nói chất lượng vượt trội nhiều lần mà giá chỉ mắc hơn gấp đôi.

315$ so với 98$ là hơn gấp 3 đấy bác ợ. mà bác chay đua vũ trang dữ quá, có thanh lý e nào ko e gạch với nhé :D

duongbaba

Active Member

315$ so với 98$ là hơn gấp 3 đấy bác ợ. mà bác chay đua vũ trang dữ quá, có thanh lý e nào ko e gạch với nhé :D

Chính xác là gấp hơn 4 lần đấy bác ạh :)) 50 1.8 II -> 97$, 50 1.4 -> 400$.
Em mua rẻ bán mắc nên so ra chỉ mắc gấp 2 thôi.

Show thêm vài tấm mới chụp nóng hổi cho bác nào thích ống này thêm ghiền =))

01.

02.

[IVAN]

Bokeh dữ quá bácD, đúng là đáng đồng tiền bát gạo, tối nay mà rãnh cũng đu theo bác học hỏi

hellomoto

Active Member

tiền nào của nấy, nhìn phê vãi, ông này khiếp quá, hết dám ở gần, sợ bị phơi nhiễm hix8-|

duongbaba

Active Member

...nói ngay từ đầu rồi mà càng đi càng lún sâu, chuẩn bị ống sẵn sàng hết đi rồi cạy tủ sắt của vợ mà lên FF.

Vài năm nữa em mới nghĩ đến FF bác ơi :D

tiền nào của nấy, nhìn phê vãi, ông này khiếp quá, hết dám ở gần, sợ bị phơi nhiễm hix8-|

Muộn rồi bác. Bác kg nhớ đã ngủ chung giường với em rồi àh =)) =)) :)) =))

chắc em về quê thui...sì gòn nhiều cám dỗ quá...sợ k giữ nổi mình:(:)((
nhưng mất vì bác duongbaba thí quả là oan uổng cho trung thần quá

Chết vì em thì bà xã bác còn thông cảm, chết vì mấy em mẫu thì bác chỉ còn nước ngồi nhà nghe nhạc thôi đấy nhá :))

duongbaba

Active Member

Đang mải nhìn mấy em, kéo đến tấm #3 giật mình......... tưởng 8-X8-X8-X8-X

Tấm đó chủ yếu thể hiện khả năng lấy nét trong môi trường thiếu sáng mà bác :D

Cái ống này quả là đúng như ý em : Soi lông trong bóng đêm =))

phongnhi

thực ra FF cũng chỉ hơn cái OK L 1 tí, bác Dương mau chóng tậu FF đi cho nó phê. trc sau gì cũng rước nó về, thế rước về sớm có phải đc sướng sớm ko :D

phongnhi

Nhiều lắm bác ui, dòng 1Ds Mark..... thì không dám bàn tới, còn lại có 2 em 5D và 5D Mark II, con đầu hôm nay 1500 hiếm như lá mùa thu, con sau 2450-2500 mua chụp gà vịt vợ lão duong đập lão chết.

E mới coi trong Xóm, có ng bán 5D I nè bác. giá cũng tốt

Người bán: Vũ Ngọc Na
Uy tín: 5.0/2 - 1 Trả lời
Tỉnh/TP: Toàn quốc

Tên thiết bị: Bán 5D I + 24-70 L nguyên hộp
Mô tả: Cậu bạn người Hàn chuyển sang D700 nên nhờ em bán bộ 5D mark I + 24-70/2.8 L huyền thoại.
5D hàng rất mới, nói 99,9% thì hơi quá, nhưng hoàn hảo thì chắc cũng đúng, vì rất ít chụp, cao su tay cầm còn mới tinh, lớp film dán màn hình phụ vẫn nguyên từ hồi mua chưa bóc. Hàng còn nguyên hộp và serial trùng hộp.
24-70 thì hơi xước tí chút ở cái hood, còn lại cũng perfect, code UU, nguyên hộp giấy và bao da đựng lens.
Giá 5D = 1420$
24-70 L = 1150$

Ưu tiên bác nào lấy cả bộ sẽ có giá đẹp! Hàng sẽ về Sài Gòn vào tuần tới!

duongbaba

Active Member

Em chơi nghiệp dư thì hài lòng với 500D của em lắm rùi. Giờ bỗng dưng xài 5D thì hỏng hết mấy ống kính của em vì dải tiêu cự bị thay đổi, em xài hổng quen :)) ;;) ;))

Thế này nhá:

50 f1.4 thì phải lên 85 f1.2L 8-X
100 f2.8 ---> 180 f3.5 L @-)
17-40 f4 L ---> 24-70 f2.8 L :((

Lên thế thì bay luôn cái nóc nhà em mất :(:)((

Chỉnh sửa lần cuối:

hellomoto

Active Member

Em chơi nghiệp dư thì hài lòng với 500D của em lắm rùi. Giờ bỗng dưng xài 5D thì hỏng hết mấy ống kính của em vì dải tiêu cự bị thay đổi, em xài hổng quen :)) ;;) ;))

Thế này nhá:

50 f1.4 thì phải lên 85 f1.2L 8-X
100 f2.8 ---> 180 f3.5 L @-)
17-40 f4 L ---> 28-70 f2.8 L :((

Lên thế thì bay luôn cái nóc nhà em mất :(:)((

lêu lêu ăn chơi mà sợ mưa rơi kìa:)) chơi đi bà bà chơi đi:O) lỡ rồi tới luôn đi:))
chắc đi xe đạp cho nó đỡ tốn xăng:-?

trunghirano

Đi xe đạp chắc có nước tự sướng chụp dây sên, líp, căm.... chứ ứ có mẫu để chụp đâu:D:D:D:D

Chết thật...Con bên này toàn phải đi xe đạp với tàu điện Chú ơi..:(( off lần tới có tham gia thì đành muợn mẫu cuả anh Tieuthieugia hay của Bác Cuongvandoan (vì nghe nói dc Bác Poly check rốì ) hô hô

Bên trên