Laptop ra LCD kiểu gì cho đúng

cuongcali

em đang xài Laptop FW có mỗi cổng HDMi cắm trực tiếp vào LCD thì cả hình và tiếng nó vô luôn cái LCD em đang xài dàn Pioneer 5.1 muốn tiếng nó vào Loa lại phải cắm Audio Out từ LCD vô đường Line-In của Amply như thế xin hỏi các bác thiết kế thế Audio có chuẩn ko ạ có cách nào cắm trực tiếp từ Lap vào Amply không nhỉ ??

8quocte

Ðề: Laptop ra LCD kiểu gì cho đúng

mua cái card sound usb cắm vào laptop và lấy đường optical đưa vào receiver bác ah. bác lấy từ audio out của TV ra thì chắc là chỉ được 2 kênh thôi.

thinhkieuphong

em cũng có laptop nhưng có mỗi cái cổng DVI, em cắm ra LCD qua cáp DVI-DVI + 1 cổng chuyển DVI-HDMI (LCD chỉ có HDMI), thì hình vào rồi, còn tiếng làm sao cho nó vào nốt LCD các bác nhỉ

vkc

Well-Known Member

em đang xài Laptop FW có mỗi cổng HDMi cắm trực tiếp vào LCD thì cả hình và tiếng nó vô luôn cái LCD em đang xài dàn Pioneer 5.1 muốn tiếng nó vào Loa lại phải cắm Audio Out từ LCD vô đường Line-In của Amply như thế xin hỏi các bác thiết kế thế Audio có chuẩn ko ạ có cách nào cắm trực tiếp từ Lap vào Amply không nhỉ ??

em cũng có laptop nhưng có mỗi cái cổng DVI, em cắm ra LCD qua cáp DVI-DVI + 1 cổng chuyển DVI-HDMI (LCD chỉ có HDMI), thì hình vào rồi, còn tiếng làm sao cho nó vào nốt LCD các bác nhỉ

Cả 2 bác xem con laptop có cổng âm thanh spdif không nhé, nếu không thì mua em usb sound card thui

thangtb

Member

nếu dàn pioneer có optical in thì tốt, nếu ko thì ... câu nói muôn thuở... Creative DDTS...

vkc

Well-Known Member

ko bác ạ chỉ có sound thường thôi :D , chế cái dây rồi cho out ra LCD được ko nhỉ :D

Bác muốn nghe âm thanh từ laptop phát trên LCD thì mua sợi dây như vầy nè

bán đầy ngòai tiệm, rẻ bèo hiiihihi

Một đầu cắm vào ngõ headphone, còn 2 sợi L R thì cắm vào ngõ analog audio in cùa LCD

thinhkieuphong

Bác muốn nghe âm thanh từ laptop phát trên LCD thì mua sợi dây như vầy nè

bán đầy ngòai tiệm, rẻ bèo hiiihihi

Một đầu cắm vào ngõ headphone, còn 2 sợi L R thì cắm vào ngõ analog audio in cùa LCD

ko ổn bác ạ, vì tiếng là vào đường audio 1 (vd thế, tương đương với av 1), trong khi hình thì vào đường HDMI1), làm sao cả tiếng và hình cùng ra 1 lúc được nhỉ

vkc

Well-Known Member

ko ổn bác ạ, vì tiếng là vào đường audio 1 (vd thế, tương đương với av 1), trong khi hình thì vào đường HDMI1), làm sao cả tiếng và hình cùng ra 1 lúc được nhỉ

Nếu không coi hình 1080P thì bác dùng dây component có thể coi 1080i đó, về phần âm thanh thì dủng sợi dây như hình mình đã gửi đó

Cái này thì bác coi lại catalog của màn hình nhé, xem nó có cho đường âm thanh riêng không.

Như cái Pana 42PV thì cắm D-sub phải dùng cổng audio in 2. Dzĩ nhiên là 2 kênh. Mình không dùng HDMI nên kô rõ.

darklunar

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi em ghim Laptop --> LCD = cable HDMI mà sao có hình ko có tiếng vậy bác, nguyên nhân có phải do cable ko ?

Bên trên