Logitech Z5500 vs Creative GigaWorks S750

huuquynh

Phòng em nhỏ quá (25m2) nên tính mua 1 bộ loa PC đỉnh về chơi, vì đọc nhiều bình luận về Z5500 nên đi ra cửa hàng mua em nó về. Tuy nhiên, hàng đã hết nên cô bán hàng giới thiệu S750 với giá 510
Em băn khoăn quá:confused:, Z5500 thì đã biết còn S750 thì mù tịt. Các bác so sánh dùm em với

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Logitech Z5500 vs Creative GigaWorks S750

Phòng em nhỏ quá (25m2) nên tính mua 1 bộ loa PC đỉnh về chơi, vì đọc nhiều bình luận về Z5500 nên đi ra cửa hàng mua em nó về. Tuy nhiên, hàng đã hết nên cô bán hàng giới thiệu S750 với giá 510
Em băn khoăn quá:confused:, Z5500 thì đã biết còn S750 thì mù tịt. Các bác so sánh dùm em với

S750 của creative thì hơn hẳn z5500, nhưng yêu cầu card âm thanh rời (để phát huy hết khả năng) hoặc bộ giải mã DAC riêng như DDTS-100 chẳng hạn.

Vote cho S750
z5500 kém hẳn s750 đủ mọi đường lun đó bác

IZZ

Active Member

Vote cho S750
z5500 kém hẳn s750 đủ mọi đường lun đó bác

Mình thì nghĩ Z5500 cũng có ưu điểm riêng so với S750: Kết nối dây dợ đơn giản hơn, kinh tế hơn rất nhiều kể cả về giá mua lẫn phụ kiện đi kèm. Em Z5500 chỉ cần optical onboard main là xem film phê lòi rồi.

Nói đến chất lượng/giá tiền có thể nói em Z5500 vô địch cũng không phải là quá. Bạn nào không tin lúc nào qua nhà mình xem Wanted cảnh đấu súng trên đường, nói quá lên 1 tí là chỉ thua MegaStar mỗi khoản hơi của tiếng động phả vào người làm rung hết cả chân to chân nhỏ :D

HDVN-ever

Nếu bro xem HD bằng HTPC thì chọn loa nào cũng được nhưng nếu xem bằng đầu HD player thì chỉ có thể mua Z5500 với bộ giải mã DTS tích hợp (S750 k có đâu nhá). Có thể mua z5500 ở Hợp Nhất hoặc của bro HDSAIGON

giaduylong

Dù gì đi nữa Z5500 vẫn đi vào huyền thoại....

huuquynh

Cuối cùng mình nên chọn cái nào?
có bác nào đang dùng S750 không, cho em xin 1 cái review tổng quát để so sánh với

dino

Active Member

bạn nhớ là Z5500 có cả analog, optical, coxial còn S750 chỉ có analog thôi nhé ...

huuquynh

Cuối cùng mình nên chọn cái nào?:-o
có bác nào đang dùng S750 không, cho em xin 1 cái review tổng quát để so sánh với

Em mạn phép tổng kết phát:

Bác đang dùng nguồn phát là gì? Nếu HTPC có soundcard xuất analog thì dùng 750 cho nó hoành tráng, nếu tiết kiệm chút đỉnh thì z5500 vẫn tốt. Còn nếu HD player thì z5500 là lựa chọn duy nhất rùi :D

IZZ

Active Member

Nếu bác mua S750 chắc phải mua thêm 1 card soud tương đối xịn nếu không sẽ không phát huy được hiệu quả nhưng nó sẽ nghe nhạc hay hơn Z5500 tương đối. Nhưng gộp vào thành tổng tiền đầu tư lại khá cao, cần cân nhắc.

Nếu bác mua Z5500 thì chỉ cần main board có optical out là đã có thể xem film, chơi game rất phê rồi, nhưng nghe nhạc thì hơi chán.

Túm lại nên chọn cái nào thì bác thấy mình phù hợp với cái nào đã.
Bản thân mình thì thích nhất Z5500 ở hiệu quả đem lại so với giá tiền, đa dạng cổng kết nối, gọn gàng, hình thức cũng ổn. Cực ghét S750 ở sự lằng nhằng của dây dợ, đầu vào có mỗi analog, giá quá cao so với giá trị đem lại. Thêm nữa, hình thức xấu thôi rồi (Cái này ghét nhất).

Bác muốn thêm thông tin cứ qua voz search [Z5500 vs S750] rồi đọc các bài liên quan sau đó quyết định cũng được.

tieuthieugia

Well-Known Member

lấy 7.1 về chơi cho sướng đi bạn.............

Thế Anh

Em mạn phép tổng kết phát:

Bác đang dùng nguồn phát là gì? Nếu HTPC có soundcard xuất analog thì dùng 750 cho nó hoành tráng, nếu tiết kiệm chút đỉnh thì z5500 vẫn tốt. Còn nếu HD player thì z5500 là lựa chọn duy nhất rùi :D

HD Player có lọai giải mã thẳng DTS, Dolby ra cổng Analog 5.1, rất thích hợp với S750 đó

HD Player có lọai giải mã thẳng DTS, Dolby ra cổng Analog 5.1, rất thích hợp với S750 đó

Hi hi thanks bác, tại em không cập nhật :eek:

Có điều xài s750 thì chắc phải đi kèm soundcard rời ngon ngon tí chứ bộ DAC tích hợp trong HD player chắc là sẽ không phát huy được hết khả năng s750.

Hóng hớt tí chứ em cũng chỉ mới nghe sơ qua s750,không dám bình luận chi tiết >:)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Hi hi thanks bác, tại em không cập nhật :eek:

Có điều xài s750 thì chắc phải đi kèm soundcard rời ngon ngon tí chứ bộ DAC tích hợp trong HD player chắc là sẽ không phát huy được hết khả năng s750.

Hóng hớt tí chứ em cũng chỉ mới nghe sơ qua s750,không dám bình luận chi tiết >:)

nếu đã dùng HDplayer thì cắm soundcard vào đâu?

nếu đã dùng PC thì lại chẳng liền quan gì đến bộ DAC gắn trong của HD player cả.

Hì hì, ý em nói là nếu dùng HD player mà chọn S750 thì không phát huy được hết khả năng của s750, do đó lựa chọn z5500 vẫn hợp lý hơn. Còn khi nào htpc thì hẵn cân nhắc.

khactuyen

Banned

S750 hiện nay Creative đã ngừng sản xuất ròi bạn ạ, nếu còn hàng chỉ là dạng 2nd hoặc hàng tồn thôi (hoặc lô hàng cuối), nếu kinh tế thì nên lấy Z5500 (chỉ tội tiếng bass hơi ù và có đuôi, nghe lâu sẽ mệt đó)

huuquynh

S750 hiện nay Creative đã ngừng sản xuất ròi bạn ạ, nếu còn hàng chỉ là dạng 2nd hoặc hàng tồn thôi (hoặc lô hàng cuối), nếu kinh tế thì nên lấy Z5500 (chỉ tội tiếng bass hơi ù và có đuôi, nghe lâu sẽ mệt đó)

Vậy là Z5500 thẳng tiến thôi, vả lại em đang dùng HTPC sound onboard (optical out). nên Z5500 là hợp lý nhất
Ngoài Hợp Nhất, o SG còn có chỗ nào bán k? các bác giới thiệu cho em vài chỗ với

Bên trên