LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

phduyanh

Well-Known Member
Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Đúng là bác kook123 cuồng LG thật đấy.

kook123

Một người bảo thủ và kém hiểu biết như bác thì có nói mấy cũng chẳng ăn thua, bác cứ ngồi dưới đáy giếng mà chơi cho mát nhé! :-h

HD Việt Nam bầu chọn LG thắng Samsung đó bác, ko biết có phải "ngồi dưới đáy giếng" ko ta :D. Anh em HD Việt Nam đa phần chọn LG hơn Samsung đó bác, nhìn thực tế ở diễn đàn đi

Cơ mà bác muốn nghĩ sao bác nghĩ, mình và những bác vote cho LG ko phán bác " bảo thủ và kém hiểu biết " gì đâu. Vậy nhé, trình bày quan điểm xong rồi thì dừng lại tại đây thôi. Hòa khí sinh tài :D

Đúng là bác kook123 cuồng LG thật đấy.

MÌnh chỉ nói LG hơn Samsung thôi, cuồng cái gì bác. Ko thấy kết quả của HD Việt Nam và thực tế là anh em đa số chọn LG hơn Samsung sao :D

meomatto

Active Member

Kết quả HDVN là kết quả của hơn chục ông mắt cận ngồi ghi vào cái tờ giấy xong đưa vào xào nấu ý à? hahaha

thinha2

1 cuộc thi có admin là pr của LG. vâng rất công bằng. mắt của các cú còn hơn cả thiết bị đo chất lượng hình ảnh của nước ngoài

thinha2

Nhìn cho kỹ lại đi bác, bên đó người ta có kinh nghiệm chuyên review TV cả chục năm, có chứng chỉ ISF đàng hoàng, ngoài ra còn có cả Lab để test và review TV hẳn hoi, và tất nhiên là cũng có đầy đủ dụng cụ đo đạc, căn chỉnh TV chứ ai như cái lão Wong kia 1 tay săn ảnh và nghiện game!? review thì sơ sài chỉ cảm nhận cá nhân thôi chứ cũng chẳng có máy đo đạc gì hết Vậy mà bác nói cũng như nhau là sao?

Thêm 1 điều cho bác biết là hàng LG xuất xứ từ Hàn nên khi xuất sang Mỹ thì cũng vẫn chỉ là công nghệ LG thôi, không có chuyện hàng xuất sang bên Mỹ lại kém chất lượng hơn Asia mà ngược lại thì đúng hơn. Bởi vậy nếu TV LG mà chất lượng như thế thì chắc chắn sẽ được bên Mỹ đánh giá cao thôi nhưng đằng này chẳng thấy đâu. Đó là sự thật rồi, bác cũng không nên cuồng thái quá LG để bảo vệ ý kiến cá nhân của mình như vậy đâu.

P/S: CNET US mới nâng cấp cái Lab chuyên test và review TV rất hoành tráng với rất nhiều model TV cao cấp các loại từ những hãng nổi tiếng. Bác nên vào mà tham khảo.

churiver

Member

Quất LG đi bác, Samsung chỉ được cái đẹp mã và quảng cáo nhiều.

thinha2

Nhìn cho kỹ lại đi bác, bên đó người ta có kinh nghiệm chuyên review TV cả chục năm, có chứng chỉ ISF đàng hoàng, ngoài ra còn có cả Lab để test và review TV hẳn hoi, và tất nhiên là cũng có đầy đủ dụng cụ đo đạc, căn chỉnh TV chứ ai như cái lão Wong kia 1 tay săn ảnh và nghiện game!? review thì sơ sài chỉ cảm nhận cá nhân thôi chứ cũng chẳng có máy đo đạc gì hết Vậy mà bác nói cũng như nhau là sao?
Thêm 1 điều cho bác biết là hàng LG xuất xứ từ Hàn nên khi xuất sang Mỹ thì cũng vẫn chỉ là công nghệ LG thôi, không có chuyện hàng xuất sang bên Mỹ lại kém chất lượng hơn Asia mà ngược lại thì đúng hơn. Bởi vậy nếu TV LG mà chất lượng như thế thì chắc chắn sẽ được bên Mỹ đánh giá cao thôi nhưng đằng này chẳng thấy đâu. Đó là sự thật rồi, bác cũng không nên cuồng thái quá LG để bảo vệ ý kiến cá nhân của mình như vậy đâu.

P/S: CNET US mới nâng cấp cái Lab chuyên test và review TV rất hoành tráng với rất nhiều model TV cao cấp các loại từ những hãng nổi tiếng. Bác nên vào mà tham khảo.

kook123

Quất LG đi bác, Samsung chỉ được cái đẹp mã và quảng cáo nhiều.

Hihi, bác nói chuẩn. Không phải ngẫu nhiên mà CNET Asia và HD Việt Nam đều vote cho LG, mà quan trọng nhất là anh em trên đây sau khi test thực tế thì đa phẫn cũng mua LG chứ ko mua Samsung

1 cuộc thi có admin là pr của LG. vâng rất công bằng. mắt của các cú còn hơn cả thiết bị đo chất lượng hình ảnh của nước ngoài

Đừng có cuồng Samsung quá rồi nói tầm bậy. Admin là pr của LG là Admin nào, hay do fan cuồng Samsung nghĩ ra để tự an ủi cho sự thua cuộc của Samsung.

HD Việt Nam là 1 trong các diễn đàn hình ảnh uy tín nhất Việt Nam. Nếu có bất kỳ khiếu nại hay bằng chứng gì về kết quả, thì vào đây mà post nhé, sẽ được anh em HD Việt Nam giải thích cặn kẽ : http://www.hdvietnam.com/diendan/26...odel/652353-ket-qua-buoi-offline-so-sanh.html :D

P/S: nói thành viên của HD Việt Nam là cú, chẳng khác gì đang tự chửi chính mình !

lahabentin

Well-Known Member

Hihi, bác nói chuẩn. Không phải ngẫu nhiên mà CNET Asia và HD Việt Nam đều vote cho LG, mà quan trọng nhất là anh em trên đây sau khi test thực tế thì đa phẫn cũng mua LG chứ ko mua Samsung

Đừng có cuồng Samsung quá rồi nói tầm bậy. Admin là pr của LG là Admin nào, hay do fan cuồng Samsung nghĩ ra để tự an ủi cho sự thua cuộc của Samsung.

HD Việt Nam là 1 trong các diễn đàn hình ảnh uy tín nhất Việt Nam. Nếu có bất kỳ khiếu nại hay bằng chứng gì về kết quả, thì vào đây mà post nhé, sẽ được anh em HD Việt Nam giải thích cặn kẽ : http://www.hdvietnam.com/diendan/26...odel/652353-ket-qua-buoi-offline-so-sanh.html :D

P/S: nói thành viên của HD Việt Nam là cú, chẳng khác gì đang tự chửi chính mình !
Ái chà chà! 2013 HDVN cho LG được thắng vài quả, thế là thím kook123 đi đâu cũng nâng HDVN qua khỏi đầu để cho thiên hạ thấy^:)^. Nhớ lại cái năm 2012, LG thua xa Samsung, khi ấy thím kook123 chỉ vào nhỏn mỗi một lần, rú lên được mỗi một tiếng " HDVN so sánh không công bằng " rồi lặn không sủi tăm.:(

Mới chỉ 1 năm mà giờ đây thím đã kết HDVN như vậy á? Lại còn " Uy tín nhất VN " nữa chứ! Mồm thố... i không chịu được!8-X

Nếu 2014, Sony toàn thắng. Rồi 2015 Pana thắng... 2016 Toshiba thắng... Có thể 2020 TCL thắng... Thì sao nhẩy? Không lẽ thím quy y ở ẩn hay sao? Làm gì thì cũng phải chừa đường hậu chứ thím?:-S

Có thể sau comment này tôi sẽ phải ra đảo ở nhưng không sao, không hổ thẹn với cụ đồ Chiểu là vui rồi: " Đâm mấy thằng gian, bút chẳng tà! " \:D/

Thôi! Chào các bác, tôi về sửa soạn hành trang ra đảo ở đây!:))

kook123

Ái chà chà! 2013 HDVN cho LG được thắng vài quả, thế là thím kook123 đi đâu cũng nâng HDVN qua khỏi đầu để cho thiên hạ thấy^:)^. Nhớ lại cái năm 2012, LG thua xa Samsung, khi ấy thím kook123 chỉ vào nhỏn mỗi một lần, rú lên được mỗi một tiếng " HDVN so sánh không công bằng " rồi lặn không sủi tăm.:(

Mới chỉ 1 năm mà giờ đây thím đã kết HDVN như vậy á? Lại còn " Uy tín nhất VN " nữa chứ! Mồm thố... i không chịu được!8-X

Nếu 2014, Sony toàn thắng. Rồi 2015 Pana thắng... 2016 Toshiba thắng... Có thể 2020 TCL thắng... Thì sao nhẩy? Không lẽ thím quy y ở ẩn hay sao? Làm gì thì cũng phải chừa đường hậu chứ thím?:-S

Có thể sau comment này tôi sẽ phải ra đảo ở nhưng không sao, không hổ thẹn với cụ đồ Chiểu là vui rồi: " Đâm mấy thằng gian, bút chẳng tà! " \:D/

Thôi! Chào các bác, tôi về sửa soạn hành trang ra đảo ở đây!:))

Hãng nào thắng thì khen hãng đó, sao phải quy ẩn nhỉ :D. Còn năm nay Samsung thua LG thì cứ nhận là thua đi, sao lại ko phục . Nếu Samsung cho rằng có khuất tất gì đó, thì năm sau Samsung đừng gửi sản phẩm cho HD Việt Nam đánh giá nữa. Sao lúc trước ko nói gì đến lúc LG thắng thì chê này nọ, haizzz. Cuộc chơi là như thế, có chơi có chịu, ko chịu thì đừng chơi.

Còn bác nào chê HD Việt Nam ko uy tín thì cứ việc bỏ diễn đàn, và lúc đó nhớ kèm dẫn chứng để mọi người thấy. Còn nếu chê HD Việt Nam vì là fan cuồng Samsung thì miễn bàn nhé, hihi. Cứ nhìn thực tế diễn đàn thấy đa số anh em mua LG chứ ko mua Samsung là hiểu. Ko nói với mấy thím fan cuồng Samsung nữa nhé, mắc công bị hiểu lầm này nọ rồi ra đảo thì mệt. Mình là mình chỉ thảo luận vui vẻ với anh em thôi , ko dám gây flame nói xấu diễn đàn gì đâu :D

P/S: đây là cách mà HD Việt Nam test và cho ra kết quả LG thắng Samsung. Bác lahabentin vào góp ý là cách này còn chỗ nào chưa chính xác, thiên vị chỗ nào để mọi người hiểu là tại sao bác lại phản ứng kết quả của HD Việt Nam quá vậy.

===> link nè bác : http://www.hdvietnam.com/diendan/26...odel/652353-ket-qua-buoi-offline-so-sanh.html

===> bác phản biện giùm cho mọi người xem cái. Lưu ý là năm nay khác năm trước, BTC ko tham gia chấm điểm nhé, chỉ có thành viên uy tín, nhiệt tình mới được cho điểm mà thôi ( loại trừ trường hợp BTC thiên vị cho bất kỳ hãng nào ). Khi chấm thì mọi người thảo luận này nọ sôi nổi lắm, chứ ko phải lúc kiểm tra thì khen cái này mà khi chấm điểm thì lại cho điểm cái khác cao đâu.

manhtran71

Well-Known Member

Mấy cái test này cũng như Seagame thôi, nước nào tổ chức nước đó nhất toàn đoàn. Ai tài trợ thằng đó nhất toàn đoàn, không biết đúng không ta?

Mình chỉ nói đơn cử cho bác kook biết nhé! bác cuồng LG quá! mình đã im lặng nhiều!
ở HD mình ko biết!cũng như bác chỉ lấy ở HD ra là LG là số 1 ! nhưng siệu thị mình bán tất cả các loại tv rất đông khách! nhưng khách vào mua! chỉ hỏi SN và SS với các mã
32R4,40R4,42W674,46r4
32f4001,40f5000,46f5000,40f5501,46f5501,40f6300,6400....
nhưng LG may ra có cái 6200 bán đc!

tháng nào siêu thị mình cũng bán đc 2 trên 2 tỷ VND sony,và trên 3 tỷ samsung LG đông lắm thì đc tỷ 2
kook nói người vn bình chọn LG hơn SS! nhưng mình thấy chỗ mình ở Hải Phòng ko phải thuộc địa phận VN à! HP là nơi LG chuẩn bị đặt nhà máy sản xuất nữa nhé!

mình ko hâm mộ bên nào! nhưng thật sự bác nói rất ngang! nói về doanh số bán tv! LG chưa bao giờ vượt qua đc SS! ảnh đẹp làm gì! chất lượng làm gì! khi cái quan trọng nhất là doanh số!

tx56

Active Member

Mình chỉ nói đơn cử cho bác kook biết nhé! bác cuồng LG quá! mình đã im lặng nhiều!
ở HD mình ko biết!cũng như bác chỉ lấy ở HD ra là LG là số 1 ! nhưng siệu thị mình bán tất cả các loại tv rất đông khách! nhưng khách vào mua! chỉ hỏi SN và SS với các mã
32R4,40R4,42W674,46r4

tháng nào siêu thị mình cũng bán đc 2 trên 2 tỷ VND sony,và trên 3 tỷ samsung LG đông lắm thì đc tỷ 2
kook nói người vn bình chọn LG hơn SS! nhưng mình thấy chỗ mình ở Hải Phòng ko phải thuộc địa phận VN à! HP là nơi LG chuẩn bị đặt nhà máy sản xuất nữa nhé!

mình ko hâm mộ bên nào! nhưng thật sự bác nói rất ngang! nói về doanh số bán tv! LG chưa bao giờ vượt qua đc SS! ảnh đẹp làm gì! chất lượng làm gì! khi cái quan trọng nhất là doanh số!
Bác làm gì nóng tính thế, mấy bác đấy vì miếng cơm manh áo mà cuồng thôi chứ có khi cũng chẳng mua để dùng đâu

kook123

Mấy cái test này cũng như Seagame thôi, nước nào tổ chức nước đó nhất toàn đoàn. Ai tài trợ thằng đó nhất toàn đoàn, không biết đúng không ta?

Thấy lần nào tổ chức cũng là ở HD Việt Nam chứ có để cho Samsung, Sony hay LG tổ chức đâu bác :D

Tài trợ thì thấy Samsung, Sony, LG tài trợ tivi để test, xong rồi lấy tivi lại mà bác :D

Nên chấp nhận kết quả, khi đem tivi đi test là phải biết sẽ có " người thắng kẻ thua ". Đừng có cái kiểu " cho mình thắng thì mình khen HD Việt Nam, mà cho mình thua thì mình chê HD Việt Nam ". Theo mình, nên tỉnh táo trong những chuyện thế này: hãng nào thắng thì cứ khen, năm nào ra năm đó, cách test và kết quả công khai rõ ràng, tại chỗ , Ban Tổ Chức muốn thay đổi, muốn bùa cũng không được :D

P/S: bác manhtran71 nói như thế, lỡ năm sau Sony thắng là do thực lực mạnh, thì ai đó BỊA ĐẶT nói "Sony tài trợ nên Sony thắng " thì bác á khẩu ah :D ( nhưng lúc đó mình sẽ ở bên cạnh bác, vì đơn giản là mình tin HD Việt Nam chẳng nhận tài trợ của Sony để cho Sony thắng ).

32R4,40R4,42W674,46r4

Mình nói là trên HD Việt Nam và cả ở toàn bộ Việt Nam, chứ Hải Phòng thì chỉ là 1 cái tỉnh nhỏ so với Hồ Chí Minh, Hà Nội thôi bác :D

Bác đọc cái này giùm nhá : LG hơn Samsung thị phần 3D ở Việt Nam

===> ai cũng biết tivi có 3D là từ trung cấp trở lên ===> tức là từ trung cấp trở lên thì LG hơn Samsung ===> giống như kết quả của CNET Asia và HD Việt Nam đánh giá.

P/S: anh em bán hàng trên đây thì nói người tiêu dùng chuộng LG và Sony hơn Samsung ( ví dụ như bác Điện Máy Toàn Linh ). Lực mua của Hải Phòng thì sao lấy làm thước đo ( lực mua ít ), phải lấy Hà Nội hay Hồ Chí Minh ra làm thước đo thì may ra ( lực mua nhiều ), bác nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

anhsona412

Well-Known Member

nên chọn sam sung hơn vi nó có nhiều chức năng hay,như xem đc các đuôi video thông dung(mkv,vob,mp4,avi...)cắm đc hđ ngoài nữa

meomatto

Active Member

Vô tuyến LG trông rẻ tiền bỏ mịa ra, toàn vỏ nhựa ai mà thèm mua? Ở VN hay các nước khác, đã mua là mua SS hay SN, ko thì Plasma Pana. Còn riêng LG thì chỉ làng nhàng như những hãng khác thôi. QC thì toàn tâng bốc lừa đảo. 3D thì xem vạch ngang lòi cả mắt ra. 2D thì vớ vẩn chưa đủ tuổi đú nhé! khakha

kook123

nên chọn sam sung hơn vi nó có nhiều chức năng hay,như xem đc các đuôi video thông dung(mkv,vob,mp4,avi...)cắm đc hđ ngoài nữa

Giờ tivi hãng nào ko có các tính năng này bác chỉ mình xem.

Nhưng Samsung có Dual Play như LG ko bác, kể cả dòng cao cấp nhất của Samsung cũng ko có tính năng này :D. Magic Remote vô cùng tiện lợi khi lướt web, chơi game bằng tivi thì Samsung cũng ko có

Đó là chưa kể panel IPS hiện đại nhất thì Samsung cũng chưa áp dụng được cho các tivi của mình, trong khi các hãng khác đa phần giờ xài IPS hết rồi. Điện thoại mà còn xài panel IPS thì huống chi là tivi :D

renhat

Well-Known Member

Trích Nguyên văn bởi anhsona412 Xem bài viết

cái này samsung là số 1 .e vẫn chọn samsung là số 1 từ sp đến hậu mãi.

Bên trên