Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

tmn

Member

thang990

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Tóm lại cho mình hỏi vụ gói vtc HD là bao gồm cả trong gói 6 tháng vs 12 tháng à, vì hiện giờ mình là gói 3 tháng. Nếu thật sự là như vậy thì sau mua 1 năm luôn :d . Công nhận h vtvcab phong phú thật đấy. Mỗi tội kênh K+ mờ quá không cũng đầu tư

phamtug

Active Member

Tóm lại cho mình hỏi vụ gói vtc HD là bao gồm cả trong gói 6 tháng vs 12 tháng à, vì hiện giờ mình là gói 3 tháng. Nếu thật sự là như vậy thì sau mua 1 năm luôn :d . Công nhận h vtvcab phong phú thật đấy. Mỗi tội kênh K+ mờ quá không cũng đầu tư

hiện tại thì đúng là như thế đg có chương trình khuyến mãi nên xem kèm trong gói 6, 12/th e công nhận mấy kênh k+ SD hình lởm bỏ xừ k thể = nhóm kênh SD vtvcab

phamtug

Active Member

bao cao cac bac la em vua moi lap dau HD cua VTV Cab nhung e thuc su that vong vi hoa ra VTV quang cao bo lao: cac kenh SD net gap 2 lan truyen hinh cap analog thong thuong, kenh HD net gap 4 lan analog thong thuong, e thay kenh HD thi tam duoc nhung kenh SD thi te kinh khung, con ko = ca cap analog. Vi vay e quyet dinh ko lap HD VTV nua , chuyen sang HD SCTV

đấy là do đg` cable bác kém r chứ k phải vtvcab quảng cáo bố láo nhà e xem nét mà các kênh SD mà xem qua số k đẹp = cable là chứng tỏ đg` truyền bác kém k đạt y/cầu

thang990

Active Member

Tùy đường truyền vs khu vực chứ đừng vơ cả nắm thế chứ bạn. Mình thấy rất hài lòng, sd hay hd đều tốt, thậm chí còn nét hơn K+. HD thì kênh phong phú. Tóm lại rất hài lòng. Bạn phải xem xem mức tín hiệu thế nào, nếu không đảm bảo tốt nhất nên thay dây hoặc đầu nối

dhpaul

Well-Known Member

bao cao cac bac la em vua moi lap dau HD cua VTV Cab nhung e thuc su that vong vi hoa ra VTV quang cao bo lao: cac kenh SD net gap 2 lan truyen hinh cap analog thong thuong, kenh HD net gap 4 lan analog thong thuong, e thay kenh HD thi tam duoc nhung kenh SD thi te kinh khung, con ko = ca cap analog. Vi vay e quyet dinh ko lap HD VTV nua , chuyen sang HD SCTV

Đã chê như vậy thì chuyển sang SCTV chất lượng nó cũng chỉ vậy =)) 100 người dùng VTVCab HD mà có 99 ông khen đẹp, 1 ông kêu thì chả lẽ cả 99 ông kia nói láo =))

đấy là do đg` cable bác kém r chứ k phải vtvcab quảng cáo bố láo nhà e xem nét mà các kênh SD mà xem qua số k đẹp = cable là chứng tỏ đg` truyền bác kém k đạt y/cầu
Chất lượng cáp analog mà kém thì khi chuyển sang đầu HD chỉ có từ giật đến không xem được, chứ chất lượng hình ảnh 1 khi đã lên là không suy giảm.

phamtug

Active Member

Đã chê như vậy thì chuyển sang SCTV chất lượng nó cũng chỉ vậy =)) 100 người dùng VTVCab HD mà có 99 ông khen đẹp, 1 ông kêu thì chả lẽ cả 99 ông kia nói láo =))

Chất lượng cáp analog mà kém thì khi chuyển sang đầu HD chỉ có từ giật đến không xem được, chứ chất lượng hình ảnh 1 khi đã lên là không suy giảm.

bác nói chuẩn đấy

Mình lắp thêm cái khuếch đại 450k, rồi qua chia 2 tivi, 1 cái xem analog, 1 cái ra hd thấy xem cực nét luôn. Bác nào xem HD thấy k đẹp cứ làm cái khuếch đại lắp vào là ok

hacal

Member

Mấy kênh K+ chả có gì đáng xem ngoài bóng đá! Chất lượng SD kém hơn mấy kênh VTV.

thangnmk52cc

Mình thấy vtvcab HD đang khuyến mại đầu thu và 12 tháng HD tổng có 600k. Nhà mình ở ngoại thành HN(khu vực thị trấn Sóc Sơn) có lắp được không nhỉ? Và đầu của vtvcab HD kết nối tivi thông qua hdmi hay component?

phamtug

Active Member

Mình thấy vtvcab HD đang khuyến mại đầu thu và 12 tháng HD tổng có 600k. Nhà mình ở ngoại thành HN(khu vực thị trấn Sóc Sơn) có lắp được không nhỉ? Và đầu của vtvcab HD kết nối tivi thông qua hdmi hay component?

sóc sơn hình như lắp đc đấy có j bác ? 19001515 để biết thêm chi tiết nhé đầu HD vtvcab kết nối tv qua cổng hdmi

dhpaul

Well-Known Member

HDMI và đường AV vàng-đỏ-trắng, không có component.

Chỉnh sửa lần cuối:

khanhnd

VTVCab HD mới có thêm mấy kênh VTC HD làm sao để xem hả các bác

tlovemusic

Member

Bạn đăng kí gói 6 tháng HD, hoặc nạp thẻ 6 tháng là xem được hà B-)
Btw, hôm rồi ở nhà có kỹ thuật tới nâng cấp firmware gì cho cái đầu ở nhà, thấy khởi động nhanh hơn hẳn.

quanglh73bg

Active Member

Hôm nay đã lắp Vtvcab chia cho 3 cái TV, mình đăng ký cả đầu Hd nhưng chi nhanh vtvcab bắc Giang đang hết hàng, có lẽ phải đợi thêm ít ngày nữa vậy.

tencha276

Banned

ko thấy bác nào nói là ở đâu bán cái thẻ vtvcab này ah?

khanhnd

Bạn đăng kí gói 6 tháng HD, hoặc nạp thẻ 6 tháng là xem được hà B-)
Btw, hôm rồi ở nhà có kỹ thuật tới nâng cấp firmware gì cho cái đầu ở nhà, thấy khởi động nhanh hơn hẳn.

Vậy h nạp cái thẻ 300k 6 tháng là xem dc hả bác. Đầu nhà mình có vấn đề tắt đi không bật lên được nữa, hiện chữ BOOT mãi, hqua gửi về trung tâm ngta mang đi bảo hành rồi, ko biết khi nào lấy lại được đầu

phamtug

Active Member

Vậy h nạp cái thẻ 300k 6 tháng là xem dc hả bác. Đầu nhà mình có vấn đề tắt đi không bật lên được nữa, hiện chữ BOOT mãi, hqua gửi về trung tâm ngta mang đi bảo hành rồi, ko biết khi nào lấy lại được đầu

đúng r bác nạp từ 6 - 12/th là xem đc nhóm VTC HD

boyvoz

Well-Known Member

Mấy kênh vtc hd là nx kênh nào vậy các bác. Mình vừa lắp gói hd 12 tháng km của vtvcab mà có thấy đâu?

Bên trên