Loa Bose 301 + AV Revicever Yamaha RX -V 363

Thế Anh

Ðề: Loa Bose 301 + AV Revicever Yamaha RX -V 363

Nếu xếp theo thứ tự trên thì em thấy Pioneer (not Pionner) xếp trên Denon cả phim và nhạc thì nó phải là lựa chọn hợp lý nhất chứ?

Nhưng Denon dễ mua, dễ dùng, dễ bán. Cửa hàng bán cũng nhiều, Nhà nhà dùng cũng nhiều, người người bán lại cũng nhiều, nên chọn nó vẫn là hợp lý nhất =D>

nghe&nhin

Member

Nếu xếp theo thứ tự trên thì em thấy Pioneer (not Pionner) xếp trên Denon cả phim và nhạc thì nó phải là lựa chọn hợp lý nhất chứ?
chuẩn ko cần chỉnh!
mà đầu tiên các bác cần xác định nhu cầu nghe nhạc or xem phim nhiều hơn mới có thể gút lại được chứ 1 bác nghe nhiều cãi với bác xem nhiều thì e là ko có kết thúc đâu ^:)^8-x

quintus

Nhưng Denon dễ mua, dễ dùng, dễ bán. Cửa hàng bán cũng nhiều, Nhà nhà dùng cũng nhiều, người người bán lại cũng nhiều, nên chọn nó vẫn là hợp lý nhất =D>

bác nói đúng, hôm nay em mới mua được 1 con 1508 2nd

vietrung

Active Member

chuẩn ko cần chỉnh!
mà đầu tiên các bác cần xác định nhu cầu nghe nhạc or xem phim nhiều hơn mới có thể gút lại được chứ 1 bác nghe nhiều cãi với bác xem nhiều thì e là ko có kết thúc đâu ^:)^8-x

tớ chọn xem phim nên chắc chọn AVR YAMAHA là best choice nhỉ!!!

MrBo682

Well-Known Member

Kính thưa các PÁC , chủ thớt có sẳn loooo...a rồi ahhh.Ai có kinh nghiệm cho ghép bose 301 nhu cầu nghe nhạc, xem phim(front), mode cụ thể ,giá cụ thể cho em học hỏi tí ạhhh

MrBo682

Well-Known Member

Chuyện "Loa hợp Amply" rất đúng với nghe nhạc, đặc biệt là nhạc Stereo, còn xem phim thì cũng ko đúng lắm. Xem phim cần nhất là âm thanh tách bạch, hiệu ứng rõ ràng thôi[/QUOT
Hình như câu này dành cho Stereo,xem phim âm thanh hổn tạp cần các hiệu ứng vòm (cinema , arena ....):confused:

MrBo682

Well-Known Member

Onkyo, Marrantz phim nhạc đều dở
Denon phim gần bằng Ya, nhạc tương đối

Cái này hình như chủ quan của pác.Nếu thế thì 2 hãng này đóng cửa nghĩ là vừa,sản xuất làm chi, có ai mà mua đâu????,tạp chí nghe nhìn cũng nên dẹp mấy cái trang Onkyo ,Marant đi nhẻ... heheheh(cái pác VKC mua nhầm "thèng Onkyo"rùi ...hihihi????!!!!!!)
Riêng Bose 301 rất dễ tính, thưa Bro loa nào gắn vô ampli hay AVR đều kêu cả(kêu kiểu nào ai mà bít nhỉ!!!!).Mình không dám tranh luận vụ này nhiều,chỉ chủ quan theo "cái lổ tai cà chớn" của mình thui .Have fun!!!!

Bên trên