Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Lâu lâu chưa thấy tăng kênh nước ngoài nào nhỉ qnet n có nhiều kênh hay phết chứ tăng mấy kênh địa phương thì e chả ham kể cả chất lượng n có tốt
chắc tại mấy bác ý đang mở rộng mạng cáp về khu vực phía Nam nên phải thêm các kênh khu vực vào =))

phamtug

Active Member

chắc tại mấy bác ý đang mở rộng mạng cáp về khu vực phía Nam nên phải thêm các kênh khu vực vào =))

chắc là vậy r thấy dạo này đg rầm rộ km ở 1 số vùng lân cận phía nam và 1 số quận

Mấy bác có biết các kênh HD phát theo chuẩn 720p hay 1080i ko, mình xem vtv1&vtv3 HD nhấn Display trên điều khiển thấy 720p với 1080i chả khác nhau tẹo nào, ko biết các kênh HD khác thế nào.

phamtug

Active Member

Mấy bác có biết các kênh HD phát theo chuẩn 720p hay 1080i ko, mình xem vtv1&vtv3 HD nhấn Display trên điều khiển thấy 720p với 1080i chả khác nhau tẹo nào, ko biết các kênh HD khác thế nào.

3 kênh HD của vtv là phát theo chuẩn 720p bác ak còn các kênh HD còn lại phát 1080i chuẩn HD trong các kênh HD e thấy lởm nhất là mấy kênh HD của htvc :v chả có tí j gọi là HD ở mấy kênh đó hết

3 kênh HD của vtv là phát theo chuẩn 720p bác ak còn các kênh HD còn lại phát 1080i chuẩn HD trong các kênh HD e thấy lởm nhất là mấy kênh HD của htvc :v chả có tí j gọi là HD ở mấy kênh đó hết

có đấy bác ạ, logo các kênh htvc hd đúng là phát chuẩn hd ko ai chê đc =))

gaconzzz

Có những kênh chả bao giờ đụng đến, mà không hiểu các bác cứ thích nhiều kênh để làm gì. Mấy kênh miền trong nhí nha nhí nhố, không phải em phân biệt gì đâu, nếu có đụng chạm thì cũng mong các bác thứ lỗi chứ em ghét đặc. Từ ngày lên sóng VTV HD em cũng chịu khó xem thời sự 19h, thời buổi cơm áo gạo tiền thời gian đâu mà bấm 150 kênh, rồi xem mỗi kênh một tí. Xem chủ yếu bởi cái gọi là đáp ứng dịch vụ và chất lượng nội dung...

nsh

Member

Vtvcab cho hình ảnh các kênh của VTV sáng, tươi hơn hctv cab.
Mình xem thời sự thích nhất điều này.

tmn

Member

Ngày mai nhà em hết hạn đợt khuyến mãi HD, đang lăn tăn chuyển thử sang SCTV xài 1 thời gian ko biết có nên ko các bác nhỉ? Thấy giá cước cũng same bên vtvcable

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Có những kênh chả bao giờ đụng đến, mà không hiểu các bác cứ thích nhiều kênh để làm gì. Mấy kênh miền trong nhí nha nhí nhố, không phải em phân biệt gì đâu, nếu có đụng chạm thì cũng mong các bác thứ lỗi chứ em ghét đặc. Từ ngày lên sóng VTV HD em cũng chịu khó xem thời sự 19h, thời buổi cơm áo gạo tiền thời gian đâu mà bấm 150 kênh, rồi xem mỗi kênh một tí. Xem chủ yếu bởi cái gọi là đáp ứng dịch vụ và chất lượng nội dung...

mỗi ng` 1 sở thik...có ng` thik xem thể thao, ng` thik xem khoa học, ng` thik xem thời sự...ng` thì thik xem fim
bác chuyển sang dùng truyền hình theo yêu cầu thì hơn

Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

mỗi ng` 1 sở thik...có ng` thik xem thể thao, ng` thik xem khoa học, ng` thik xem thời sự...ng` thì thik xem fim
bác chuyển sang dùng truyền hình theo yêu cầu thì hơn

đúng đấy bác, hiện tại ở việt nam cái giá mình phải trả để xem truyền hình là quá bèo (tiền thuê bao), nếu so sánh với các nước khác thì đúng là mỗi nhà cung cấp phân ra hàng chục loại gói kênh để phù hợp với nhu cầu và sở thích, nhưng mà cái giá thì cũng tỉ lệ thuận, tức là ngoài tiền thuê bao thì lại cộng thêm tiền của từng gói nữa, cho nên bây h như này thì cứ cố mà hưởng nốt, mai sau phát triển là cũng như họ thôi, nhiều gói, nhưng mức phí cũng sẽ cao

Ngày mai nhà em hết hạn đợt khuyến mãi HD, đang lăn tăn chuyển thử sang SCTV xài 1 thời gian ko biết có nên ko các bác nhỉ? Thấy giá cước cũng same bên vtvcable

về số lượng kênh thì SCTV hơn, nhưng mà hãy nhìn cho kỹ là toàn các kênh địa phương và tự sản xuất, nội dung nhai đi nhai lại, có những kênh sctv ko có, ví dụ MTV, Nat Geo Wild, Disney Junior, VTV1HD, VTV6HD. bác hãy xem kĩ lại là mình hay xem những kênh j rồi hãy chuyển nhé, và chất lượng các kênh VTV của VTVcab thì đương nhiên là nhất rồi, vì nó là nguồn mà, còn mấy thằng kia là thu về phát lại

Hôm qua e dò trên đầu HD thì có mấy kênh Test, nhưng tắt đi bật lại thì mấy kênh đó lại mất. Nhà các bác có bị thế không?

bongxinhtuti

Well-Known Member

Đúng đó ,dò ra được mấy kênh test nhưng tắt đi là mất chả hiểu là kênh gì

phamtug

Active Member

Có nhà ai chả vậy dò ra các kênh test xong chỉ lưu lại đc với trường hợp đag xem tắt/bật là đầu thu tự cập nhật lại như cũ mà chả có j đâu chắc đg test thêm tần số mới để tăng kênh hoặc quy hoạch còn các kênh test đag phát là ''test FBNC, test1 CNBC, test2 Discovery, test3 Disney, test4 Diva Universal, test5 DW

phongbk

Các bác ơi em đang sài cáp Vtvcab, giờ muốn chuyển lên HD bọn Vtvcab này, không biết chất lượng nó thế nào?

Các bác ơi em đang sài cáp Vtvcab, giờ muốn chuyển lên HD bọn Vtvcab này, không biết chất lượng nó thế nào?

chất lượng thì trước hết là đương nhiên sẽ tùy thuộc vào tín hiệu đường cáp nhà bạn. nhà mình dây đi trong tường bị giảm tín hiệu nhưng vẫn rất tốt.
số lượng kênh tốt, có 30 kênh HD (5 kênh của VTC chỉ xem đc 6 tháng đầu khi đóng 12 tháng).
chất lượng hình ảnh tốt, không cố đẻ ra các kênh HD để lấy số lượng như SCTV hay HTVC hay HCATV, có kênh StyleTV HD thì chưa có nội dung HD nhưng cũng ghi rõ là Thử Nghiệm (ghi như này khách không có lý do để chửi như mấy thằng nêu trên, bị khách chửi liên tục).
những kênh mà đã có bản HD rồi thì sẽ ko có bản SD nữa, vừa ko bị mang tiếng là phát thêm kênh để lấy số lượng (vì nội dung giống hệt nhau, có HD rồi thì còn bật sang kênh SD làm gì nữa) , vừa tiết kiệm đc TP => không phải nén quá nhiều kênh => hình ảnh rất đẹp

5 kênh HD của VTC và kênh NHK Premium đang được mở mã kìa, chắc là cho xem mấy ngày lễ.
mà hết đợt lễ này cũng tăng thêm kênh VTVcab19-PHIM từ 0h ngày 5/5

Bên trên