Kênh SCTV nào mà bạn hay xem nhất

sctv-head

Nâng cao chất lượng nội dung chương trình tạo cơ sở cho việc xây dựng các chương trình dành cho giới trẻ đặc biệt là đối với thành viên của cộng động mạng, Xin các bác vui lòng bỏ chút thời gian trả lời khảo sát ngắn với câu hỏi: bạn thường bật kênh nào để xem khi muốn xem truyền hình từ SCTV 1 đến SCTV 18 - chọn tối đa 3 kênh
chân thành cám ơn các bạn

mabuV

Well-Known Member
Ðề: Kênh SCTV nào mà bạn hay xem nhất

Nâng cáo chất lượng nội dung chương trình tạo cơ sở cho việc xây dựng các chương trình dành cho giới trẻ đặc biệt là đối với thành viên của cộng động mạng, Xin các bác vui lòng bỏ chút thời gian trả lời khảo sát ngắn với câu hỏi: bạn thường bật kênh nào để xem khi muốn xem truyền hình từ SCTV 1 đến SCTV 18 - chọn tối đa 3 kênh
chân thành cám ơn các bạn

Nâng cao chứ ko phải nâng cáo pác nhá! :D

Vưỡn đang thường xuyên xem SCTV 14 và 15, rất hay! :) (Phim VN và Thể thao)

portlet

Member
SCTV 14, 15, Thể thao. Sẵn tiện hỏi luôn, nâng cấp chương trình thế còn chất lượng kênh thì sao? Những kênh HD là quá kém

saigonboy_92

Active Member

SCTV15 SCTV1 SCTV14 (hy vọng sẽ phát lại kênh SCTV Thể Thao HD trên analog)

viettm

Member

SCTV15 (hình ảnh quá nét, nội dung hay nhưng bình luận viên quá tệ)
SCTV
SCTV12

vnucfl

SCTV 1, 12, 14, 13,16,17 nhà mình ai cũng thích xem các kênh này hết

longdanghoang

Bà xã mình thì SCTV 14 còn mình thì SCTV 15 và Thể thao; BLV thể thao của SCTV còn thiếu và yếu quá, cần được bổ sung và nâng cao chất lượng bình luận! <:p

trung750

Member

Nhận xét sơ sơ 18 kênh luôn nhe :
1 : ban đầu chiếu nhiều CT Hài cũ nhưng hay,tôi hay xem,nhưng sau này toàn chiếu đi chiếu lại,các nhóm hài trẻ diễn quá lố,thô tục,nhảm nhí chẳng có cái gì gọi là bổ ích như phương châm của đài,chiếu đi chiếu lại quá nhiều
2 : Cái này của Yan TV,nói chung đây là Cty chuyên nghiệp làm theo phong cách MTV,rất hay,nhưng có VJ T.Minh là kinh khủng nhất,có mặt cô ta là chuyển kênh ngay.
3 : Mấy đứa nhỏ rất thích kênh này,nhưng về sau thì bị QC dụ con nít hơi nhiều đó.Cứ phát phim nào là có đồ chơi,con nít mà đứa nào không đòi,toàn đồ mắc tiền.Tôi vẫn biết là để phát mấy cái phim thì phải QC coi như mua bản quyền.Giờ thì mấy đứa nhỏ nó chuyển hẳn sang coi HTV3,kênh này chuyên nghiệp và có tính GD hơn.
4 : trước là Yeah 1 giờ thì chiếu đủ thứ,nhưng phim HQ nhiều quá,nhạc thì xào đi nấu lại.
5 : SCJ quảng cáo nên tôi k coi.
6 : Bình thường,không có gì nên ít coi,vì ít coi nên chẳng biết nó ra sao.
7 : Chiếu cải lương,phim VN nói chung là TB khá
8 : Tài chính cũng tạm được nhưng không bằng FNBC
9 : CHuyên chiếu phim TVB,có phim hay phim dở,tôi cũng hay coi kênh này.
10 : Quảng cáo nên k coi
11 : Ban đầu thì có KOK nhưng sau này toàn xào đi nấu lại mấy cái bài trên SCTV4 rồi Kpop,...
12 : coi tam tam nhiều CT cũ
13 : dù là kênh Phụ nữ nhưng chất lượng CT kém,bà xã ít coi,coi kênh HTVC phụ nữ nhiều hơn
14 : chiếu nhiều phim việt,SCTV có cố gắng tự sx phim nhưng vì để phủ sóng đầy,chất lượng ngày càng đi xuống,phim coi kãng xẹt
15 + 18 : BLV thể thao thì phải nói là chán òm,buồn ngủ.Mấy ông K+ thì nói nhiều,mấy ông SCTV thì ru ngủ,vì thiếu BLV nên không có chương trình bình luận trước sau trận đấu,chuyên gia thì không mời.Dù mua bản quyền khá nhiều CT nhưng không đủ nhân lực thì cũng như không
16 : chiếu phim cũ,nhiều cái phim TQ từ rất lâu,cực chán.Nên hạn chế phim HQ
17 : phim tổng hợp,chiếu phim HQ nhiều,nên chọn lọc phim khi chiếu sẽ thu hút được khán giả
CÒn về kênh HD,xin hẹn lại bài khác
Có điều,SCTV là TH trả tiền,88.000/tháng, cao hơn HTVC nhưng thời lượng quảng cáo quá nhiều,mà toàn là quảng cáo quá mức so với chất lượng sp.Rồi đang coi phim hay CT giải trí thì bị quảng cáo CT của các kênh khác nhảy vô,bực mình kinh khủng.Dùng 2 mạng THC thấy rõ ràng,SCTV quảng cáo quá nhiều.Tôi sử dụng THC SCTV từ 2003 đến nay,dù số kênh tăng nhưng phải nó là chất lượng càng ngày càng đi xuống :( .Chưa kể đang dính con A800 HD,chất lượng kinh khủng.Có thay đổi thì nên giảm số kênh và tăng chất lượng CT.
Tôi đã phàn nàn với tổng đài rất nhiều lần,nếu SCTV Head có đọc thì nên suy nghĩ,hiện nay tôi còn giữ SCTV cũng vì mấy đứa nhỏ coi SCTV3 thôi

KOTAKAKAJI

Member

Mình thì hay xem kênh 7, 9 và 15.
Ở nhà thấy hai đứa em rất hay xem Yan TV

Q@tv

Member

1 vote cho YANTV, còn lại chả bao giờ xem tới =)) Kênh thì nhiều mà chương trình thì cũ xì :)) Chán !!!!!!!!!!!

nguyen70

Well-Known Member

Re: Kênh SCTV nào mà bạn hay xem nhất
SCTV 1, SCTV 14 và SCTV 4 nhá bác
ps;luxe hd mất tiu rồi

SCTV thì mình không có lắp nhưng bên hàng xóm có nên hay coi cọp nội dung hay thì được vài kênh như SCTV2,3,6,9,14,15 gọi là chấp nhận được nội dung cũng nhàn nhàn không có gì đặc sắc lắm, kiếm 1 kênh chuyên phim lẽ mà không ra. 2 kênh 16,phim tổng hợp toàn chiếu phim tàu với mấy cái phim Mỹ từ hồi thập niên 80. Sao SCTV ko cắt 1 trong 2 kênh để phát phim lẽ nhỉ??????

tan_huy_93

Well-Known Member
em thì chỉ xem kênh SCTV 9, SCTV15, SCTV Thể Thao HD :)
em xem online trên internet :D

Chỉnh sửa lần cuối:

dvha

Member

Nhà mình thì ko dùng SCTV mà coi HTVC. Nhưng mình cũng hay ở nhà người chị họ gần cty và coi SCTV. Dù hãng THC nào cũng có cái hay cái dở nhưng mình thấy SCTV vẫn ko thu hút mình bằng HTVC. Có cảm giác như SCTV chỉ cố tăng số lượng kênh tự thực hiện nhưng chất lượng ngược lại. Nội dung thì chồng chéo lên nhau và có những kênh như hài vì để nguyên 1 kênh nên chương trình toàn cũ hoặc những vở đóng lại rất dở, còn những vở mới thì cũng chẳng có mấy vở hay. Có lần vô tình coi 1 vở kịch hài gì đó thấy diễn viên dùng điện thoại bàn để gọi mà lại ko có cái dây cáp điện thoại nối vào, rồi diễn viên còn cầm cái ống nghe bị ngược. Có lúc thì được coi 1 kịch bản cũ được dựng lại về đôi tình nhân già mà trước đây diễn viên Minh Nhí và Hữu Châu từng rất thành công thì thấy quá nhảm, làm hỏng đi cả 1 vở hay. Còn những kênh còn lại toàn là kênh phim nhưng nội dung cũng na ná nhau. Hồi trước còn có 1 kênh chuyên phát karaoke nữa, giờ ko thấy. Hình như SCTV chỉ cố tăng kênh để quảng cáo số lượng kênh nhiều nhất để thu hút khách hàng mới thôi hay sao đó?

ngdhieu

Well-Known Member

Đang xài SCTV.
Kênh coi nhiều nhất:
SCJ
Ngoài ra, chỉ coi HBO, Star Movie, Nat Geo, Discovery.

Sau khi SCTV lên giá 109k/tháng thì đang nghiên cứu đổi nhà cung cấp.

Bên trên