Liệu máy tính tự ráp vẫn còn kinh tế để theo đuổi?

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Liệu máy tính tự ráp vẫn còn kinh tế để theo đuổi?

Các Bác cho em hỏi tầm con PC của em chạy 4K@60Hz có mượt chưa?
(Người bạn ở US gởi về cho cái VGA, nhưng chưa tới tay em nên nóng lòng hỏi trước)
- Main Giga Z87-D3HP
- CPU Intel i5-4670
- RAM Corsair 2x4GB Bus 1600
- PSU: CM 650W
- HDD: WD Black 2TB
- VGA: ZOTAC GeForce GTX 960 AMP Edition 2GB GDDR5
- TV: LG 49UB850T
- Cáp HDMI 2.0 được LG tặng kèm TV
Và hiện tại dùng phần mềm nào để xem 4K tốt.
(P/S: PC của em không chơi game vì em không mê game, chỉ mê phim và nhạc thôi.)
Cảm ơn các Bác.

Chuấn cấu hình xem 4K@60Hz rùi bác à, bác tải PowerDVD15 về để xem nhé.

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: Liệu máy tính tự ráp vẫn còn kinh tế để theo đuổi?

Bất thứ cứ gì có được từ chính nỗ lực, bàn tay và khối óc của bản thân cũng đem lại cảm giác thỏa mãn mạnh mẽ cho người sử dụng :). Nhiều khi tự tay ráp một cái PC xong đến khi sử dụng cảm giác máy chạy nhanh hơn một cái PC ráp sẵn mặc dù cấu hình y chang :))

Phải là tiền máy tự ráp y chang máy đồng bộ chứ bác :D.

saigon1975

có tiền mà ko biết mình đang cần gì thì bó tay.

saigon1975

Lúc đầu chỉ có 2 cây 8Gb/thôi thấy trống mua them gắn vào cho đỡ bụi...

bó tay. sao ko làm từ thiện hay mua được nhiều cái tặng người thân thì có ý nghĩa hơn là bỏ tiền mua mà ít khi nào dùng đến hoặc ko dùng đến.

nghĩ đến thằng bạn nhà giàu của mình nó chơi game đột kích, xem phim, fa, web mà nó ráp máy i7 4770k, 32gb, ssd 250gb, 290x, x-fi music, psu corsair rx 850w, ...

xuantung

Member

Có bạn nào biết Intel HD 530 của skylate mạnh tương đương card màn hình rời nào không ? Kiểu như HD 4400 haswel tương đương GT 220 vậy.

chien8xhn

Well-Known Member

Có bạn nào biết Intel HD 530 của skylate mạnh tương đương card màn hình rời nào không ? Kiểu như HD 4400 haswel tương đương GT 220 vậy.

chắc ngang 630 hay 730 gì đó bác :D

sircuong1303

Well-Known Member

Cái này chắc bác phải chờ sang tuần để e lôi cái đám cpu pen G4000 ra làm bài test, rùi viết bài up lên trên đây luôn ạ.

dungsin_lqd

Well-Known Member

bó tay. sao ko làm từ thiện hay mua được nhiều cái tặng người thân thì có ý nghĩa hơn là bỏ tiền mua mà ít khi nào dùng đến hoặc ko dùng đến.

nghĩ đến thằng bạn nhà giàu của mình nó chơi game đột kích, xem phim, fa, web mà nó ráp máy i7 4770k, 32gb, ssd 250gb, 290x, x-fi music, psu corsair rx 850w, ...

Những gì em mua là tự tay em đi làm và mua...ba mẹ em không cho em đồng nào mà mỗi tháng em phải loa cho họ và những khoảng khác trong gia đình nữa bác...

xuantung

Member

bạn Cường cho mình hỏi luôn "Laptop Acer Aspire ES1-531-C6TE NX.MZ8SV.001 Model mới nhất CPU Braswell, màu Đen" có chơi mượt full hd và 3D được không?

tusontay

Huyền Thoại

bạn Cường cho mình hỏi luôn "Laptop Acer Aspire ES1-531-C6TE NX.MZ8SV.001 Model mới nhất CPU Braswell, màu Đen" có chơi mượt full hd và 3D được không?
Đừng có mua Acer. Năm 2002 bạn em mở công ty máy tính. Lấy về 12 con Laptop Acer (vì nó rẻ & CK% cao). Cuối năm tính lại đi bảo hành cả 11 con, mà nhìn đồ nó làm "đểu" lắm. Nhựa hay các khe chỗ ghép nhìn ko khôn. Từ đó sợ Acer luôn. :)

sircuong1303

Well-Known Member

Đừng có mua Acer. Năm 2002 bạn em mở công ty máy tính. Lấy về 12 con Laptop Acer (vì nó rẻ & CK% cao). Cuối năm tính lại đi bảo hành cả 11 con, mà nhìn đồ nó làm "đểu" lắm. Nhựa hay các khe chỗ ghép nhìn ko khôn. Từ đó sợ Acer luôn. :)

Tùy mẫu máy thui bác à, nếu là hàng Acer bác mua tại Đài Loan thì có khi lại có suy nghĩ khác đấy. Còn tầm 10 triệu để mua máy laptop thì hoặc là bác xuantung mua Dell hoặc mua Asus đi cho lành. Hơn nữa, i3 Haswell đã xem film 3D ngon lành rùi, cũng ko nhất thiết phải Braswell đâu bác à.

xuantung

Member

Tùy mẫu máy thui bác à, nếu là hàng Acer bác mua tại Đài Loan thì có khi lại có suy nghĩ khác đấy. Còn tầm 10 triệu để mua máy laptop thì hoặc là bác xuantung mua Dell hoặc mua Asus đi cho lành. Hơn nữa, i3 Haswell đã xem film 3D ngon lành rùi, cũng ko nhất thiết phải Braswell đâu bác à.

Tại mẫu Acer trên mình thấy ở HNC bán 5.5t . Mình cũng chỉ có từng đó nên cũng không nhiều lựa chọn được .

dungsin_lqd

Well-Known Member

Laptop thì em chưa bao giờ mua 2 loại bắt đầu bằng chữ A! Asus Acer mẫu mã đẹp giá thành tốt nhưng khả năng bảo hành rất cao! Đi bảo hành laptop thì máy sẽ bị mở tanh bành và linh kiện thì đắt đỏ! Nói chung mua đồ công nghệ thì nên cân nhắc chút ham rẻ đôi khi làm mệt mình! Vấn đề xem phim trên laptop thì bất khả kháng ức chế với màn hình bé tẹo xem sao hấp dẫn!

ttlinhha

Well-Known Member

M
Laptop thì em chưa bao giờ mua 2 loại bắt đầu bằng chữ A! Asus Acer mẫu mã đẹp giá thành tốt nhưng khả năng bảo hành rất cao! Đi bảo hành laptop thì máy sẽ bị mở tanh bành và linh kiện thì đắt đỏ! Nói chung mua đồ công nghệ thì nên cân nhắc chút ham rẻ đôi khi làm mệt mình! Vấn đề xem phim trên laptop thì bất khả kháng ức chế với màn hình bé tẹo xem sao hấp dẫn!
Chắc bác lại đoán đúng ko? Nếu chưa đi bảo hành thì trật tự đi cho đỡ ngứa ...

xuantung

Member

Tại mình hay đi dài ngày , chỗ mình nghỉ cũng có cái LCD 40inch , mình định mua để cắm xem tạm , còn ở nhà thì minh cũng có PC rồi . Thank các bạn , thôi mình để dành thêm tiền đến Tết rồi xem mua loại khác vậy . Theo đa số là không nên mua Acer nhỉ .

dungsin_lqd

Well-Known Member

Đi bảo hành không mở ra sao sửa và trả đồ đem về!

ttlinhha

Well-Known Member

Thế bảo hành mở ra thì sao mà ko tốt? Hãng nó mở ra ko đc ah mà thích thợ ngoài mở? Bảo hành còn phải trả tiền ah mà đắt đỏ?

Bên trên