LG giới thiệu máy in ảnh cầm tay Pocket Photo

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Sáng nay, LG Electronics đã tổ chức họp báo giới thiệu sản phẩm máy in ảnh cầm tay mới của hãng, chính thức được bán ở thị trường Việt Nam tại hệ thống Thế Giới Di Động. Đây là một sản phẩm tiện ích nhỏ gọn, giúp cho những người đam mê chụp ảnh và in ảnh có thể đem theo bất cứ đâu.

Nhằm hướng đến người dùng trẻ, năng động, nên Pocket Photo có kích thước chỉ 72 x 120 x 24 mm và trọng lượng chỉ 215 gram, lớn hơn chiếc smartphone một chút. Sản phẩm có thể để gọn trong lòng bàn tay hoặc để trong túi áo vô cùng dễ dàng khi bạn không sử dụng đến chúng. Thiết kế đơn giản và tinh tế gây được nhiều thiện cảm ban đầu.

Pocket Photo nhỏ gọn nằm trong lòng bàn tay

Pocket Photo biến việc in ảnh của bạn đơn giản hơn bao giờ hết. Bạn có thể lựa chọn những hình ảnh đẹp nhất, ưa thích nhất, vừa mới chụp xong bằng smartphone, in ngay tại chỗ và tặng cho bạn bè người thân của mình. Các sử dụng rất đơn giản, tải apps Pocket Photo dành cho iOS hoặc Android về smartphone, mở ứng dụng và lựa chọn hình ảnh, thông qua kết nối Bluetooth hoặc NFC, chỉ cần bấm nút là máy sẽ tự động in ra.

Chỉ trong 45s, hình ảnh sẽ được in ra

Không chỉ có vậy, đi kèm với apps Pocket Phote là khả năng chỉnh sửa hình ảnh theo ý thích như là tạo hiệu ứng, thêm khung hình, tô màu … Đặc biệt ở ứng dụng này là tính năng tạo một mã QR (là một hình chứa đựng thông tin cá nhân như mã vạch) cho riêng mình, ở đó bạn có thể đưa vào thông tin cá nhân và sau khi tạo xong có thể đóng dấu luôn vào bức ảnh. Với mã QR này, có thể được đọc bởi công cụ quét mã, khi đó thông tin của bạn sẽ hiện lên, coi như là dấu ấn cá nhân của bạn trên bức ảnh.

Ông Kyeng Seok Na- Giám đốc ngành hàng di động Công ty điện tử LG Việt Nam phát biểu

Đặc biệt, bạn sẽ không phải lo lắng về mực in. Pocket Photo là sản phẩm sử dụng công nghệ in Inkless từ ZINK®. Với công nghệ này, bạn sẽ không phải mua các hộp mực đắt tiền mà thay vào đó, công nghệ in sẽ kích hoạt các chất hóa học giúp phân tán màu sắc hình thành hỉnh ảnh trên giấy in ZINK 2.0. So với quá trình in ảnh thông thường, hệ thống Inkless ZINK giúp lưu giữ hình ảnh lâu hơn và giảm chi phí in ảnh hơn.

In ảnh rất nhanh

Đối với chất lượng hình ảnh in ra, cá nhân mình đánh giá sau một lúc trải nghiệm và xem nhiều ảnh in thì thấy máy in tốt ở những ảnh có nhiều màu nóng, còn với ảnh có gam màu lạnh thì hơi nhợt nhạt, chỉ tạm chấp nhận được. Dù sao thì cũng không thể so sánh nó với những bức ảnh được in bằng máy chuyên dụng được.

Trải nghiệm in ảnh mọi lúc mọi nơi từ smartphone

Vì vậy, có thể nói Pocket Photo là một sản phẩm thích hợp cho những người yêu thích sáng tạo, thỏa mãn đam mê chụp ảnh và in ảnh ngay để lưu giữ hoặc tặng cho mọi người. Ngoài ra, do nhỏ gọn nên tính cơ động của nó cao, có thể đem theo bên mình mọi lúc mọi nơi. Cũng trong buổi họp báo, LG đã thông báo giá chính thức của thiết bị in ảnh cầm tay này là 2.990.000 đồng và giấy in ảnh cũng được bán kèm theo, nên bạn không phải lo về việc thiếu giấy in.

Một vài hình ảnh từ buổi họp báo

PG và PB

Trải nghiệm sản phẩm

Anh Châu đến từ LG VN giới thiệu các tính năng của Pocket Photo

Máy được khui hộp ngay tại chỗ

Video giới thiệu sản phẩm và hướng dẫn sử dụng

[video=youtube;5G8s_ODEkug]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=5G8s_ODEkug[/video]

[video=youtube;RArAonQpI7Q]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=RArAonQpI7Q[/video]​

BuiAn@hdvietnam

Chỉnh sửa lần cuối:

thanh2htb

Member
Ðề: LG giới thiệu máy in ảnh cầm tay Pocket Photo

không biết khi hết mực in thì thay thế nào nhỉ

BreakFast

Ðề: Re: Ðề: LG giới thiệu máy in ảnh cầm tay Pocket Photo

Bạn đi rửa mặt đi cho tỉnh rồi đọc lại, trong bài có hướng dẫn thay mực in đó.
nó chỉ bảo tiết kiệm mực thôi mà, có bảo thay mực chỗ nào đâu bác chip?

saver2012

Member

Máy này đâu có xài mực đâu bác, hết giấy in ảnh chỉ cần mua giấy mới về thôi

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Cái máy này kết hợp với smartphone là thành chụp ảnh lấy liền còn gì. Giá giấy in ảnh cũng mềm so với hàng lấy liền của Fujifilm hoặc Polaroid, chưa kể nó cho phép chỉnh sửa trước khi in chứ không bó buộc như 2 chú kia.

coolpix8700

Well-Known Member

Máy in ảnh cỡ nhỏ (chắc không nhỏ như cái máy này, nhưng giá máy thì dễ chịu hơn rất nhiều) thì Canon có từ rất lâu rồi ( Canon ra mắt máy in ảnh di động SELPHY CP900 tích hợp Wifi | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ ). Tuy vậy, những cái máy này chỉ để nghịch thôi, giá giấy mới quan trọng để người ta suy nghĩ nên tự in hay mang ra photolabs.
Còn để lưu giữ lâu thì không chỉ mấy hãng hàn mà cả các hãng khác khó theo máy + giấy in ảnh của Canon. Giấy in ảnh của họ để cho các nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp in bán được cho cả các viện bảo tàng với thời gian lưu giữ hơn 900 năm (nhưng giá cũng lại khủng theo số năm lưu giữ)!
Canon Speciality and Fine Art Papers - Professional Photo Printer - Canon Europe

chauint

Active Member

bác có thông tin chính xác đấy về máy in compact này thì hiện tại Canon đang đứng đầu được tất cả các thợ chụp ảnh và minilab sử dụng và khẳng định về chất lương. Giá 1 hộp mực Canon khoảng 550.000 (bao gồm 108 tờ giấy 10x15 và 3 băng mực in đủ 108 tờ), hết mực là hết giấy. tính ra giá thành in khoảng 5.000 / tờ (10x15cm). Ngoài ra còn có giấy tương thích của hãng Lefami giá mềm hơn khoảng 470.000 /hộp

dragonlee

Well-Known Member

Vừa nhận được em LG Pocket Photo bác Chip tặng cho thành viên tích cực và thân thiện :)

Cảm giác đầu tiên khi nhìn thấy em nó là trúng sét ái tình vì em nó quá đẹp, nhỏ như 1 chiếc ổ cứng lắp ngoài loại 2.5.
Tinh xảo như 1 con iphone, bác nào mà muốn nịnh gấu hay bạn gái cứ em nàu mà tặng :))

Cảm ơn bác Chip rất nhiều, hẹn bác thứ hai em qua nhà cảm ơn bác nhé :)

Thôi em đi voọc em ấy đây, chào các bác.

smithlvp

Hay nè cái này tiện ghê!

goneboy

Member

có bác nào biết chín xác giá thành của loại giấy này ko.

vanthuann

Member

bác Chip ơi có danh sách trúng thưởng chưa bác =P~

CHICSHOP-VN

KHoái cái máy này quá, tiện lợi ghê

Bên trên