Khai báo và đăng ký thành viên HD Vĩnh Phúc

Ðề: HD Vĩnh Phúc -> Chắc tui là người đầu tiên ^^

Chiều nay ae off tại KDAudio xong lại vào nhà Huy chém mấy đôi dây hàng gần Khủng!

Nghe đĩa ghi ta phono Huy burrn chi biết chốt một câu là quá chi tiết và tách bạch, dải cao và thấp thì nhiều loa có khả thể hiện được nhưng giải trung thì không phải loa nào cũng đánh ra được âm hình rõ. Nhưng theo cảm nhận của mình thì với mấy cặp giây Blue heaven mới này loa của Huy đã phát huy được hết khả năng của em nó ở cả ba giải.

Chúc mừng đã tìm được ra giải pháp.

Nhưng vấn đề của Huy bây giờ lại là ở chỗ muốn nâng cấp cái gì tiếp theo khi hệ thống đã khả hoàn hảo.

Hix.....Nâng cấp phòng nghe chăng??

0986686958

Active Member

Chiều nay ae off tại KDAudio xong lại vào nhà Huy chém mấy đôi dây hàng gần Khủng!

Nghe đĩa ghi ta phono Huy burrn chi biết chốt một câu là quá chi tiết và tách bạch, dải cao và thấp thì nhiều loa có khả thể hiện được nhưng giải trung thì không phải loa nào cũng đánh ra được âm hình rõ. Nhưng theo cảm nhận của mình thì với mấy cặp giây Blue heaven mới này loa của Huy đã phát huy được hết khả năng của em nó ở cả ba giải.

Chúc mừng đã tìm được ra giải pháp.

Nhưng vấn đề của Huy bây giờ lại là ở chỗ muốn nâng cấp cái gì tiếp theo khi hệ thống đã khả hoàn hảo.

Hix.....Nâng cấp phòng nghe chăng??

Chuẩn luôn anh ơi:)), ở nhà anh ra em cũng ngẫm ra được nhiều điều hơn....em cũng muốn có cái phòng như thế, em không nói về HT mà là không gian:D

anhtuan3a

Member

Chuẩn luôn anh ơi:)), ở nhà anh ra em cũng ngẫm ra được nhiều điều hơn....em cũng muốn có cái phòng như thế, em không nói về HT mà là không gian:D

Úi dùi ui là rùi. Tuấn chém chẳng bao giờ lại không đúng cả. Đôi dây tín hiệu thì chuẩn không cần chỉnh rồi, Pow 1582 cũng có vô số hi-end hỏi mua tới tấp rùi. Dải trung và cao lên hay, đạt tới độ nhuyễn rùi. Dải trầm với con 1582 và dây loa đạt tới độ khống chế tuyệt vời. Cứ truy tìm tiếng bass hay hoá ra lại ngay ở quê mình. Phòng nghe thì với âm hình rộng như Dyn X36 và Pre 1550 thể hiện có lẽ hơi .... ấm cúng quá o=>O:) Nhưng vào phòng nghe của bác là thấy nhiều cảm xúc nhất, dù là thể loại nhạc ở nhà nghe khó vào.:-@

anhtuan3a

Member

Hôm nay qua nhà bác Bình, ấn tượng với không gian nghe nhạc và giải trí của bác quá. Không gian đẹp ấn tượng, anh chị mến khách, đôi loa AE ấn tượng với con Denon 1510AE. Chất âm ngọt ngào và ấm áp, chỉ thiếu độ chi tiết một chút. Chắc phải tuần sau anh nhỉ?!!!~O)

anhtuan3a

Member

Cận cảnh mấy đôi dây mới, khoe cả nhà:

Nhìn đôi Pow-Pre của bác Huy mà nhớ các em ngẩn ngơ, lơ mơ.

Cảm ơn chú tuấn đã có những nhận xét tốt về hệ thống nghe nhạc cũng như về gd anh, a đã cố gắng tạo ra không gian chơi nhạc đúng nghĩa nhất có thể để thưởng thức...đó là mơ ước và ấp ủ của anh từ nhỏ cho đến bây giờ cũng được thoả mãn 1 phần,
Về loa thì anh chọn dòng AE cũng là tình cờ khi đi thử ở cửa hàng tancuong Audio được Mr.Tân bên đó giời thiệu, suýt nữa thì hôm đấy anh lấy đôi AAD vì tiếng bas cực mạnh theo sở thích từ trước nhưng tiếng hơi khô nên anh nghe đi nghe lại và quyết lấy AE....Đến thời điểm hiện tại thì anh không có chút ân hận nào nữa khi quyết định chơi dòng loa AE, anh xin nói thêm cặp AE neo 3 của anh là seri thấp nhất của AE mà đã như vậy đấy nhé , mục tiêu của anh là sẽ nâng cấp được seri cao hơn và có thể là top nhất của AE để thoả mãn đam mê.
Tuần sau vợ của PMA 1510AE là cô em xinh đẹp DCD 1510AE đập hộp về+ thêm cặp dây AudioQuest chắc chắn cái chưa chi tiết chú nói sẽ chấm dứt...

Từ mai anh em sang topic mới chém cho mới mẻ
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...udio-show-room-tai-vinh-phuc.html#post2591674

anhtuan3a

Member

Các bác xem tình hình xin mở Box đến đâu rùi nhỉ, nhiều cái muốn viết quá mà chẳng biết cho vào đâu

hda

Ðề: Khai báo và đăng ký thành viên HD Vĩnh Phúc

Họ và tên: Phạm Hồng Đại
Địa chỉ: Xuân Hòa - Phúc Yên - Vĩnh Phúc
Mail: [email protected]

hoaco

Họ và tên: Nguyễn Tường Minh

hoaco

Họ và tên: Nguyễn Tường Minh

longvh80

Xin đăng ký thành viên HD Vĩnh Phúc

Vũ Hoàng Long

Lập Thạch - Vĩnh Phúc (hiện tại đang ở Rạch Giá - Kiên Giang)

Email: [email protected]

0986686958

Active Member

Haizzzz.... một tuần tẻ nhạt quá. Mọi người đi đâu hết cả rồi???

qiqaqiqo

Active Member

Tổ đội Vĩnh Phúc định kiếm đủ người lập box riêng đây. Ái chà chà

yellowriver

Banned

Chiều qua về nhà anh Tuấn nghe bộ rotel đen kéo A7. Quả thật là nghe đã nữ tính dịu dàng hơn nhiều so với ngày xưa;)). Nghe một lúc lâu lâu cảm thấy dễ chịu, không còn thấy cảm giác anh cửu vạn cầm vồ đi đập xung quanh phòng nữa.:-?

0986686958

Active Member

Hỏi và cưới trong vòng 1 giờ đồng hồ, xưa nay hiếm:D
Bác Dự cùng vợ mới:

Dyn ơi đừng khóc:((

Bên trên