Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

hminh2005

Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Sao gần đây tín hiệu cable của kênh 1,2,3 TV nhà mình rất kém. Xem bị nhiễu trên TV Sony 40", trong khi TV khác xem bình thường. Khi mình chuyển sang xem qua đầu HD cũng bình thường. Nhưng chủ yếu là kênh VTV 1,2,3 chứ các kênh khác xem lại bình thường. Nhà mình cũng có dùng bộ kích cho tất cả các TV.

phamtug

Active Member

Sao gần đây tín hiệu cable của kênh 1,2,3 TV nhà mình rất kém. Xem bị nhiễu trên TV Sony 40", trong khi TV khác xem bình thường. Khi mình chuyển sang xem qua đầu HD cũng bình thường. Nhưng chủ yếu là kênh VTV 1,2,3 chứ các kênh khác xem lại bình thường. Nhà mình cũng có dùng bộ kích cho tất cả các TV.

nhà e ko bị chỉ có cái nếu xem qua cabla thì 2 kênh htv9, opt1 nhà e nó nhiễu xem HD thì ok

quanglh73bg

Active Member

Ở TP Bắc Giang thì một số kênh analogue không có tiếng VD: BIBI, hoặc tiếng bị nhiễu loẹt xoẹt không nghe rõ được âm thanh chính như kênh yeeh 1 tv, chất lượng hình ảnh nhìn chung là ổn.

nvlam1971

VCTV vẫn là lựa chọn số 1 cho đến thời điểm này vì đơn giản các kênh mọi người hay xem là VTV1...VTV9 đều của VTV. Những nhà đài khác phát lại thì sao bằng được. Đặc biệt là VTV3 HD và VTV6 HD. Nghe đâu trong năm nay VTV lại phát mấy kênh HD nữa thì các đài khác chắc ...die hết. Bây giờ TV LED và LCD đã gần thay thế CRT thì chuẩn HD là một trong những điều người dùng quan tâm. Ông nào tập trung mạnh cho HD thì ông ấy thắng thế.

wuxianwangka90

các bác cho em hỏi, em recorded 1 đoạn phim vào USB, chạy lại trên đầu VTVcab thì ok nhưng cho ra máy tính thì thấy là đuôi .trp chứ ko phải Mp4, em ko biết làm sao để play đc nó trên máy tính. tks

phamtug

Active Member

Chương trình bác ghi lại chỉ có thể xem qua stb HD của vtvcab thôi bác ak k xem qua máy tính, lap đc

dhpaul

Well-Known Member

các bác cho em hỏi, em recorded 1 đoạn phim vào USB, chạy lại trên đầu VTVcab thì ok nhưng cho ra máy tính thì thấy là đuôi .trp chứ ko phải Mp4, em ko biết làm sao để play đc nó trên máy tính. tks

Bác dùng MPC có thể xem được. Tuy nhiên, chỉ các file được ghi từ kênh không khóa mã mới mở được (VD: VTV1-9 SD, VTV6 HD, BTV1-3,5, Golf HD), các kênh khóa mã vẫn phải mở trên đầu.

nvlam1971

Bác dùng MPC có thể xem được. Tuy nhiên, chỉ các file được ghi từ kênh không khóa mã mới mở được (VD: VTV1-9 SD, VTV6 HD, BTV1-3,5, Golf HD), các kênh khóa mã vẫn phải mở trên đầu.

Mình tưởng VTV3 HD không khoá mã mà sao cũng ko mở được trên PC hả bạn. Mình ghi thử mấy đoạn đều ko đc.

dhpaul

Well-Known Member

VTV3 HD có khóa mã, mình ghi rõ ở trên là VTV3 SD chứ có ghi VTV3 HD không khóa mã đâu?

nvlam1971

VTV3 HD có khóa mã, mình ghi rõ ở trên là VTV3 SD chứ có ghi VTV3 HD không khóa mã đâu?

Cám ơn bạn! Thế có cách nào ghi đc VTV3 HD ko bạn nhỉ? Có thể lấy tín hiệu sang một đầu thu số khác chẳng hạn? Vì thực tế mình thấy vẫn có một số video chia sẻ có chương trình VTV3 HD, chứng tỏ nó vẫn ghi và đọc được.

nvlam1971

VTV3 HD có phát quảng bá miễn phí trên sóng mặt đất (DVB-T2), lỡ họ dùng đầu DVB-T2 free thu ở trên đó thì sao =))
Ngoài ra có thể dùng card capture, cái này có topic ở trong diễn đàn, chẳng hạn: http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/407277-thu-lai-chuong-trinh-truyen-hinh.html.

Có thể như vậy. Mình cũng đang tính thu qua DVB-T2. Cám ơn bạn!

phamtug

Active Member

kể ra đầu kaon mà cho ghi ra đc file mp4 để xem qua pc, lap thì hay các bác nhỉ đỡ phải lặn lội nhiều

dhpaul

Well-Known Member

kể ra đầu kaon mà cho ghi ra đc file mp4 để xem qua pc, lap thì hay các bác nhỉ đỡ phải lặn lội nhiều

Thế thì còn gọi gì là bảo vệ bản quyền =))
Đầu thu chính hãng có chức năng ghi chương trình nào chả thế, ghi luôn cả luồng dữ liệu khóa mã nếu có =))

phamtug

Active Member

e vừa lên trang web vtvcab thấy thông báo ngày mai ngừng phát sóng kênh kidsco và lên sóng kênh travel & living (du lịch và cuộc sống)

phamtug

Active Member

Đúng r đấy bác kênh 129 ấy đêm qua vừa lên sóng

phamtug

Active Member

Cho e ? Có nhà bác nào dùng đầu kaon thỉnh thoảng chuyển kênh n phát ra tiếng cạch ở tv k ạ?

princetq

Member

Giờ khó chịu nhất là hiện tượng tiếng vẫn bình thường nhưng hình xem 1 lúc thì bị giật đứng mặc dù tín hiệu và chất lượng luôn max. Ko biết chất lượng từ nguồn của vtvcab bị sao nữa.

Bên trên