Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

ngocsonthanh

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Mình thấy Phim miền Bắc cũ ( Hồi còn chiếu ở văn nghệ chủ nhật ) rất hay nhất là các phim về đề tài nông thôn. Các Bác Đài truyền hình có cả 1 kho phim sao không chiếu lại mà toàn thấy chiếu các phim nhảm nhí chán quá đi mất, mà VTVcab chủ yếu là ớ Miền Bắc mà

boy_hn

Active Member

Cả 1 cái truyền hình vtvcab to như thế mà lại đi bán cái kênh ý đi.hay là đói kém quá nhỉ.chiếu toàn mấy cái phim nhảm nhí.nhố nhăng.xem thấy hãm

nhocgary

Thế thì các bác hãy xem VTC12 - Kênh phim truyện tổng hợp với hàng loạt bộ phim Việt miền bắc hấp dẫn nhất.

VTVCab hiện đã bán sóng hầu như toàn bộ các kênh của mình trừ kênh 4, 8 và 19
VTVCab 1,7,14: Đất Việt thầu
VTVCab2: Ngọc Bích Media
VTVCab3, 16: Công ty Thể Thao TV
VTVCab5, 6: ADT Holding.
VTVCab 9, 11: Ocean Media.
VTVCab 10, 12: Công ty STV
VTVCab 17: Tập đoàn Đại sứ Trẻ.
VTVCab 15: 1 cty gì đó (ko nhớ tên)

Không biết khi nào thì TP HCM lắp được nhỉ , hỏi tổng đài và hotline thì vẫn cứ bảo , đang mở rộng khi nào có sẽ phổ biến rộng rãi
Có là em lắp ngay liền

thebluez

Active Member

mình thấy Phim miền Nam hay mà. Mùi Ngò Gai, Hoa Thiên Điểu, Cá rô Em Yêu Anh, Lối Sống Sai Lầm... Những phim này dân Sài Gòn rất thích

duy5687

Active Member

Lại 1 sai lầm nữa của vtvcab khi cắt kênh kbs thế you tv trên analog. Cắt đi 3 kênh hay. Fb của vtvcab đang bị khủng bố các bác ạ

tmn

Member

Đừng vì 1 cái kênh phim nhảm mà phải xoắn loạn cả 3 miền lên như vậy. Bỏ vtvcab đi đk mấy cái mytv... xem phim tùy chọn đc mà

Q@tv

Member

Mùi ngò gai,cá rô em yêu anh.hoa thiên điểu.... Toàn mấy phim tào lao. nhí nha nhí nhố.xem mà thấy hãm.người bắc nên chiếu phim bắc.xem phim miền nam ngán đến tận cổ rồi
Phim Bắc và Phim Nam thì cũng là phim Việt Nam thôi =)) Thích thì coi không thích thì chuyển kênh đi việc gì phải xoắn :)) Có mình bác nói VTVcab cũng chả đổi đâu :))

boy_hn

Active Member

Đúng là mấy ông miền nam.chả dc cái gì cứ sồn sồn lên.tôi ko phân biệt nam hay bắc.đơn giản tôi thấy phim miền nam k hay.tôi có quyền chê.k lẽ k hay tôi lại cứ phải bảo là hay à.với các vị nó là hay nhưng với tôi .tôi thấy quá nhàm.ở đây đang nói về góc độ phim chứ k ai phân biệt nam bắc nên đừng sồn sồn lên như thế. =))

thegioi05

Active Member

Mùi ngò gai,cá rô em yêu anh.hoa thiên điểu.... Toàn mấy phim tào lao. nhí nha nhí nhố.xem mà thấy hãm.người bắc nên chiếu phim bắc.xem phim miền nam ngán đến tận cổ rồi
Kênh phim Việt là do VTVcab hợp tác với một đối tác trong Nam nên thời lượng phim miền Nam nhiều hơn. Thêm vào là số lượng phim trong Nam sản xuất nhiều hơn phía Bắc. Ở ngoài Bắc các hãng phim tư nhân phát triển không nhiều nên nếu chỉ chiếu phim Bắc thì chắc chắn không đáp ứng đủ thời lượng phát sóng cho kênh. Thêm một điều là VTVcab không chỉ có ở Miền Bắc.

nhocgary

Một số phim Bắc hay từng chiếu trên VCTV2: Đất và người, Gió làng Kình, Ma làng, Người vác tù và hàng tổng, Chuyện nhà Mộc, Cảnh sát hình sự....

Phim bộ hay đa phần là phim nông thôn miền Bắc.

Cũng có 1 số phim Bắc dở như: Làng ma 10 năm sau, Bánh đúc có xương, ...

Phim Miền Nam thì xem được phim về miền Tây (Hai Lúa,...)

Mấy cái phim tình cảm nhăng nhít miền Nam thì ko thể nuốt nổi

Chỉnh sửa lần cuối:

renesas

Đúng là mấy ông miền nam.chả dc cái gì cứ sồn sồn lên.tôi ko phân biệt nam hay bắc.đơn giản tôi thấy phim miền nam k hay.tôi có quyền chê.k lẽ k hay tôi lại cứ phải bảo là hay à.với các vị nó là hay nhưng với tôi .tôi thấy quá nhàm.ở đây đang nói về góc độ phim chứ k ai phân biệt nam bắc nên đừng sồn sồn lên như thế. =))

Bạn đã nói vậy thì tôi cũng có thể nói rằng: Tôi chẳng thích phim Bắc tí nào, phim gì đâu mà cứ cãi lộn om sòm, chót chét suốt tập.

Bác Mí ơi vào dẹp loạn nào lại có sự phân biệt vùng miền ở đây rồi.
Mình là người miền Nam mỉnh chả thích phim miền Nam cũng chả thích phim miền Bắc chỉ thích xem mấy cái series hành động của Mỹ thôi

boy_hn

Active Member

Tôi thấy k hay thì tôi chê.đơn giản thế thôi.đừng kiểu áp đặt suy nghĩ của mình nên người khác.xong bảo
Phân biệt này nọ.chỉ có trẩu tre nó mấy suy nghĩ nông cạn như vậy. =))

phamtug

Active Member

Thôi các bác mỗi ng 1 sở thích khác nhau cãi cọ về mấy cái bộ phim vn mà làm j mất hòa khí

tiendatvn

Member

Tôi thấy k hay thì tôi chê.đơn giản thế thôi.đừng kiểu áp đặt suy nghĩ của mình nên người khác.xong bảo
Phân biệt này nọ.chỉ có trẩu tre nó mấy suy nghĩ nông cạn như vậy. =))

Em đồng tình với quan điểm của bác.Em nói thẳng luôn kênh Phim Việt giờ nội dung nhố nhăng nhảm nhí nhét toàn phim miền Nam vào.Nội dung có cái mẹ gì đâu xoay quanh ba cái tình tiết kiểu ghen ghét đố kị,rồi tình tay ba lòng vo chả ra thể thống mẹ gì.Chiều lên không chiếm được cảm tình người xem dẹp mẹ nó kênh đi để cho rộng tần số

nhocgary

Còn cả cái kênh VCTV7 nữa, ngày trước hay có phim lẻ lắm, từ hồi vào tay DID thì như hạch

boy_hn

Active Member

Đồng tình với bác tiendatvn.khổ nỗi anh em mình ko thíck.mình chê thì lại bảo là phân biệt bác ợ.xong rồi lại bảo ko thik thì chuyển kênh khác mà xem.nghe mà ngưa lỗ tai kinh bác à. =))

Q@tv

Member

Đồng tình với bác tiendatvn.khổ nỗi anh em mình ko thíck.mình chê thì lại bảo là phân biệt bác ợ.xong rồi lại bảo ko thik thì chuyển kênh khác mà xem.nghe mà ngưa lỗ tai kinh bác à. =))
Không thích thì cứ chuyển kênh khác mà xem là chuẩn quá rồi còn gì =)) Tính ra đa số mấy kênh của VTVcab hợp tác sản xuất đều bị chê dở thì phải :))

tiendatvn

Member

Nói thì lại bảo anh em ta dân Hà Nội phân biệt vùng miền.Ý anh em ta ở đây không bảo là dẹp hết phim miền Nam mà phim thì cần phải có nội dung chọn lọc và nó thực thế với cuộc sống mang lại ý nghĩa nhân văn sâu sắc cho người xem.Đơn giản so sánh các phim Việt Nam cũ ngày xưa với bây giờ xem.Ngày xưa phim nội dung ngắn gọn dễ hiểu và ý nghĩa.Mẹ chúng nó phim bây giờ toàn kiểu đấm vào 3 cái chuyện nhà ông A ông B giàu có rồi nảy sinh mối thù đi triệt hạ ông nọ ông kia.Rồi tình yêu tay ba tay tư rồi nhét vài ba cái cảnh giường chiếu câu khách rẻ tiền...Xem xong chả biết ông nội dung ông vào cái gì hoặc đơn giản thì trẻ con nó cũng biết nội dung các tập phim sau là gì

Bên trên