Làm thế nào kết nối 2 màn hình với main có 1 cổng VGA??

Main của mình chỉ có 1 cổng VGA thôi, không có HDMI.

Nếu muốn kết nối đồng thời 2 màn hình để khi cần làm việc hoặc xem phim không mất công rút cắm cáp thì làm sao hả các bác ơi?

1. Mua cái hộp chuyển đổi VGA.
2. Mua cái bộ chia VGA.
3. Mua thêm card màn hình rời để có cổng HDMI hoặc DVI. (loại nào ngon bổ rẻ nhất trên thị trường hiện nay??)
4. Khác???

Đa tạ các bác.

Ðề: Làm thế nào kết nối 2 màn hình với main có 1 cổng VGA??

Mua bộ chia 100K nếu bạn chỉ cần hiển thị song song 2 màn hình cùng một nội dung. Rẻ nhất, hi hi

game_matter

Nếu bác thích Dual View (làm hai việc trên 2 màn) thì mua VGA có 2 cổng DVI hoặc D-sub, không thì mua cái bộ chia cho nó kinh tế

Nếu dùng cùng nội dung: Nên mua Data VGA Switch hay Multi-VGA hả các bác? Nghe nói loại switch dùng 1 thời gian là tiếp điểm kém đi, chuyển kô ăn. Loại multi thì tốn điện dùng nguồn ngoài. Cả 2 đều 100K.

Nếu muốn view vừa phim vừa đọc báo mạng: mua card màn hình loại nào rẻ nhất hả các bác (main Gigabyte)?

Ah, 1 việc nữa, có cáp nối dài cho keyboard (dùng cổng xxpin, không phải USB) không các bác nhỉ? (nếu không muốn mua loại không dây).

hunghugo

Member

Nếu bác thích Dual View (làm hai việc trên 2 màn) thì mua VGA có 2 cổng DVI hoặc D-sub, không thì mua cái bộ chia cho nó kinh tế

Nếu chỉ xuất ra 2 TV thì giải pháp trên là ổn nhất đó Bác

Chúc Bác Thành Công

Cả 2 thứ bác cần ở chổ này nó đều có bán nè.Dây VGA từ 1 sang 2 chỉ có 50k, nối dài key/mouse 15k :D thôi.http://vozforums.com/showthread.php?t=202363

[thấy chỉ dùm chứ ko dây mơ rể má chi với cửa hàng này nha các bác]

Hay quá, nhưng tiếc là ở HN, 1 tiền gà 3 tiền thóc mất thôi. Dù sao cũng cám ơn bác. Chắc lại chịu khó lang thang mấy shop nhỏ nhỏ ở BTX may ra cũng có mấy thứ này.

Bên trên