Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

avg

Ðề: Lưu ý khi mua dàn âm thanh xem HD

Bác đọc rồi mà nói cái câu này thì mình bó tay..:)
Đĩa DVD chỉ xem phim DVD thôi bác ạ, làm gì có phim HD mà xem.
Thanks pác, mình la newbie nên đọc chắc chưa thông. Vậy pác có thể trả lời 2 câu còn lại của mình đựơc không? Tks

lehoang40

Thanks pác, mình la newbie nên đọc chắc chưa thông. Vậy pác có thể trả lời 2 câu còn lại của mình đựơc không? Tks

Anh em ở diễn đàn HD này phần lớn đã tẩy chay AIO Panasonic từ lâu rồi bác à, anh em nào lở mua thì cũng đang tìm cách rao bán, do vậy chắc ít ai đủ "bản lảnh" mà so sánh chất âm của Panasonic và các dàn AIO khác...:))
Còn lại giữa LG, SS và Sony thì cũng nhiều topic bàn lắm, bác chịu khó search tí nhé.

minizip

Member

topic này toàn của mấy bác cao thủ, em mới tập tành chuẩn bị tậu một dàn HD để kinh doanh, bác nào cho em ý kiến với, phòng HD nhà em dự tính từ 30 - 35m2 chiếu phim hoạt hình HD miễn phí cho các em thiếu nhi vào các ngày thứ 7 và chủ nhật(quán nhà em nằm trong khuôn viên nhà thiếu nhi huyện). Em định dùng máy chiếu optoma HD20 23tr của bác international và HD player nào đó + HDD khoảng 5tr, các bác tư vấn em dàn âm thanh ngon bổ rẻ. em có lập topic rùi mà còn phân vân nên qua đây học hỏi thêm bác manhthang và các bác pro khác.

ý tưởng của bác khá hay
Tầm 5tr thì có nhiều lựa chọn cho hdp+ hdd rồi
nhưng còn loa liếc thì sao ạ, bác dành ????

avg

Sau khi tìm hiểu thị truờng, em đang phân vân giữa 2 iem SC-PT85 và Sc-pT570. 2 em này theo chủ hàng nói thì SCPT85 là đời sau của SC-pT570, chỉ khác nhau tên model thôi. Nhưng em đọc spec của chúng thấy SC-PT85 có công suất = 330W còn SC-PT570 có công suất 1000. Các pác cao thủ cho em ý kiến liệu em SC-PT85 có yếu quá không (phòng em khoảng 25m2). Em đã nghe trực tiếp em SC-PT570 rồi nhưng em chỉ đủ sức vọc em SC-PT85 thui. Mong các cao thủ chỉ giáo. Cảm ơn các pác truớc:-"

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

TKS bac.
E ngam cuu may trang nay thay cung ngua ngay chan tay qua. Chac em cung phai sam mot vai thứ để thương thức xem sao.
Bac tư van giup em xem nen mua cai gi trước, cái gì sau. Lam 1 phat thi ko du tien, ma mua loai "còi còi" thi em cung khong khoai. E nghi mấy món đồ công nghê thì cang ngay cang phát triển. Hiện tại em mới có: 1 TV SS seri 6 (HD); 1 TIVX 6600N.
Bác tư vân nhanh hô em nhé. TKS.

Như bạn nói bạn đã có TV LCD SS và TIVX 6600N là ngon quá rồi, chắc nhu cầu chỉ xem pjim là chính? Cũng do kinh phí hạn hẹp mà muốn mua sắm xem được ngay, có thể xem dài dài mới nâng câp. Theo mình bạn nên sắm riêng bộ âm thanh cho nghe nhạc, xem phim hoặc hát Karaoke.
Đầu tiên bạn nên sắm bộ xem phim. Bạn nên lấy bộ đồng bộ(có cả các loa + ampli giải mã 5.1). Bộ này có ưu điểm rẻ nghe hợp tầm tiền. Mình đề cử Bộ DENON 390XT bộ này xem phim rất hay, hiải mã được DTS 5.1,SUB to, công suất mạnh. Xem phim tốt cho phòng khoảng <25m2. Các loa Front, Surround rất nhỏ gọn treo trên tường được (Bạn nên mua giá treo camera ở các hiệu bán camemra quan sát - rất hợp lý cho những ai lúng túng vì không biết treo loa như thế nào).
Giá của DENO 390XT khoảng 10triệu - Bạn nên cố vì để xem phim là rất ổn.
Chúc bạn chọn được bộ xem phim ưng ý.

E định mua một bộ dàn AIO của Pionner, tầm giá 7tr<. Nhưng không biết trong tầm giá đấy có bộ nào giải mã DTS nguồn ngoài ko?
Bác nào có kinh nghiệm về Pionner thì giúp e nhé!
Thanks!

tamtinhtam

Làm phiền các bác tý. em hiện chỉ có sony 32 ex500. em muốn sắm bộ 5.1 hoặc 7.2 để nghe nhạc và xem film hd, tiện thể thỉnh thoảng kara tý ti. tầm tiền 15tr - 18tr. bộ aio hay rời cung ok. cám ơn các bác

daika cho e hỏi DVD/MD Denon D-MA5DV con này co thể kết nối thêm sup với center,souroud mà bằng cổng RCA(bông sen) thì những loại nào có thể conect dc.hiện e co con A5000 ko biết kết nổi vô dc ko ah.và con này âm thanh co khá ko ah.mong dc chỉ giúp.thanks a e

0989981006

Mong các bác chỉ giáo!
Em đang định mua con Dàn âm thanh rạp hát tại gia sony DAV-DZ610 mà đang có một số phân vân mong các bác chỉ giáo;
1. em tính mua con này vừa nghe nhạc vừa xem phim HD có ổn ko?
nghe nhạc chủ yếu em nghe từ đĩa, còn xem phim em cắm từ laptop HP CQ 41-224TX. bình thường em hay xem bằng cách cắp cáp HDMI từ laptop vào tivi LCD 32in của sony.
2. bác nào dùng con này rồi cho em xin cái ảnh chụp amply phía mặt sau với. nếu amply ko có HDMI in thì em muốn xem phim HD thì làm thế nào nhỉ? cắm dây HD vào tivi còn tiếng cho qua dàn chăng?
3. tầm 11tr em mua con Dàn âm thanh rạp hát tại gia DAV-DZ610 đc ko các bác?
cám ơn các bác nhiều.
mong sớm nhận được hồi âm

0989981006

tình hình là em đã mua con Dàn âm thanh rạp hát tại gia sony DAV-DZ610
nhưng khi nghe ca nhạc ko thấy chữ DTS ở đầu hiện lên. các bác chỉ giúp em làm sao để nó hiện chữ DTS lên với a.
cám ơm các bác.

vinagoh

Well-Known Member

tình hình là em đã mua con Dàn âm thanh rạp hát tại gia sony DAV-DZ610
nhưng khi nghe ca nhạc ko thấy chữ DTS ở đầu hiện lên. các bác chỉ giúp em làm sao để nó hiện chữ DTS lên với a.
cám ơm các bác.

Hix Bác xem ca nhạc stereo thì làm sao mà hiện lên chử DTS. Bác phải nghe hoặc xem nhạc, xem phim có chuẩn DTS thì mới có chử DTS Bác ạ!

0989981006

" Bác phải nghe hoặc xem nhạc, xem phim có chuẩn DTS thì mới có chử DTS Bác ạ! "
Cám ơn bác đã chỉ giúp em.
em xin bác giúp em thêm 1 chút! "xem nhạc, xem phim có chuẩn DTS " cái này kiếm ở đâu vậy bác. em tải mấy các DVD thúy nga về ghi ra đĩa bằng nero 10 mà ko thấy cái DTS ở đâu cả. hic
Mong bác chỉ giúp. cám ơn bác Vinagoh nhiều.

vinagoh

Well-Known Member

" Bác phải nghe hoặc xem nhạc, xem phim có chuẩn DTS thì mới có chử DTS Bác ạ! "
Cám ơn bác đã chỉ giúp em.
em xin bác giúp em thêm 1 chút! "xem nhạc, xem phim có chuẩn DTS " cái này kiếm ở đâu vậy bác. em tải mấy các DVD thúy nga về ghi ra đĩa bằng nero 10 mà ko thấy cái DTS ở đâu cả. hic
Mong bác chỉ giúp. cám ơn bác Vinagoh nhiều.

DVD Thuý Nga thường có 2 chuẩn âm thanh, stereo (2 kênh) và Dolby Digital (6 kênh) chứ kg có chuẩn âm thanh DTS.

Bác vào mục phim hoặc nhạc DTS down về 1 bản để test nhé.

hihi chuẩn bị lúa má lên sàn, học hỏi anh em, cỡ 6t thì dàn nào nhỉ, mod set up hộ mình với nhé

Làm phiền các bác tý. em hiện chỉ có sony 32 ex500. em muốn sắm bộ 5.1 hoặc 7.2 để nghe nhạc và xem film hd, tiện thể thỉnh thoảng kara tý ti. tầm tiền 15tr - 18tr. bộ aio hay rời cung ok. cám ơn các bác

15tr-18tr: thì em nghĩ là DENON 1311, 2 là dạo quanh thì trường để kiếm 1 bộ 2nd ( ko fai AiO), nếu muốn hàng new thì phải hơn 20tr, theo cá nhân e chả thích bất cứ bộ AiO nào của sony, pana, hay LG cả...( chỉ để cho đẹp đồng bộ với TV thôi) thiên về xem phim thi Denon, nghe nhạc thì Yamaha, sau đó tham khảo các pro khác về loa để phối sao cho hợp lý....

phimhd123

cho em hỏi, em dùng laptop để xem HD nhưng laptop chỉ có 1 cổng HDMI để xuất qua LCD nên chỉ còn cổng jack 3.5 vậy làm sao để mình có thể nghe được âm thanh 5.1 hay là mình phải chịu thôi. mong được giúp.thanks

congdu

Member

cho em hỏi, em dùng laptop để xem HD nhưng laptop chỉ có 1 cổng HDMI để xuất qua LCD nên chỉ còn cổng jack 3.5 vậy làm sao để mình có thể nghe được âm thanh 5.1 hay là mình phải chịu thôi. mong được giúp.thanks

HDMI có âm thanh lun rồi bạn ah, cắm vô mà coi thui.

Bên trên