Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Bác chủ nên bổ sung hướng dẫn về smart playlist mới phát huy 100% thành công lực của em Kodi bác ạ. Giả sử có kho khoảng 800-1000 phim, lưu ở đủ các thư mục "hành động, phiêu lưu, hài v.v..". Khi browse từ file explorer thì khỏe vì biết mình đang định vào đúng thể loại phim mình cần để tìm xe có phim nào để xem không? Nhưng khi load thành Moview Library thì nó loạn cả lên.
=> giải pháp là dùng Smart Playlist.
Mình dùng smart playlist và cực kỳ happy với nó, làm cái list "Bộ Hàn Quốc" cho vợ xem, mình thì chỉ "hành động và phiêu lưu".... thêm cái list DTS, DD + Hành động để gom mấy em phim hành động có DTS vào nghe cho đã v.v..
Nếu Fan Art làm cho Koki trở lên lộng lẫy thì Smart Playlist làm em nó trở lên cực kỳ thực dụng, tiết kiệm thời gian với kho phim càng ngày càng khủng.

Thật ra mình ko dùng cái này lắm, mình coi phim gì mở phim đó cho nhanh. Tại có bác hỏi tự động làm fan art thế nào cho đẹp thì mình hướng dẫn thôi ^^. Bác chia sẻ cách làm smart list của bác đi.

toanhoai

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

bản himedia wrapper dùng cho đời IV, đời II thì ko có :D, bác google thử xem sao.

Vậy nhờ Bác gởi cho file playercorefactory.xml trong kodi bác đang dùng em thử xem có được ko,thanks

pro wa

Active Member
Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

muốn xóa nó thì làm sao

Tronglieu

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Vậy nhờ Bác gởi cho file playercorefactory.xml trong kodi bác đang dùng em thử xem có được ko,thanks

Anh mò được vụ này thì nhớ chỉ em với?

tonytruong

Super Moderators
Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Thật ra mình ko dùng cái này lắm, mình coi phim gì mở phim đó cho nhanh. Tại có bác hỏi tự động làm fan art thế nào cho đẹp thì mình hướng dẫn thôi ^^. Bác chia sẻ cách làm smart list của bác đi.

Anh cũng đang hóng cái smart list này như thế nào,chứ em cài và hướng dẫn chi tiết cho anh cái fan art cũng khá hài lòng.Thanks :) ;)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

uni sao bác em zô mà ko thấy chổ nào hết

Bạn hỏi gỡ cái himedia wrap ra đúng ko, vào setting / app gỡ bình thường như các app khác nhé, mình vừa gỡ xong để cài pvr simple tivi

pro wa

Active Member

Bạn hỏi gỡ cái himedia wrap ra đúng ko, vào setting / app gỡ bình thường như các app khác nhé, mình vừa gỡ xong để cài pvr simple tivi

ko mìh hỏi xóa cái movie kìa ad zô rồi h muốn remove nó trong kodi ấy

hoangduchai

Active Member
Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

cám ơn bác nhiều,em xin phép đánh dấu bài viết ạ

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

ko mìh hỏi xóa cái movie kìa ad zô rồi h muốn remove nó trong kodi ấy

Ah, có 2 cách, nếu chỉ muốn ẩn nó đi thì vào settimg/appearance/ skin/setting/ home windows/ hide main menu và hide phần movies đi. Muốn xoá thì vào video/ file/ xoá thư mục bạn đã tạo lúc đầu, ví dụ ở đây mình xoá đường dẫn đến thư mục phim lẻ của mình là nó mất ( nếu ko mất thì xem còn sót cái fan art nào trong recent chưa xoá thì xoá là nó mất)

oldfriend

Moderator
đầu tuần chán quá, ai nhậu hok :D

P/s: nếu bác nào chỉ dùng Kodi là chính trên Himedia giống như mình thì có thể vô CH Play cài app Startup Manager, vào custom, chọn Kodi. Mục đích để khi khởi động Himedia, Kodi tự động boot lên luôn, Kodi tự động mở/ trình xem tivi tự động play, ngồi coi thôi :D

pro wa

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

Ah, có 2 cách, nếu chỉ muốn ẩn nó đi thì vào settimg/appearance/ skin/setting/ home windows/ hide main menu và hide phần movies đi. Muốn xoá thì vào video/ file/ xoá thư mục bạn đã tạo lúc đầu, ví dụ ở đây mình xoá đường dẫn đến thư mục phim lẻ của mình là nó mất ( nếu ko mất thì xem còn sót cái fan art nào trong recent chưa xoá thì xoá là nó mất)

chỉ ẩn được chứ xóa ko được

supportitvplus

Ðề: Re: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

đầu tuần chán quá, ai nhậu hok :D

P/s: nếu bác nào chỉ dùng Kodi là chính trên Himedia giống như mình thì có thể vô CH Play cài app Startup Manager, vào custom, chọn Kodi. Mục đích để khi khởi động Himedia, Kodi tự động boot lên luôn, Kodi tự động mở/ trình xem tivi tự động play, ngồi coi thôi :D

Làm như vậy xong khi muốn thay đổi thì có phức tạp không anh?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Latest Version: Biến Himedia + Kodi thành trung tâm giải trí tại gia đỉnh nhất hiện nay !

bác cho em xin repo itv với ạ,mail em [email protected]
Em cám ơn bác nhiều

đã gửi :)

P/s: vì tôn trọng addon của ITV Plus làm nên mới phải gửi riêng từng anh em thế này, chứ không thì post lên fshare hay mediafire cho anh em kéo tẹt ga khỏi phải xin :D

Bên trên