Lỗi chớp đèn không lên hình Panasonic P50UT50

us army

Ðề: Lỗi chớp đèn không lên hình Panasonic P50UT50

Tái ông mất ngựa. Biết đâu lại được đổi conVT

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: Lỗi chớp đèn không lên hình Panasonic P50UT50

Mình mua con này trước euro, jo bị bọn trẻ làm vỡ màn hình. Gọi lên Trung tâm pana họ nói thay panen hết 19 tr=((, thế thì coi như mua con mới, tiên chênh là kính 3d còn dư (lúc trước mua thêm 1 kính 2,5 tr) và bán Linh kiện
Tiên thể hỏi các Bác ST có đáng tiên hơn về hình Anh k nhỉ, k tính mây cái kết môi như wifi hay thêm công HDMI. Đọc giới thiêu thì họ nói panen của ST50 cao cấp hơn, ifiniti j đo

Plasma ST50 là một trang sách đẹp của Panasonic đấy bạn. Vài tháng nữa sẽ có ST60 ở Việt Nam (hy vọng là vậy) và qua giới thiệu còn đáng đồng tiền bát gạo hơn nữa.
Nếu bạn không gấp tivi chơi Tết thì chờ những đánh giá mới về ST60 và chờ hàng thật.

bongdaduc

Về vụ này thì bác Chino cứ yên tâm về chính sách bảo hành của hãng. Chỉ thấy bực mình vụ plasma Panasonic cứ bị lỗi liên tục thế này. Chắc là do tấm panel này sản xuất tại tàu khựa vừa mới bị đóng cửa chăng

xinghieng

Member

Trước hết chia buồn với bác chủ topic.. Bao nhiêu hy vọng, háo hức, làm cái rụp 2 em đều tạch thì quá oải rồi..
Bác thử lục lại sách vở đi kèm em này xem panel sx tại đâu.. theo em biết thì dòng panel sx tại Nhật hoặc Singapore thì mới ổn

chino

Well-Known Member

Theo thông tin của hãng, họ sẽ thay Panel cho chiếc tivi của mình. Với những gì đã trải qua, mặc dù tín nhiệm cao với thuơng hiệu panasonic nhưng mình đã hết lòng tin vào model này rồi. Time bảo hành thì vẫn tiếp tục ko được gia hạn mới cho panel, chưa nhận lại máy nhưng hết cả hứng thú với tivi rồi. Từ ngày mua chỉ loanh quanh sửa chữa, bảo hành, mệt quá. Cho đến nay chiếc tivi đã chạy lòng vòng 5 lần tương đương 2500 km mà người mua vẫn chưa được dùng.

tuyen2068

Active Member

Theo thông tin của hãng, họ sẽ thay Panel cho chiếc tivi của mình. Với những gì đã trải qua, mặc dù tín nhiệm cao với thuơng hiệu panasonic nhưng mình đã hết lòng tin vào model này rồi. Time bảo hành thì vẫn tiếp tục ko được gia hạn mới cho panel, chưa nhận lại máy nhưng hết cả hứng thú với tivi rồi. Từ ngày mua chỉ loanh quanh sửa chữa, bảo hành, mệt quá. Cho đến nay chiếc tivi đã chạy lòng vòng 5 lần tương đương 2500 km mà người mua vẫn chưa được dùng.

Cũng có bác mua plasma Pana đời 2010, 2 lần bảo hành thành 2011 rồi 2012.
Trên đời này trúng số độc đắc 2 lần hơi hiếm.
Nếu tỷ lệ lỗi là 1/100.000 tương đương với độc đắc thời xưa (vé số 5 số).
Hai là tỷ lệ lỗi 1/100 hay 1/1.000 : nếu đúng như vậy thì mua đồ điện tử trở nên hên xui may rủi quá. Vừa xài vừa cầu trời cho nó đừng dở chứng bất tử, mất tiền không sợ bằng mất công và bực dọc.
Hèn gì mới có cái "đồ nghĩa địa" bên Nhật.

Vậy bác nên tự nhủ mình cũng thuộc loại "đặc biệt" nên mới được Panasonic "ưu ái" như vậy. Không biết người của hãng có hiểu được không ?

Chỉnh sửa lần cuối:

namtn63

Thông báo của Hãng:"Panasonic Viet Nam se thay the linh kien panel moi cho tivi - là phương án tối ưu" với tần suất lỗi như vậy mình chỉ biết cầu trời khấn phật cho e nó sau lần này được bình an, lành bệnh ko phải trở về hãng phẫu thuật thêm lần nào nữa và gắng gượng giữ chút niềm tin với thương hiệu bấy lâu mình luôn trung thành này. Cảm ơn các bác đã chia sẻ!

1100

Member

Đúng là mua cục tức vào người !

phucluong

Active Member
Khổ thật, tivi mới chưa kịp dzui mà đã bị bệnh rồi , bạn nên gọi bảo hành xem sao

sinara

Member

tivi càng ngày càng đắt thì lại càng dễ hỏng,mấy cái CRT sony,jvc,panasonic hồi trước xài có thấy hỏng bao giờ

chino

Well-Known Member

Các bác ạ, hôm qua 17/1 hãng đã cử người đến lắp đặt Tivi, vẫn là cái cũ nhưng thay tấm nền. Kết quả là hình ảnh thì xấu thậm tệ vẫn các film cũ nhưng mầu dại hơn, mặt người thì lem nhem rỗ bóng thợ của hãng căn chỉnh mãi vẫn chưa xong; kính 3D thì không nhận. Thợ đang hẹn hôm nay tiếp tục khắc phục có lẽ bọn này thay thế thủ công không qua khâu test. Nản quá, chẳng lẽ lại bỏ đi mua cái khác thì là mình đầu hàng và nhiều người tiêu dùng khác mãi bị thiệt thòi

xinghieng

Member

Nếu là tấm nền mới thì phải có đủ thời gian chạy rốt đa nó mới đẹp lên được.. Mình chỉ sợ thợ lại mang tấm nền đã được sửa tới thay.. bác cứ nghĩ đơn giản thế này, mấy cái này nó cũng như đồ PC, chia ra thành từng board để thay thôi bác.. vấn đề mình chỉ phải lăn tăn là tính nguyên bản của board.. Còn tâm lý mua đồ thì chả ai muốn phải gọi BH rồi..

Bên trên