Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

HD_LIFE

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

Mình xin hỏi tại sao một số chương trình cóp vào HD5 xem bình thường nhưng khi mang ra nối với máy tính thì bị ẩn không nhìn thấy nó đâu cả,các chương trình còn lại vẫn thấy hiện bình thường.(Mình đang sử dụng phiên bản mới nhất).?
Bác nói rõ hơn được không, chương trình là gì ạ? ổ cứng loại gì, fomat định dạng nào....càng chi tiết thì câu trả lời sẽ càng chính xác !

tiensa

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

BẠn dùng HDD loại gì vậy,mình dùng SG 1,5T cũng bị như bạn,thử với các HDD khác thì ko sao,chắc tại HDD đó.
mình dùng loại HDD Western 500Gb, có cần phải sửa lỗi hay format ổ cứng nhỉ?

teppi84

nếu định fomat thì bác fomat bằng chính đầu phát ý , cẩn thận hơn thì bác scandisk trong PC trứoc, check bad sector xem sao đã nhé.

tiensa

nếu format bằng đầu phát thì nên chọn định dạng nào vậy bạn, mình sợ gà mờ mai mốt lại format lại- Mất công kéo bao nhiêu phim

HUNGHG

Member

Trích dẫn "Bác nói rõ hơn được không, chương trình là gì ạ? ổ cứng loại gì, fomat định dạng nào....càng chi tiết thì câu trả lời sẽ càng chính xác !"

Mình dùng ổ Western 2T fomat định dạng NTFS.Chương trình ca nhạc cụ thể là chương trình Hài Vân Sơn từ 1-40 định dạng chủ yếu là avi tải từ diễn dàn này,ngoài ra một chương trình hoạt hình cũng bị ẩn.Oan gia quá cứ tưởng vô ý xoá mất đã bắt đầu tải lại những chương trình trên đến khi cho HD5 làm việc thì nó vẫn còn,các chương trình khác vẫn hiện bình thường khi kết nối với máy tính.

panasonic

Member

Mình cũng đã fomat cái HDD của mình(=PC) nhưng vẫn ko hết lỗi đấy,quyết định sống chung với lũ,chỉ là khởi động hơi lâu tí,khoảng 5 phút.

tiensa

Mình cũng đã fomat cái HDD của mình(=PC) nhưng vẫn ko hết lỗi đấy,quyết định sống chung với lũ,chỉ là khởi động hơi lâu tí,khoảng 5 phút.

cảm ơn bác, xem vẫn được nhưng có mấy thư mục nhạc lossless bị trống trơn bạn à, hic. kích vào thì nó tối thui màn hình.
sống chung với lũ như vầy cũng bực bội thật.

sgdeplam

Việc gì phải sống chung với lũ, triệt để mà làm bác. Một là thử HDD khác xem bệnh không ? hai là thử đầu HD khác tại cửa hàng mình mua. Chỉ có 1 -2 cách thử đơn giản, cái nào có vấn đề thì đổi cái đó sao phải ngợi ! các bác lành quá, chỉ biết kêu ! xắn tay vào mà làm, làm cho mình chứ làm cho ai đâu mà lười !

panasonic

Member

THực sự thì nó ko đơn giản như bác nghĩ,nhiều vấn đề lắm,cũng cái HDD đó cắm vào PC thì bình thường,cắm vào HDP thì lỗi như trên,cũng cái HDP đó thử với HDD khác thì lại bình thường,thế mới đểu,chả biết đường nào mà lần.

viai88

Thử hẳn 5-6 cái HDD xem , nếu cả 5-6 cái ổ cứng vào Đầu phát mà bình thường thì chính tỏ HDD có vấn đề. Em đi bảo hành con ổ cứng WD Caviar Green tem xanh , bên hãng WD đổi cho ổ màu đen, về ĐẦU HD không đọc được, cho cái ổ cứng vừa BH vào PC thì đọc bình thường, thế mới điên, lóc cóc qua 950 Đường Láng bảo hành lại , may mà được cái ổ đen tử tế.

tiensa

THực sự thì nó ko đơn giản như bác nghĩ,nhiều vấn đề lắm,cũng cái HDD đó cắm vào PC thì bình thường,cắm vào HDP thì lỗi như trên,cũng cái HDP đó thử với HDD khác thì lại bình thường,thế mới đểu,chả biết đường nào mà lần.
mình giống bác quá, đưa ổ cứng khác vào thì máy bình thường.
cắm ổ cứng vào máy tính thì thấy ổ cứng bình thường, máy vẫn đọc được mấy cái file nhạc lossless mà trên đầu HD không nhận được.

linhth

Member

Con V5 extra nhà mình có tình trạng thỉnh thoảng bị treo remote ( chỉ còn sử dụng được nút power ) , mình đã thử 2 firmware mới nhất ( down từ hdlife ) bản font chữ đậm thì ok , bản font mảnh thì bị lỗi font . Có bác nào bị tình trạng như mình kg ?

Vâng con V5-extra nhà em bị y như bác, emdungf ổ WD 1TB trong ổ có cả thư mục bộ cài, soft,.. hay là do để nhìu thứ lung tung nên em V5 thỉnh thoảng treo phím dọa anh em ta nhể?

bugintherug

dùng firmware chữ đậm là OK, bác linhth xóa các thu mục rác đi , biết đâu mấy cái soft, file chạy chương trình là nguyên nhân treo . Chứ chỉ chạy mỗi film hay ca nhạc mà treo thì qua hãng mà đổi mới.

tiensa

mình sửa được lỗi "press confirm to start file system check, press cancel to return"
Sau một hồi check HDD, vẫn không ăn thua, tớ quyết định xóa file .Theater và một số file linh tinh khác. Trưa nay cắm máy thấy ngon lành.

bugintherug

mình sửa được lỗi "press confirm to start file system check, press cancel to return"
Sau một hồi check HDD, vẫn không ăn thua, tớ quyết định xóa file .Theater và một số file linh tinh khác. Trưa nay cắm máy thấy ngon lành.
Thank you for sharing !

tuyetkiem79

Active Member

Mình cũng bị lỗi này mà chưa khắc phục được, chán mất công kéo bao nhiêu film

danct

lỗi này là lỗi gì mà
chán mất công kéo bao nhiêu film
thế bác, em không hiểu??? bác nói rõ hơn được không ?

tuyetkiem79

Active Member

lỗi này là lỗi gì mà thế bác, em không hiểu??? bác nói rõ hơn được không ?

LÚc bỏ HDD vào thì biêu từợng HDD bị nhấp nháy đồng thời thỉnh thoảng hiện dòng "press confirm to start file system check, press cancel to return" và lệnh Iknow

danct

Sau một hồi check HDD, vẫn không ăn thua, tớ quyết định xóa file .Theater và một số file linh tinh khác ----> thế là xong chứ V5 chẳng có vấn đề gì, v5 đưa ra cảnh báo để bạn kiểm tra lại ổ cứng thôi !

Saigonnho

thì ra vậy, V5 đưa ra cảnh bảo để người dùng biết tình trạng HDD, thế mà em tưởng lỗi

Bên trên