Khi chọn Stereo thì không nhận 2 Rear Speakers trên HT SamSung Z520

blackwhite

Mọi người cho mình hỏi mình đang dùng bộ loa này,
Samsung HT-Z520 5 Disc DVD Home Theater System - 1080p Up-Scale DVD Player, iPod Dock - HT-Z520T/XAA
nhưng khi mở Stereo thì âm thanh rất hay nhưng 2 Rear Speakers thì lại không có tiếng
Khi mình chỉnh âm thanh sang Cimana hoặc Matrix thì 2 Rear Speakers mới phát âm thanh. mà ở mấy chế độ này nghe như là ở chế độ monol í, nghe không hay bằng Stereo được.
Giờ làm sao để chọn Stereo mà 2 Rear Speakers vẫn có âm thanh bình thường được bây giờ mọi người.

myozuka

Member
Ðề: Khi chọn Stereo thì không nhận 2 Rear Speakers trên HT SamSung Z520

Nghe stereo thì chỉ nghe = 2 loa kênh front thôi, do đó khi chọn chế độ stereo thì làm sao có tiếng ở 2 loa rear được hả bạn? Nếu dàn loa nhà bạn có chế độ giả lập 5 kênh thì mới nghe stereo ở 2 kênh rear đươc.

blackwhite

Nghe stereo thì chỉ nghe = 2 loa kênh front thôi, do đó khi chọn chế độ stereo thì làm sao có tiếng ở 2 loa rear được hả bạn? Nếu dàn loa nhà bạn có chế độ giả lập 5 kênh thì mới nghe stereo ở 2 kênh rear đươc.
Cảm ơn bạn, nhưng có thể nói cho mình rõ hơn 1 chút về giả lập 5 kênh như thế nào ko?
Làm sao biết được bộ của mình có support giả lập 5 kênh hay ko?
Setup nó như nào trên dòng HT SamSung ạ ?

MrMilan

Banned

đã chọn Stereo thì hai loa rear móc đâu ra tiếng, bó tay luôn, đặt chế độ 2 kênh mà đòi 5 kênh có tiếng , hự hự

Singum

các dàn HT Samsung có hỗ trợ Dolby Prologic II để giả lập âm thanh 5.1 từ nguồn stereo. Để kích hoạt thì bạn ko chọn mode Stereo mà đổi chế độ khác như Music, Cinema.

blackwhite

đã chọn Stereo thì hai loa rear móc đâu ra tiếng, bó tay luôn, đặt chế độ 2 kênh mà đòi 5 kênh có tiếng , hự hự
Tại giờ em mới được tiếp cận Home Theatrer nên chưa biết nhiều ạ.

các dàn HT Samsung có hỗ trợ Dolby Prologic II để giả lập âm thanh 5.1 từ nguồn stereo. Để kích hoạt thì bạn ko chọn mode Stereo mà đổi chế độ khác như Music, Cinema.
Mình đã chọn Mode để chuyển sang Music hoặc Cinema rồi, nhưng âm thanh không hay bằng Stereo :-s

myozuka

Member

Đương nhiên, đã là giả lập thì làm sao bằng được chính thống hả bạn. Mặc định âm thanh 2 kênh rồi mà, cho nó ra thành 5 kênh là hỏng rồi.

Singum

dàn 5.1 để xem film source là 5.1 thui

blackwhite

Nếu mình dùng laptop phát âm thanh qua cổng 3,5mm cho HT SamSung
thì chất lượng có kém đi chút nào ko mọi người ?

Bên trên