LG 55LM6200 Xin tư vấn nên mua hay không?

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: LG 55LM6200 Xin tư vấn nên mua hay không?

Bác cho 500đ hình khi xem 3D cùng phụ đề Việt đi, bác để file phụ đề là srt hay sao?
Vì lần mình toàn bị như vầy khi xem 3D

Theo hình này thì là phụ đề 3d đuôi ass rồi, TV không đọc được. Cần dùng phụ đề 2d nguyên gốc srt thì TV sẽ tự chuyển thanh phụ đề 3d ngon ngay.

coibeo

Ðề: LG 55LM6200 Xin tư vấn nên mua hay không?

Em không có xiền mua 55 inch nhưng mà đúng là chát lượng màn của LM7600 và lm6200 là hoàn toàn khác nhau,6200 nhieuf răng cưa hơn khi xem gần,

Mình thấy xem LG cũng đẹp đấy chứ? Năm 2009 mình rinh em LG 42LH50YR về tận 25tr chứ rẻ gì đâu ( ngày đó mới ra hàng 25tr cũng to lắm ) cũng bị bọn hàng xóm chê bai " Mua LG làm gì hàng đểu " Ông già lại phán " Sao mày ko mua Sony " Mẹ lúc đó chỉ muốn đập cái LG đi thôi bực cả mình. Rồi đến cuối năm 2010 rinh 1 chú K+HD về tết xem đá bóng :D. Lúc đó ông hàng xóm có cái Sony 40" cũng sắm K+HD như nhà mềnh qua xem ké để đá đểu. Xem 1 lúc ông phán " Công nhận cái LG xem ko bị rung hình như cái Sony nhà tao nhỉ ? =)) ) chuyện quét 200 nó khác chứ. Ông bảo cái nhà ông xem cứ hơi rung hình ngồi gần chút xem nhức mắt =)). Đến bây giờ mình vẫn dùng em LG đó, phải công nhận xem đá bóng rất đẹp. Ko có cái kiểu bóng hình do quét chậm mà xem cực mượt. Bên ông anh hè vừa rồi cũng làm chú SamSung 51" 3D mà res 1024x768 cũng K+HD mà xem đá bóng nhức hết cả mắt, mang tiếng Plasma quét 600 mà cực ảo và tệ. Nên bây giờ tiêu chí mình đi mua tivi to hơn thì mình vẫn chú trọng cái Quét thực phải 200 trở lên và mình ko thích 3D nên giảm đc chút chi phí. Nên trong mắt mình thì LG cũng xịn như SONY thôi, trên phòng ngủ mình dùng con Panasonic 37X10 HD ready xem đá bóng cũng tệ 50Hz mà. Nhưng đc cái màu của em nó thì không kém gì Sony.
- Tiện đây hỏi các bác xem có em nào tầm 50" mà chỉ bóng bánh HD là chính thôi. Kinh phí cho phép tầm 25 triệu hoặc rẻ hơn càng tốt cũng đc :D. FullHD nhé

echop

EM cũng đang lăn tăn đây, vừa dạo qua xem 3 em:
(Vì ko chuẩn bị trước nên em không thể test 2 em cùng 1 tín hiệu input)

1. Samsung 55ES6220: Kết em này nhất nhưng giá cũng đắt nhất (~37tr)
2. Sony 55HX750: Ngoại hình cũng khá, chất lượng ảnh khá, được thương hiệu Sony, giá rẻ hơn SS ~ 3tr
3. LG 55LM6200: Ngoại hình thì như Sony (Đẹp hơn vì có nẹp bạc dưới đáy, nhưng cái chân đế xấu hơn hình web), chất lượng ảnh có vẻ kém hơn Sony tý, giá hấp dẫn (~27tr)

Về ngoại hình, chất lượng ảnh: Thích nhất SS. Nhất quyết ko trừ KM (Bộ đầu thu An Viên)

Về giá thì LG là lựa chọn tốt. Kính 3D ko cần pin cũng là cái hay. Nhưng cứ có "Cảm giác" ảnh không đẹp bằng 2 em kia

Sony thì cân bằng cả mấy yếu tố, nhưng rẻ hơn SS có 3tr.

Đau đầu tàu hỏa nhập ma, sau khi đi xem về tự nhiên thấy yêu cái LCD đang có thế ko biết!!! :))

manhquynh13

rớt giá là do LG chuẩn bị tung ra các sản phẩm LG model 2013 mà bác, em vooc con này hơn tháng nay rùi,thấy rất ổn mà bác,chất lượng HD và 3D tuyệt vời, chuyển 2D sang 3D xem trong veo không một gợn, nếu xem SD thì có răng cưa và hơi chán, chơi HD thì không phải nghĩ đâu bác. Hở sáng là bệnh chung của dòng led rùi nhưng không ảnh hưởng gì đâu bác ạ, khi tivi để chế độ chờ tín hiệu thì mới thấy được hở sáng thôi.

Hai Scm

Active Member
quá ngon rồi, lúc xúc tivi này em không đủ xiền chứ nếu đủ em xúc 55 inch roài

chucuoihp

Member

Giá em này check rẻ nhất ở HP là 28tr. M đang phân vân em này với em 47lm6410, thêm có 6tr được thêm 8" nhưng dáng em 6410 lại đẹp hơn với viên nhỏ. Các bác cho em tí tư vấn cuối với hjx

Nếu bác quan tâm tới việc xem 3D thì màn hình càng to xem càng phê...

Ðề: Re: LG 55LM6200 Xin tư vấn nên mua hay không?

Đau đầu tàu hỏa nhập ma, sau khi đi xem về tự nhiên thấy yêu cái LCD đang có thế ko biết!!! :))

Thế thì bác chưa thật sự có nhu cầu thay TV mới . Đợi thêm 1 vài tháng để xem xét các TV 2013 rồi hãy quyết định ...

T08

Đang muốn mua em này, STĐM thì giá chát quá. Bro nào có địa chỉ giá ~ 27K pm cho mình với.

tinhca

con này confirm bị lỗi USB wifi dong le nhé nhà em đang dính chấu 47lm6200 . hiện tượng connect mạng wifi không save được pass mỗi lần bặt tất tivi phải connect lạ wifi lại từ đầu. bỏ cả password cũng không được . tóm lại 1 câu không save được thông số mạng sau mỗi lần kết nối

. . gọi LG lên bảo hành thay main mới cũng không sửa được bác nhé ..... các bác dùng wifi repeater đừng vào ném đá vì nhà em cũng dùng đến 3 con repeater của airport extreme . thiết nghĩ cái USB dongle sinh ra cũng có lý do của nó. ...

hy vọng đợi LG có câu trả lời chính thức ....

47LM6200 lấy của bên digicity manhhuy8x ngày 19 tháng 2 . 2013

Le Hoang Vinh

Để đỡ đau đầu bác cứ iu cái LCD đang có ở nhà vậy, em cũng đang lăn lộn đi xem TV để rinh 1 em đây. Sắp sửa đau đầu giống bác.

EM cũng đang lăn tăn đây, vừa dạo qua xem 3 em:
(Vì ko chuẩn bị trước nên em không thể test 2 em cùng 1 tín hiệu input)

1. Samsung 55ES6220: Kết em này nhất nhưng giá cũng đắt nhất (~37tr)
2. Sony 55HX750: Ngoại hình cũng khá, chất lượng ảnh khá, được thương hiệu Sony, giá rẻ hơn SS ~ 3tr
3. LG 55LM6200: Ngoại hình thì như Sony (Đẹp hơn vì có nẹp bạc dưới đáy, nhưng cái chân đế xấu hơn hình web), chất lượng ảnh có vẻ kém hơn Sony tý, giá hấp dẫn (~27tr)

Về ngoại hình, chất lượng ảnh: Thích nhất SS. Nhất quyết ko trừ KM (Bộ đầu thu An Viên)

Về giá thì LG là lựa chọn tốt. Kính 3D ko cần pin cũng là cái hay. Nhưng cứ có "Cảm giác" ảnh không đẹp bằng 2 em kia

Sony thì cân bằng cả mấy yếu tố, nhưng rẻ hơn SS có 3tr.

dienmaytoanlinh

Active Member
sau 1 thời gian từ tết đến giờ, bây giờ miền nam mới bắt đầu xuất hiện lại em 55LM6200 trên các kệ bán hàng với giá tầm 27 tr. :D

usename

Member

đang định nhấc e này nhưng chờ xem model 2013 ra xem thế nào đã rồi tính vậy. tiếp tục vs em 42lm62

manhhuy8x

Active Member

Đang muốn mua em này, STĐM thì giá chát quá. Bro nào có địa chỉ giá ~ 27K pm cho mình với.

Chào bác T08
Bác có nhu cầu thì call em nhé , TV LED 3D LG 55LM6200 giá là 26tr kèm 6 kính 3D . Thân!

phuongkts

Member

Chủ top hỏi LG 55LM6200 Xin tư vấn nên mua hay không, xin trả lời rằng : nên và rất nên, bạn chọn 55 là đúng rồi, còn tùy vào tiền nữa có thì ráng đời càng cao càng tốt, LG mạnh về 3d xem ko mệt mắt nhưng xem nhiều thì loạn mắt hehe
Bạn chọn 55 inch là tốt rồi cố thì lm6400, lm7600

Bên trên