LÀM SAO BIẾT LAPTOP CÓ XUẤT ĐƯỢC ÂM THANH 5.1

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: LÀM SAO BIẾT LAPTOP CÓ XUẤT ĐƯỢC ÂM THANH 5.1

quá đơn giản denon 1910 cho biết nhận tín hiệu đầu vào 5.1 hay 7.1 đều hiện cả

nha_binh

Member

Cho e hỏi là laptop e có sound như thế này có xuất được 5.1 không. Thấy các bác bảo retek HD là xuất được. Nhưng e chưa biết sẽ xuất ntn.:D. chỉ cần cắm dây từ 3.5 sang optical là được ah các bác.

audio&video

Active Member

nếu có đường HDMI hoặc S/PDIF là ok card suond của bác có hd chắc chạy được bác ah.nếu cẩn thận bác cầm laptop qua yên bái rồi bảo họ thử họ bán cho chắc chắn bác ah.

oldfriend

Moderator
xin hỏi luôn là nếu cắm Laptop===> HDMI ===> reciver ===> HDMI LCD, thì âm thanh có ra đủ 5.1 không ? hay phải nối đường âm thanh riêng ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: LÀM SAO BIẾT LAPTOP CÓ XUẤT ĐƯỢC ÂM THANH 5.1

còn coi model đó có hỗ trợ tới đâu, một số chỉ hỗ trợ dolby Digital trên HDMI, không có SPDIF dạng mini Toslink (như con lap cùi của em :(:()

mình xem ko có, bác xem lại giúp mình con này được không Dell Vostro 3550 i5 2410- 4G- 500G- VGA 1GB
Cảm ơn bác :D

nmcgroup

Well-Known Member

em có con DEL studio 1535 có cổng HDMI nhưng ko biết xuất 5.1 không các bác nhỉ

thks các bác đã giúp đỡ

em hơi gà, cho em hỏi chút
con acer của em ở jack cắm phone ra, có chữ SPDIF, có nghĩa là xuất ra 5.1 được?
vậy xuất ra bằng cách nào ạ, thiết bị kết nối ra, ai đó chỉ hộ em với ạ !

Bạn mua cáp toplink jack 3.5mm quang đấu vào AVR xem HD xuất ra 5.1 DTS ok luôn.

Bác mang laptop ra hàng nào đó rồi thử nhạc và phim xem nó có xuất ra được không.

oldfriend

Moderator
haiz, cắm lap vào avr, nghe 5.1, nhưng không biết có phải DTS không, tai trâu ấy mà

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: LÀM SAO BIẾT LAPTOP CÓ XUẤT ĐƯỢC ÂM THANH 5.1

Nếu là DTS thì trên AVR hiện ra chữ dts màu đỏ bự chà bá luôn.

dàn để mặc định chế độ Neo 6 gì đó, lúc nào cũng có chứ DTS :D, vì đại khái thấy để chế độ này mọi nguồn vào nó đều giả lập cho ra DTS hết

Bên trên