Lật tẩy chiêu khoe hàng của Bắc Triều Tiên

terabyte

Banned

Sau khi cấm du khách xài internet 3Gtung ra hình "siêu máy tính", Bắc triều Tiên tiếp tục là tâm điểm của giới công nghệ. Mới đây, truyền thông Bắc Hàn vừa công bố một tấm hình chứng tỏ sức mạnh quân sự của họ với hàng loạt tàu chở lính vượt mọi địa hình (hovercraft) nhưng đáng tiếc là không qua được con mắt của các...chuyên gia photoshop.

Bài viết này là để "khen ngợi" tài năng của các tay Photoshop ở Bắc Triều Tiên vì vậy mong các bác hãy xác định rằng mình sẽ bình luận một cách kiềm chế và tránh đi quá sâu về vấn đề chính trị trước khi bấm vào nội dung ẩn bên dưới:

Hàng chuẩn của truyền thông Bắc Triều Tiên công bố

Và đây là những điểm nghi vấn mà Alan Taylor của trang The Atlantic phát hiện ra

6 chiếc hovercraft thực ra chỉ... có phân nửa là thực​

Tuy nhiên, đây cũng không phải là lần đầu tiên truyền thông Bắc Hàn bị lật tẩy vì sử dụng Photoshop. Mời các bạn chiêm ngưỡng thành tích của cộng đồng mạng (nỗi xấu hổ của các tay photoshop Bắc Triều Tiên?) trong những năm gần đây ngay bên dưới:

Bạn nghĩ sao về chuyện này?

Theo kotaku

0203

E chả biết TT thùng rỗng kêu to hay ko, nhưng ai chả thế, bị cô lập 1 mình, ko giao thương dc thì đành phải khuếch trương thôi. Mình ở vị trí họ mình cũng làm thế thôi.

canhchimtudo

Ðề: Lật tẩy chiêu khoe hàng của Bắc Triều Tiên

1 dạng "trẻ trâu" đây mà... Mình nghĩ thích sở hữu cái gì thì cứ sở hữu nhưng đe dọa chiến tranh thì là 1 kẻ ngu.

---------- Post added 30-03-2013 at 06:08:16 PM ----------

E chả biết TT thùng rỗng kêu to hay ko, nhưng ai chả thế, bị cô lập 1 mình, ko giao thương dc thì đành phải khuếch trương thôi. Mình ở vị trí họ mình cũng làm thế thôi.

Tớ cũng thế =))

osiric

Well-Known Member

Trẻ trâu bị TQ bóp dái là nóng máu đòi oánh ngay ấy mà

vucovu

Cái xứ dân không có gạo mà ăn thì ... Mọi bài về TT đọc cho vui thôi chứ chả tin tí gì. Công nghệ cùng lắm là copy của anh bự kế bên, mà ảnh có xì ra hết đâu -> xxx

Naruto_Xboy

Member

=)) cuối cùng thì cũng là photoshop =))

Alabama

Chán mấy anh TT và Iran, có bao nhiêu thì chấp nhận đi, khoe kiểu thùng rỗng kêu to, tự làm xấu mình.

NHUANKHOM

Member

thật tội cho người dân của họ,nhin đói để nhường phàn ăn cho gia đình họ KIM

Alabama

Re: Ðề: Re: Lật tẩy chiêu khoe hàng của Bắc Triều Tiên

Bữa báo chí rộ lên tin chị ấy có bầu. Mà sao vụ đó thấy bả mất bóng luôn rồi. Phải công nhận bả đẹp thiệt.
Cẩn thận bác, chú ủn mà biết nổi điên lên có khi tặng cho bác vài trái bom nguyên tử :))

vukhanhdu

Member
Ðề: Re: Lật tẩy chiêu khoe hàng của Bắc Triều Tiên

Một đất nước chỉ vệ quốc mới đáng tự hào, còn lại chỉ là thứ vớ vẩn vì lợi ích cá nhân - hay chính là "con đường đi tới nô lệ".

Tội nghiệp các bạn ấy. Nếu có 1 ngày người Bắc Triều Tiên nhìn ra thế giới không biết họ nghĩ sao. Mà không hiểu họ có biết iphone là gì không nhỉ, cả galaxy của người anh em miền nam nữa.

Bên trên