Kênh AXN HD đã có mặt trên gói HD1 của VTC!

okzuize

Ðề: Kênh AXN HD đã có mặt trên gói HD1 của VTC!

Trong tuần nay VTC sẽ phát thêm HBO HD & ESPN HD. Chuẩn không phải chỉnh, hihihih mình đầu tư con HD VTC chứng tỏ không ngu tí nào :D

deamon_ip

ESPN HD phát rồi còn gì nữa bác, HBO HD không biết phát trên gói kênh HD nào nhỉ, các bác dùng gói HD1 có bắt được kênh HD-10: phim truyện nhật bản ko, thấy trên website nó để có mà mình dò ko thấy, chỉ có mỗi 9 kênh.

bobby06

Member

Theo thông tin vỉa hè thì HBO HD sẽ phát trên gói HD VIP :(, còn nếu bạn dùng gói HD1 muốn xem NHK-HD thì xoay chảo sang Asiasat 5 là xẽ xem được thôi. Còn ESPN đang phát thực ra là ESPN up thôi mà, xem SD cũng được cần gì phải HD. Hy vọng trong thời gian tới sẽ thay kênh này bằng 1 kênh nào đó hấp dẫn hơn :)).

okzuize

ESPN HD mà chứ không phải ESPN như HD4 đâu

okzuize

Thời buổi này VTC nó đầu tư thêm kênh chất lượng mà không tăng giá thuê bao là cũng yên tâm với đâu VTC HD rồi. Gói HD2 mà có phụ đề tiếng Việt nữa thì ổn luôn các bác nhỉ.

Đấy có cạnh tranh là có lợi ngay. Không có K+ thì còn lâu các bác đang là khách hàng của VTC được xem những kênh chất lượng. Hy vọng 2 nhà cung cấp dịch vụ cạnh tranh lành mạnh để người dân được hưởng lợi.

dhpaul

Well-Known Member

Theo thông tin vỉa hè thì HBO HD sẽ phát trên gói HD VIP :(, còn nếu bạn dùng gói HD1 muốn xem NHK-HD thì xoay chảo sang Asiasat 5 là xẽ xem được thôi. Còn ESPN đang phát thực ra là ESPN up thôi mà, xem SD cũng được cần gì phải HD. Hy vọng trong thời gian tới sẽ thay kênh này bằng 1 kênh nào đó hấp dẫn hơn :)).

Đúng rồi mà bác, vụ HBO-HD bên Tuấn Tú Cò nó đã thông tin từ hồi VTC mới ra gói HD-VIP cơ. Nhưng vì không mua được nên VTC-HD VIP3 đành phải chống chế bằng CHC-HD và sau đó là lôi kho phim của mình ra phát =))
Còn ESPN-HD thì chưa biết thế nào, hy vọng có sớm :-??

Cụ thể kênh HD mới của VTC sẽ là Outdoor Channel HD.

Outdoor Channel features quality programming designed to educate and entertain sportsmen of all skill levels. The channel promotes the traditional outdoor activities that are a vital part of our national heritage including fishing, hunting and shooting sports. The programs are designed to appeal to "traditional sportsmen" of all ages with a focus on activities that the entire family can enjoy in the great outdoors.

VTC đã mua bản quyền kênh này từ tháng 6/2010 nhưng đến đầu tháng 11 phía đối tác mới uplink lên ABS-1 nên bây giờ VTC mới cho lên sóng.

Lên sóng ở kênh nào? Gói nào Bác ơi?

netvn

Member

ESPN HD phát rồi còn gì nữa bác, HBO HD không biết phát trên gói kênh HD nào nhỉ, các bác dùng gói HD1 có bắt được kênh HD-10: phim truyện nhật bản ko, thấy trên website nó để có mà mình dò ko thấy, chỉ có mỗi 9 kênh.

Thế lại có kênh ESPN HD khác nũa ha? nhà em thấy vẫn người lùn với mặt răng cưa

bobby06

Member

Tôi đang bảo là kênh Outdoor channel HD chứ có ai nói AXN đâu. Kênh outdoor channel HD thì xem làm gì.

Vậy thì theo đồng chí thể loại nào là hay nhất để anh em mình cùng tham khảo và kiến nghị có khi bọn K+ hoặc VTC nó sẽ nghe theo:-bd

Outdoor Channel features quality programming designed to educate and entertain sportsmen of all skill levels. The channel promotes the traditional outdoor activities that are a vital part of our national heritage including fishing, hunting and shooting sports. The programs are designed to appeal to "traditional sportsmen" of all ages with a focus on activities that the entire family can enjoy in the great outdoors.

Nếu đúng là nội dung này, và được dịch phụ đề thì rất thiết thực, vì các hoạt động thư giãn, giải trí ngoài trời ở VN còn nhiều hạn chế, nhiều người còn chưa có các kỹ năng tham gia các hoạt động này.

mrhero

đã có espn hd xịn mọi ngừời ơi sướng quá à mình xài cap htvc hd không biết vtc có chưa ai mở thử xem

Vậy thì theo đồng chí thể loại nào là hay nhất để anh em mình cùng tham khảo và kiến nghị có khi bọn K+ hoặc VTC nó sẽ nghe theo:-bd

Cứ playboy với penhouse HD thôi bác ơi =)). Đùa chứ giai đoạn đầu thì cứ thể thao, film truyện sau đó thì âm nhạc, tin tức. Chứ những kênh như Outdoor channel HD chỉ gọi là beer kèm lạc cho nó đủ chỉ tiêu thôi

bobby06

Member

Cứ playboy với penhouse HD thôi bác ơi =)). Đùa chứ giai đoạn đầu thì cứ thể thao, film truyện sau đó thì âm nhạc, tin tức. Chứ những kênh như Outdoor channel HD chỉ gọi là beer kèm lạc cho nó đủ chỉ tiêu thôi

Theo mình thì những chủ đề hot nhất đã có rồi, thêm một số chủ đề mới lạ vì mỗi chủ đề có một nhóm khách hàng nhất định. Ví dụ như bạn đi đâu ngồi cafe thì làm gì có thời gian mà xem hết 1 phim, chỉ đủ thời gian xem nhưng chương trình ngắn với nội dung giải trí là hợp lý nhất. Mà theo thống kê thì dân Việt nam là la cà cafe nhiều nhất trên thế giới =))=))

Bên trên