Loa vi tính hay, đã phê <<100$$

laodaidu

Active Member
Thưa các Bác.. sau 1 thời gian học đòi HD rồi em cũng kiếm được con pana 42c10s chạy với con lap dell vostro cùi bắp.. lại đánh với con Microlab củ chuối 2.1..Toàn đồ cùi,, giờ em mong mỏi đc 1 bộ loa "hay, đã phê" cho thú vui thanh đạm HD này.. Z5500 number one...out of my reach..
Nhờ các bro đã dung qua loa vi tinh tư vấn cho em 1 bộ loa trong nhóm Altec Lansing, Creative, Logitech, Edifier trong tầm tiền <=100$~~~2củ.
Mục đích xem HD ổn+ nghe nhạc tạm..
Thank! \m/

laodaidu

Active Member
Ðề: Loa vi tính hay, đã phê <<100$$

Còn sự lựa chọn nào không các bác

laodaidu

Active Member

Em thấy bên vozforums bình chọn con này Loa Altec Lansing VS2421 -2.1
Giá : 1.370.000VNĐ ~ (74$)
cao lắm, nghe âm thanh khá chuẩn trong tầm tiền, kô biết có bác nào xài con này rồi cho em xin nhạ xét:">

cao lắm, nghe âm thanh khá chuẩn trong tầm tiền, kô biết có bác nào xài con này rồi cho em xin nhạ xét:">

Bảo tư vấn để chơi HD DTS mà còn mang 2.1 ra làm gì? rẻ bổ thì mua headphone ~20$ cũng Xập xình đấy

Mountain

Member

Em dùng con Altect Lanshing này từ giữa năm 2007 hồi đó mua giá có 65$. Qua 2 năm mà giá chẳng thấy giảm lại còn cao hơn nữa. Như vậy thì các bác cũng đánh giá được phần nào chất lượng của nó.
Cảm nhận sau từng đó năm:

Về phần hình thức: Nhỏ, gọn. Cái loa sub trông thì bé nhưng nặng gớm. Cái nút chỉnh âm bass làm hơi ngu 1 tí là đặt ở đằng sau. Bất tiện. Bù lại được là thiết bị điều chỉnh âm lượng + tress rất pro. Không phải cúi xuống mỗi khi chỉnh volume, ngay trước mắt luôn. Xoay xoay pro phết. Nó kết hợp cả lỗ cắm tai nghe, aux

Về phần chất âm: Nghe nhạc vàng, nhạc nhẹ quá đỉnh. Âm trong, bật hết cỡ không rè. Phòng <20m2 nghe phê.
Nghe không hợp với nhạc dance vì loa sub đánh không uy lực. Nghe bùng bục không thoát ra được .

Xem phim: như mọi loại loa 2.1 khác thôi. Bật to lên thì gầm rú cũng ra phết.

Kết luận: Nên mua nếu có sở thích phù hợp như trên.

tethien

Active Member

Vote cho Creative T6200 hoặc Creative T6100.

Mình cũng đang có 01 con Creative T6100 trong phòng ngủ. Nói chung OK.

ADN1080p

Member

Mình có bộ Creative 6600 6.1 dùng rồi, muốn bán đổi loa khác, nếu bạn quan tâm thì alô hoặc pm mình sẽ đưa giá hữu nghị hạt dẻ :p

Bên trên