Kết nối Laptop-LCD ???

sodachanh

Kết ôối Laptop-LCD

--------------------------------------------------------------------------------

Nhà em mới mua 1 con LC-32D30M SHARP 32'', có 1 vài điều cần hỏi mong a e giải đáp giúp :

1. Cả Laptop và TV của em đều có 1 cổng 9 chân, kô bít cổng đó để làm gì ??

2. Laptop chỉ có cổng VGA,S-Video, mún kết nối với TV mình dùng cáp VGA-VGA, em mún hỏi còn có cách nào cho hình ảnh tốt hơn dc kô, nghe nói có cáp VGA-HDMI, nhưng mà thắc mắc là 1 cái là analog, 1 cái là HDMI sao kết nối với nhau dc nhỉ, rảo trên mạng coi thì có người nói làm dc có người nói kô, kô bít như thế nào ????

3. Không bít TV em có chức năng thu phát lại chương trình TV kô ???

Xin cảm ơn !!!! @};-

quynhmoi

Member
Ðề: Kết nối Laptop-LCD ???

Cable VGA->HDMI chắc chắn là không có rồi bác ạh.

Muốn kết nối từ VGA lappy sang TV LCD thì bác có thể thử Cable VGA -> components (dài khoảng 1m) như hình. (Có thể lên được 1080p)

Hình ảnh so sánh giữa component và HDMI thì chưa ai review là cái nào hơn cái nào!

nobodyknow

Có cable VGA to HDMI nhưng tới giờ này hình như chưa có bro nào nói dùng được cả. Mình cũng đã mua thử 01 sợi VGA->HDMI nhưng màn hình LCD luôn báo 'no signal' khi kết nối mặc dù hiểu cổng và mình đã thử đủ mọi cách kể cả việc hạ resolution và đổi cách kết nối VGA-DVI-HDMI!!! Còn kết nối VGA->Component thì mình chưa thử. Có bro nào thử chưa và mua cable này ở đâu vậy?

quynhmoi

Member

Bạn có thể mua VGA->component ở đây http://www.vatgia.com/vitinhphuongnam giá 150.000vnd
“Made in china” nên khi mua bác yêu cầu không xài đuợc thì có thể đổi cái mới.
Mình đã từng test với cái CRT 29” nhưng không đuợc (vì là CRT) nhưng có tín hiệu và máy tính nhận thiết bị (HDTV)

sodachanh

Em kết nối Laptop-LCD bằng cổng VGA, sao lần đầu xuát ra dc 2 màn hình, sau đó em vọc vọc cái gì mà giờ nó chỉ xuất ra dc LCD, con màn hình Laptop thì nó chỉ ra dc cái hình phong nền ?????

Bên trên