Lenovo cài sẵn phần mềm nghe lén trên máy tính người dùng?

maihuuloi123

Ðề: Lenovo cài sẵn phần mềm nghe lén trên máy tính người dùng?

Bạn có thể tham khảo thêm trên google mà. mà thật ra nguyên nhân là do Laptop bạn đang dùng thui. Chuyển sang HP như mình thì ok liền.
đồng ý với bạn này, ở nhà có thằng em đang xài, ngon phết.

ithtan558

Đang dùng lap lenovo nè, chạy tới chạy lui tìm cách giải quyết cái thằng superfish này mới được. Phiền phức quá nhỉ. Anh em nào biết cách khắc phục chỉ tui với[-O<[-O<. Đa tạ trước luôn :)

Mình cũng bị thằng superfish này như Khanh11166, đang tìm cách giải quyết khi nào mình tìm được sẽ pm cho bạn nhé. Và bạn hãy nhớ là cũng đừng quên sau khi tìm được cách giải quyết cũng pải pm lại mình nhé!

Thanks!

Long_Luxury

Mình thấy có nhiều diễn đàn lớn và uy tín đã hướng dẫn cách gỡ thành công rồi mà bạn :) Bạn truy cập theo link http://support.lenovo.com/us/en/product_security/superfish và tải phần mềm Superfish removal tool, sau khi cài đặt vào máy, phần mềm này sẽ tìm và giúp bạn xóa tất cả những file, form đăng ký thông tin, chứng nhận, thông tin cá nhân. Thậm chí MS cũng cập nhật windows defender để gỡ bỏ tự động rồi nên không cần phải cài lại win hay đổi máy khác gì chi cho rắc rối đâu. Đổi sang HP lại phải đi thay 3-4 cục pin laptop như em mình trong 1 năm thì khổ ~.~

maihuuloi123

Bởi vậy k tiền thì gán xài đồ tàu chứ có tiền thì xài đồ Mỹ như HP chẳng hạng thì khỏi lo

mongthuyufm

Sao em chưa thấy bị cái này bao giờ nhỉ? Em dùng HP
:-?

khanh11166

OK bạn, mà mình thấy có bạn Long_Luxury bình luận kìa, lấy tool về test thử nha, có gì báo kết quả cho bạn hay sau vậy :)

Cảm ơn bạn Long nhé.

khanh11166

Mình thấy có nhiều diễn đàn lớn và uy tín đã hướng dẫn cách gỡ thành công rồi mà bạn :) Bạn truy cập theo link SuperFish Vulnerability - Lenovo Support (US) và tải phần mềm Superfish removal tool, sau khi cài đặt vào máy, phần mềm này sẽ tìm và giúp bạn xóa tất cả những file, form đăng ký thông tin, chứng nhận, thông tin cá nhân. Thậm chí MS cũng cập nhật windows defender để gỡ bỏ tự động rồi nên không cần phải cài lại win hay đổi máy khác gì chi cho rắc rối đâu. Đổi sang HP lại phải đi thay 3-4 cục pin laptop như em mình trong 1 năm thì khổ ~.~
Để mình test thử coi sao. Hi vọng là được. Thanks Long.
Còn HP thì mình thấy tốt mà bạn, 3 4 cục pin chắc là do vấn đề gì đó chứ ko phải là toàn bộ HP đâu.

Quoc Hiep HD

Active Member

Cần phải cảnh giác với thiết bị số của tầu

shgvietnam

Ặc, hết Xiaomi giờ lại thêm ông Lenovo này cài phần mềm gián điệp à? vãi chưởng

Bên trên