LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

thế lg 3d đeo kính vào xem là có sọc hả các bác. em ko hiểu. mà sọc nó thế nào. để em qua mấy bác lg hỏi đã. mấy bác mod hồi tổ chức buổi offline đâu ra mặt một lời cho ae trong diễn đàn đỡ căng thẳng nào. topic nổi thế này làm gì các bác ý ko vào ???

kook123

Vâng, bác viết nguyên văn thế này "3D thụ động sọc gì đó thì cứ test thực tế xem thử thấy ko nhé". Người ta tổ chức test như ý bác và mời bác dự thì bác ko dám đến. Câu chuyện là thế thôi, hèn thì là hèn, rụt cổ thì là rụt cổ, còn nếu ko phải là thách thức thì là to mồm vậy.

Đề nghị bỏ vụ tiền nong trong test này đi.

Có mình đến hay ko thì sự thật nó cũng vẫn như thế. Cho nên bác cứ việc tiến hành tổ chức test, nếu kết quả thuyết phục được mọi người thì coi như là có mình rồi.

Cơ bản là các bác chẳng dám tổ chức buổi test thực tế, và cũng chẳng đủy cái tầm để tổ chức buổi test, nên cứ lấy lý do này nọ để ko tổ chức.

HD Việt Nam đã tổ chức test, và ko có nói gì đến chuyện "sọc" gì ở đây, anh em HD Việt Nam cũng ko ai nói. Bác nào nói có sọc thì đi mà chứng minh cho mọi người thấy nhé, ko dám chứng minh thì mới gọi là "hèn, rụt cổ" gì đó. Cứ tổ chức xong đi rồi muốn nói gì thì nói ;;)

thế lg 3d đeo kính vào xem là có sọc hả các bác. em ko hiểu. mà sọc nó thế nào. để em qua mấy bác lg hỏi đã. mấy bác mod hồi tổ chức buổi offline đâu ra mặt một lời cho ae trong diễn đàn đỡ căng thẳng nào. topic nổi thế này làm gì các bác ý ko vào ???

Kết quả của HD Việt Nam khi trước không nói đến sọc. Giờ các bác test thực tế bữa đó vào cho nhận xét là có thấy sọc hay không :D

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

bác kook123 có biết suy nghĩ không nhỉ :). Hi, em tham gia tí cho nó máu.

Thứ 1: vấn đề được đặt ra ở đây là có 2 phe, 2 quan điểm khác nhau, 1 bên bảo có sọc, 1 bên bảo không. Ok không cãi nhé !

Thứ 2: vì có 2 quan điểm khác nhau nên mỗi phe sẽ đưa bằng chứng để bảo vệ quan điểm của phe mình. Ok tiếp nhé, không cãi nhé ^^

Thứ 3:
a) bằng chứng của phe có sọc là thực nghiệm, mời phe còn lại ra tận mắt kiểm tra, vì sự thật là sự thật, không dùng lời lẽ để ngụy biện được. (trừ khi cố tình đưa người mù màu hoặc di tật về mắt để kiểm tra). Ok tiếp nhé, lại không cãi nhé ^^.

b) bằng chứng của phe bảo không sọc thì lấy kết quả của buổi test HDVN ra, trong buổi test không hề nhắc đến sọc hay không sọc, bằng chứng này không thuyết phục, cái này sai về lý thuyết. Một ví dụ thông dụng dễ hiểu cho trường hợp này đó là trời mưa nên suy ra đường ướt, đúng, nhưng đường ướt không thể suy ra trời mưa được, bác hiểu chưa ah. Cụ thể ở đây là buổi test của HDVN không hề nhắc đến sọc hay không sọc, điều đó không có nghĩa là bác suy ra kết quả là không sọc để đưa bằng chứng này vào tranh luận.

Vì vậy: mời bác tìm ra sự thật sọc hay không sọc bằng cách chường mặt ra và xem có sọc hay không sọc. Chào thân ái và quyết thắng =)). Đừng lảng tránh sang vấn đề khác, đừng ngụy biện, đừng công kích cá nhân....

P/s: bác có thể học thêm về cách tranh luận cũng như phản biện ở đây, đừng ngụy biện cho việc hèn nhát không dám bảo vệ những lời mình nói nữa :)
Văn hóa tranh luận và vấn đề ngụy biện | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
tuan's blog: Thói ngụy biện ở người Việt

ah quên, em không phải là loại dùng những từ ngữ "có vẻ khoa học" đề lập lòe thiên hạ đâu ah =))

Không biết là tim cúc đã đọc bài viết của bác oldfriend chưa nhỷ ?
Mục đích chính tổ chức là cho bác tim cúc nhìn mà bác không đến thì em tổ chức làm gì ;)) Bác lộ diện đi em tổ chức luôn và ngay bác còn có quà mang về cơ mà :D

do_long_khach

Well-Known Member

ơ hay người ta sẵn sàng tổ chức, mời bác đến dự bác ko dám đến bây giờ lại đổ cho người ta ko dám tổ chức????!!!! Công nhận mặt siêu dày, ngưỡng mộ quá.

kook123

ơ hay người ta sẵn sàng tổ chức, mời bác đến dự bác ko dám đến bây giờ lại đổ cho người ta ko dám tổ chức????!!!! Công nhận mặt siêu dày, ngưỡng mộ quá.

Thế ko có mình là ko tổ chức được ah ? Thế ko tổ chức để bảo vệ chính kiến của mình ah, mấy bác "thiểu số" [-X

HD Việt Nam đã tổ chức test rồi đó, có thấy ai nói gì đến "sọc" không ;;)

Còn đây là comment của 1 bác đang xài 3D thụ động:

Mấy bác cho em hỏi tivi 3d thụ động của LG khi xem phim 3D có sọc ngang khi xem phim không ah? bác nào có vã đã xem trả lời hộ em nhé. và bị sọc khi ngồi xem hay nó bị thế nào.?? trong forum đang cãi nhau kinh quá.

cái này chưa từng nghe qua, thụ động hay chủ động là công nghệ tạo 3D còn việc có sọc ngang hay dọc thì ko liên quan đến công nghệ thụ động hay chủ động mà do màn hình hoặc nguồn...
Nhà em vẫn xem bth!
Nguồn: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/610241-review-danh-gia-so-bo-tivi-62.html

quachcomoi

Ngồi bấm F5 mãi mà chưa có kết quả.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhhuy8x

Active Member

Thôi tranh luận với bác tim cúc đây thì đến mai vẫn vòng đi vòng lại 1 câu chuyện là bác ý không đi và đúng như lời bác oldfriend nhận xét ;

oh, không ngờ ở đây có 1 thớt hot đến thế =)). Theo như mình nghĩ thì bác kook123 nếu dám bảo vệ chính kiến của mình thì người ta đã mời ra hẳn siêu thị điện máy của người ta test, đừng ngồi đây gõ phím mà phán nữa.
P/s: rùa thì có thể rụt cổ chứ người thì lời nói ra phải giữ, đừng ngụy biện. Thân !

do_long_khach

Well-Known Member

Thế kook ko đọc bài của oldfriend đi, đoạn "đường ướt chưa chắc đã do mưa" ý?

Bác bảo test đi người ta tổ chức test rủ bác đến bác hèn ko đến, vậy người ta tổ chức làm gì nữa? Hèn với to mồm nó rõ ra rồi, vòng vèo nói phét cũng có thay đổi được sự thật đó đâu?

Thôi chả nói nữa, oldfriend nói cấm có sai.

kook123

Uổng thế, vậy là ko tổ chức buổi test có "sọc" gì nữa ah ? Đang hóng kết quả, xem vài bác "thiểu số" có bảo vệ chính kiến của mình trước số đông anh em HD Việt Nam được ko :D

Mấy bác cho em hỏi tivi 3d thụ động của LG khi xem phim 3D có sọc ngang khi xem phim không ah? bác nào có vã đã xem trả lời hộ em nhé. và bị sọc khi ngồi xem hay nó bị thế nào.?? trong forum đang cãi nhau kinh quá.

cái này chưa từng nghe qua, thụ động hay chủ động là công nghệ tạo 3D còn việc có sọc ngang hay dọc thì ko liên quan đến công nghệ thụ động hay chủ động mà do màn hình hoặc nguồn...
Nhà em vẫn xem bth!
Nguồn: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/610241-review-danh-gia-so-bo-tivi-62.html

P/S: đúng là nên tin kết quả của HD Việt Nam, và các bác sử dụng 3D thụ động thực tế thì tốt nhất. Cuối cùng thì cũng chẳng ai dám tổ chức buổi test gì cả, haizzz. Vì sự thật quá rõ rồi

manhhuy8x

Active Member

Đã nói rõ ràng rồi bác tim cúc nhé, em sẽ tổ chức trong 1 ngày đẹp trời hoặc ngay tối nay luôn miễn có mặt bác tham dự và chứng kiến, vì nếu bác không trực tiếp chứng kiến thì bác vẫn có lí do để cãi. Thế nhé, xong !

Bác đừng lấy ra mấy dẫn chứng làm gì vì đi thực tế sẽ tốt hơn là ngồi 1 chỗ. OK ?

hx. vẫn chưa bác nào vào ah. em mong các bác symphony, bác Chip vào xử lý vụ này đi. tan nát diễn đàn rồi

Minhsur

Banned

Không biết bác chủ thớt lập cái thớt này làm gì? Bây giờ chỉ toàn thấy cãi nhau với những thông tin lặp đi lặp lại không ngừng. Liệu nó có giá trị gì cho HDVN không ạ? Nó đã quá nhảm rồi.
Các mod nên đóng nốt cái thread này cho sạch diễn đàn.

pikeccola222

:V, đọc một hồi mình thấy mấy bác hăng quá, có cái tivi để coi thôi chứ quan trọng vẫn là con người với nhau, vui vẻ đi mấy bác, chuyện gì đúng hay sai thì nó vẫn sẽ như vậy, có hùng hổ lên thì cũng vậy thôi, mất bình tĩnh làm gì.

chudu2004

Member

LG thì tôi không dùng chứ Sony 3D thụ động tôi đang dùng (W804a) thì không có hiện tượng sọc khi xem 3D với nguồn phát là 3D bluray và ở chế độ giảm nhiễu hình tự động .

1100

Member

Chọn mấy hãng của Nhật thôi ! Ko thích máy anh Hàn xẻng.

sokita

Member

Theo mình 2 sản phẩm này ngang pheo
Tuy nhiên samsung quảng cáo tiếp thị tốt hơn LG
nhưng LG giá lại mềm hơn
nên e chọn LG đỡ mất phí cho cái quảng cáo đó
đang dùng Ls4600 với G pro thất rất hài lòng

Re: Ðề: LG vs Samsung: TV của hãng nào ngon hơn?

Không biết bác chủ thớt lập cái thớt này làm gì? Bây giờ chỉ toàn thấy cãi nhau với những thông tin lặp đi lặp lại không ngừng. Liệu nó có giá trị gì cho HDVN không ạ? Nó đã quá nhảm rồi.
Các mod nên đóng nốt cái thread này cho sạch diễn đàn.
Bác cho e quote lại tí nhe. Bản thân bài viết ko có ý gây tranh cải. Tại con người chúng ta thích tranh cải thôi. Mà cũng nhờ mấy cái thớt này mà e biết thêm nhiều thứ đó chứ

kook123

LG thì tôi không dùng chứ Sony 3D thụ động tôi đang dùng (W804a) thì không có hiện tượng sọc khi xem 3D với nguồn phát là 3D bluray và ở chế độ giảm nhiễu hình tự động .

Lại thêm 1 ví dụ thực tế nữa, bên cạnh ví dụ thực tế của bác coiphim2511

Mình nghĩ tranh luận càng sôi nổi thì càng nhiều anh em chú ý, và lại càng học thêm nhiều cái hay, cái mới. Cũng nhờ tranh luận mà mình biết ngày nay thì đa số các hãng là ưu tiên cho 3D thụ động hơn 3D chủ động, trái ngược với năm 2011 thì 3D chủ động chiếm ưu thế :D

P/S: nhưng mà phải quản lý kỹ những cái đầu nóng, nhất là khi đuối lý dễ phát ngôn không hay lắm.

thế đóng thớt được chưa hả mod ơi. ae đánh nhau không ra hơi rồi. ai cũng có lựa chọn tivi của riêng mình. có ng tư vấn thế này thế nọ, vì thế ae ko nên cãi nhau làm gì nhé. bản thân mình cũng vậy. Có tiền, thích cái nào thì mua. HDviet và ae là để tham khảo thêm, củng cố thêm cho lựa chọn của mình

kook123

thế đóng thớt được chưa hả mod ơi. ae đánh nhau không ra hơi rồi. ai cũng có lựa chọn tivi của riêng mình. có ng tư vấn thế này thế nọ, vì thế ae ko nên cãi nhau làm gì nhé. bản thân mình cũng vậy. Có tiền, thích cái nào thì mua. HDviet và ae là để tham khảo thêm, củng cố thêm cho lựa chọn của mình

Chính xác. Tất cả chỉ là tham khảo ( có cái đáng tin cậy, có cái không ). Quyết định là ở mình, bản thân người mua.

Thớt thì cứ để cho anh em thảo luận, khi nào xong thì tự thớt sẽ chìm dần. Năm nay LG hơn SS, biết đâu năm sau SS hơn lại LG. Càng cạnh tranh, người tiêu dùng càng được lợi

Bên trên