Kẻ Hủy Diệt Minix X5 hay HiMedia Q5 II

automio

Ðề: Kẻ Hủy Diệt Minix X5 hay HiMedia Q5 II

bác trình bày chi tiết quá, cám ơn bác. cho e hỏi là cái hiện thị tiếng việt đã đầy đủ chưa

baothoa

Member

Nhiều dòng sản phẩm quá nên rối cho người tiêu dùng phổ thông
Trước đây so sánh giữa HDP và Android box, bây giờ lại lăn tăn X5, Q5II, ATV 1800, X7.....
Hic!... chẳng biết mua cái gì nữa....

meocon

Well-Known Member

Nhiều dòng sản phẩm quá nên rối cho người tiêu dùng phổ thông
Trước đây so sánh giữa HDP và Android box, bây giờ lại lăn tăn X5, Q5II, ATV 1800, X7.....
Hic!... chẳng biết mua cái gì nữa....

Bản thân mình ưng ý Q5 II và X7 hơn cả

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Minix X5 hay HiMedia Q5 II

X7 làm gì passthrought được DTS-HD, true HD ? X7 làm gì play mượt BD 3D iso ?
Play không được 3D iso, chứ ko phải play được mà ko mượt, bác ấy spam tí kiếm cơm ấy mà. Cứ để cho thành viên tự đánh giá bác ấy. :))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Minix X5 hay HiMedia Q5 II

thích spam thì tự tạo một topic đại loại như "Nơi spam chém gió của các thành viên xài android box", hoặc "hội những người thích comment tăng cấp", hay vô mấy topic spam của hội HD địa phương spam vô tư, lên cấp vù vù. Chứ lên đến 4k rồi mà kiến thức chỉ xoay quanh hai chữ "quảng cáo" với "bán hàng" suốt ngày đi tư vấn thì... tội lắm =))

platium

Member

Có bác nào chán HiMedia Q5 II muốn đổi gió Minix X5. Con Minix X5 này mình mua được vài tháng toàn cất tủ, mới lấy ra nghiên cứu vụ dts

ppc

Member

Có bác nào chán HiMedia Q5 II muốn đổi gió Minix X5. Con Minix X5 này mình mua được vài tháng toàn cất tủ, mới lấy ra nghiên cứu vụ dts
Hình như hỏi hơi bị ngược.
Đa số thấy ng sử dụng nâng cấp nhiều hơn là hạ cấp.

manhhung24h

Con Q5ii này em thấy kêu chạy rất nóng, các bác phải thay cả tấm tản nhiệt nhôm để khắc phục đúng không ah?
Thứ 2 là fỏnt chữ tiếng việt bị lỗi đúng không bác, vửa tiếng việt lại vừa tiếng Trung.
Thấy đợt trước thì bị lỗi play store không có, có bác mới mua về mà kêu tùm lum.
Bác cho hỏi các lỗi này đã khắc phục đc ntn rồi ah?

kokoro2811

các bác cho em hỏi: em mới lấy 1 em Q5 nhưng về xem phim thì bị lỗi font subtitle Tiếng Việt.
ko biết lỗi này đã khắc phục đc chưa ạ?

tienlequoc

Well-Known Member

Đổi font hệ thống về tiếng Việt bác nhé.

meocon

Well-Known Member

trong cài đặt chuyển ngôn ngữ là tiếng việt thì xem phim sub srt ko bị lỗi fonrt .

tienlequoc

Well-Known Member

Bác chủ thớt có ghi Q5 II chơi được ISO Bluray 3D Full Menu. Em thấy bài trên tay Q5 II quốc tế có ghi còn không mở được full và light menu, link đây ạ: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/687679-himedia-q5ii-hang-chinh-hang-phien.html
Vậy muốn hiện đầy đủ menu phải cập nhật firmware hay sử dụng phần mềm xem phim nào hả các bác.
Nhầm lẫn đấy bác. Chỉ là menu ảo của của phần mềm xem phim thôi, không full menu được đâu.

attachment.php

Nghĩa là giải nén file iso rồi mở file menu ảo chứ không điều khiển được đúng không bác, em thấy topic kia mở file iso là vào thẳng file lớn nhất, không chọn được gì. Có lựa chọn đổi các audio tích hợp trong file iso không ạ, còn chuyển giữa audio Viet + Eng :(

Bên trên