loa nào cho nghe nhạc trên máy tính chất nhất

maihainam

Member
hiện tại trên thị trường có nhiều hãng quá.em muốn hỏi các bác hiệu nào là nghe nhạc cắm từ laptop ra là chất lượng nhất ạ.theo đánh giá chủ quan của em thì loa 2.1 của Altec,vì trước em có dùng 1 bộ rồi,
và ở hà nội ko bit đia chỉ bán nào là đáng tin cậy nhất ạ?
rất mong các bác chém nhiệt tình để em có sự lựa chon sáng suốt nhất.

asterix

Member
Ðề: loa nào cho nghe nhạc trên máy tính chất nhất

Cứ Edifier mà làm tới.

huy_tung2910

nghe hay thì còn fai xem cand âm thanh ntn nữa. lần tc m lấy 2 cái máy test thử, cùng 1 loa thì chất lượng khác nhau hoàn toàn, 1 cái như đt bt ấy, 1 cái thì như mp3 chuyên nghiệp

maihainam

Member

em thấy nguồn nhạc vẫn là quan trọng nhất,thỉnh thoảng em vẫn cắm từ ipod ra mà.chứ laptop hp của em .em còn ko biết card âm thanh có ngon ko nữa

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Bác chủ chỉ hỏi loa pc tốt nhứt thoai. Vì vậy sẽ ko thể xét tới phương diện chất lượng nhạc và soundcard được. Các bác cứ chém :D

Em vote cho quả này:

Link review đây:
http://vozforums.com/showthread.php?t=707920&highlight=

Đây là loa pc tốt nhứt em từng được nghe :D

thogaubien

Bác chủ chỉ hỏi loa pc tốt nhứt thoai. Vì vậy sẽ ko thể xét tới phương diện chất lượng nhạc và soundcard được. Các bác cứ chém :D

Em vote cho quả này:
Link review đây:
http://vozforums.com/showthread.php?t=707920&highlight=

Đây là loa pc tốt nhứt em từng được nghe :D

Em cũng đề cử đôi đấy, nhưng bác chủ revise là 200$ limit thôi. Chắc nghiên cứu thử HK-SS2 xem sao.

Aeolus Kratos

Well-Known Member

200 Obama thì hốt con Acoustic Energy Aego M 2nd. Nó oánh cho con SS2 chạy mất dép lun :D

Mua logitech Z5500 đi bạn, không tệ đâu.

ngdhieu

Well-Known Member

Mấy con loa vi tính này chỉ đẹp mã thôi chứ chất lượng thì kém lắm.

Muốn nghe ngon thì cứ làm 1 bộ dàn combo mini Nhật + 1 cục Sub active nữa là khỏi phải lăn tăn gì.
Mua dàn combo mini trước (1tr5 đổ lại), sau đó còn bao nhiêu thì dành tiền mua sub.
dàn mini model mới về sau thường có ngõ Sub out.

tranvinh4u

mấy bác thấy con BOSE 2.1 thì sao, e thấy bán khoảng 3tr, nghe ngoài của hàng thấy cũng hay lắm ^^

ngdhieu

Well-Known Member

Hàng mới thì vote cho Bose thôi. Có thương hiệu tí trưng trên bàn vi tính cũng thấy thích.

Hồi trước cũng có 1 cặp Bose 101 xịn (made in Japan for NEC) nhưng hình như không hạp với Amp Denon mình có lúc đó nên bỏ lăn lóc, giờ đứa em nó xây nhà nó xin luôn rồi.

minizip

Member

Hàng mới thì vote cho Bose thôi. Có thương hiệu tí trưng trên bàn vi tính cũng thấy thích.

Hồi trước cũng có 1 cặp Bose 101 xịn (made in Japan for NEC) nhưng hình như không hạp với Amp Denon mình có lúc đó nên bỏ lăn lóc, giờ đứa em nó xây nhà nó xin luôn rồi.

tầm 200$ mà mua bose em nghĩ ko hay
mà thực ra bose em thấy bt
tốt nhất là aego m hoặc một bộ loa của harman kardon or altech lansing, creative
===> vài lời chém gió kiếm tí điểm :D
p/s có bác bảo mua z5500 để nghe nhạc ^:)^ dân chơi thứ thiệt =))

Aeolus Kratos

Well-Known Member

mấy bác thấy con BOSE 2.1 thì sao, e thấy bán khoảng 3tr, nghe ngoài của hàng thấy cũng hay lắm ^^
Con Bose mà bạn thấy có lẽ là Bose Companion 3 series I hoặc II. Con này giá khoảng 4tr trở lên. Ko có giá 3tr đâu :D

Vậy Acoustic Energy hay Harman/Kardon ko phải là thương hiệu à bạn :) . Vả lại Bose hàng... nhái nhiều quá rồi. Giờ có cặp Bose trên bàn vi tính, khách đến chơi lại tưởng đồ... Nhật Tảo nữa thì khổ :)) . Trong khi có cặp AE hay HK- cái nhãn hiệu lạ lạ tí thì mọi-người-có-cảm-giác-nó xịn :))

dt271008

Bác cứ Logitech hoặc Edifer mà chơi mấy loại này các siêu thị bán nhiều lắm

Bên trên