KARAOKE - NƠI GIAO LƯU TRAO ĐỔI & ĐÁNH GIÁ

Chào các bác!

Lâu quá rồi em cũng như các bác có quan tâm đến box HDVP không lập thêm một Topic nào mới trong box HDVP để giao lưu trao đổi đam mê. Nhân dịp bên HANET Karaoke có đi mở rộng thị trường phía bắc trong đó có cử bác Tiến phụ trách mảng Sale ghé qua 3 ngày tại TP. Vĩnh yên-VP giao lưu và giời thiệu sản phẩm với anh em đam mê HDVP cũng như một số cửa hàng điện tử và quán Karaoke lớn trong địa bàn VP em chợt nghĩ ra là lập một thớt về Karaoke trong box HDVP để ae giao lưu trao đổi vì Karaoke cũng là một phần không thể thiếu với người mê nhạc nói chung và người chơi HD nói riêng. Mong các bác ủng hộ cho Topic luôn sôi nổi và chất lượng.

Em xin mở hàng sản phẩm mới nhất về giải trí Karaoke hiện nay đó chính là HANET KARAOKE HD vừa được ae HDVP test tại showroom KDAUDIO vào ngày 11-Aug-2013 vừa qua để ae đánh giá.

Thiết bị phối ghép như sau:

1/ Đầu Hanet Karaoke HD (chọn bài bằng máy tính bảng)
2/ Âmly Jaguard 203NII (Denon 2312 để test phim HD)
3/ Loa hát AAD-K8
4/ Loa Sub Polkaudi 110
5/ TV Sony LED 46EX
6/ Mic Shupu SM58
7/ Phòng rộng 25 m2 ( không gian phía sau cầu thang không có tường ngăn)

Sau khi test trong một buổi sáng em có đánh giá khách quan sơ bộ như sau:( em không đi sâu tìm hểu về thiết bị và phụ kiền được Hanet lắp ráp mà đánh giá theo cảm nhận khi test thực tế)
A- Tính năng chính cho Karaoke:
Nhiều bài mới hình ảnh đẹp đạt chuẩn HD, Chữ rõ, font chữ sắc nét,
Nền nhạc stereo rất hay, ổn định đồng đều không có hiện tượng tiếng bài to bài nhỏ.
Nguồn nhạc phong phú, nhiều bài mới phù hợp với giới trẻ...
Giao diện chọn bài trên máy tính bảng trực quan rất dễ sử dụng và thuận tiện (chọn tên bài, chọn theo vần, chọn theo tên ca sĩ, chọn theo ban nhạc, thể loại nhạc.....vv)
Chuyển bài rất nhanh, chọn ưu tiên, hát cùng ca sỹ, điều chỉnh Tone nhạc phù hợp.
B-Tính năng phát phim HD/3D
Thay ổ phim và phát phim HD mkv, iso khá mượt cho hình ảnh không thua gì một đầu HD trung bình có giá trên dưới 2tr tại VN ( nếu cắm ổ qua Dock vào đường USB thì hình ảnh hơi bị giật)
Âm thanh xuất qua Reciever 5.1 cũng rất ấn tượng.
C-Các ưu việt khác:
Hanet setup đi kèm là một ổ 2T western chinh hãng ,test cả buổi sáng mà đấu phát không có chút hiện tượng nóng như đầu HDP phát phim thông thường.
Cập nhật bài mới qua server của hãng Hanet trên mạng rất tiện lợi dễ dàng & miễn phí (điều này vô cùng quan trọng vì như hãng khác làm cho người dùng rất khó chịu khi phải nhờ vả những người am hiểu sâu chút về máy tính và mất phí cập nhật bài mơí mỗi lần)
Khả năng truy cập internet, Wi-Fi rất tốt, với những tín đồ mê Game cũng đáp ứng được nhu cầu cơ bản.
D-Vấn đề về chất lượng và chế độ BH:
Hanet có chế độ bảo hành đầy đủ 12 tháng nên cũng yên tâm, còn chất lượng về độ bền thì em chưa dùng lâu nên chưa có đánh giá khảng định.

Phải nói Hanet đã cho ra một sản phẩm 3 trong 1 rất ấn tượng đáp ứng được nhu cầu của nhiều anh em muốn có một thiết bị đa năng trong thời buổi KT khó khăn như hiện nay.

Giá tham khảo bộ phối ghép: 15tr + 5,6tr + 9tr +7tr + 1tr = 37,6 tr (Giá của từng loại từ trên xuống không bao gồm TV và denon 2312)

Em xin gửi một số hình ảnh buổi mấy ae HDVP cùng bác Tiến bên HANET giao lưu tại vĩnh phúc.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhbmc

Member
Ðề: KARAOKE - NƠI GIAO LƯU TRAO ĐỔI & ĐÁNH GIÁ

Thật tiếc vì không tham gia cùng anh em nhà mình đc. Hẹn gặp anh em giao lưu tiếp tục test nhiều sản phẩm tiếp theo của HANET. Vinh danh trí tuệ Việt Nam.

Cảm ơn Bác Bình và Anh em HD Vĩnh phúc đã nhiệt tình, dành thời gian giao lưu cùng anh em.

tuanphuong1826

Active Member

Đáng để thử nghiệm đấy bác trưởng ạ.

0986686958

Active Member

Có con sub jamo 650 ngon thế mà lại bán hả bác Bình ơi?

Có con sub jamo 650 ngon thế mà lại bán hả bác Bình ơi?

Cũng như 58 tự nhiên lại bán Tsi A3 đi. Mà hình như mình là người mang sản phẩm công nghệ về quê để phục vụ ae VP mừ...Đừng hỏi anh sao lại bán bo Hanet karaoke HD ngon thế đi đấy nhé....hihi...lão cho vài đánh giá về sản phẩm hôm test thực tế tại KDaudio đi chứ!!!!

0986686958

Active Member

Cũng như 58 tự nhiên lại bán Tsi A3 đi. Mà hình như mình là người mang sản phẩm công nghệ về quê để phục vụ ae VP mừ...Đừng hỏi anh sao lại bán bo Hanet karaoke HD ngon thế đi đấy nhé....hihi...lão cho vài đánh giá về sản phẩm hôm test thực tế tại KDaudio đi chứ!!!!

Sản phẩm karaoke của HANET như vậy là rất ok rồi:
- Hình ảnh đẹp
- Âm thanh rõ ràng, chi tiết
- chọn bài dễ như ăn kẹo
- Các tinh chỉnh cũng không thể chuyên nghiệp hơn
Nếu cho điểm thì em sẽ cho đều như sau: HANET 2 - Amp 2 - Loa 2 - Micro 2 - dây dẫn 2!
Chấm riêng một mình HANET sẽ được 8 điểm cho tính chuyên nghiệp!

Thật tiếc vì không tham gia cùng anh em nhà mình đc. Hẹn gặp anh em giao lưu tiếp tục test nhiều sản phẩm tiếp theo của HANET. Vinh danh trí tuệ Việt Nam.

Cảm ơn Bác Bình và Anh em HD Vĩnh phúc đã nhiệt tình, dành thời gian giao lưu cùng anh em.

Chào bác!
Qua đây e cũng có vài ý kiến gửi gấm đến Hanet với tư cách là người tiêu dùng ạ
CEO của Hanet có ý tưởng rất mới dựa trên sự phát triển của công nghệ thông tin và điện tử hiện nay, mặc dù các linh kiện của Hanet chủ yếu có thể phải nhập khẩu từ TQ vì công nghệ sản xuất linh kiện điện tử của VN chưa sản xuất được thì phải nhập là đương nhiên nhưng quan trọng nhất là ý tưởng xây dựng ban đầu để đưa ra sản phẩm karaoke chọn bài bằng máy tính bảng rất hợp thời và văn minh, chắc chắn một thời gian nữa sẽ có những sản phẩm tương tự của các hãng khác làm theo nên thách thức của Hanet sẽ phải đối mặt là chất lượng ổn định, độ bền của sản phẩm, dịch vụ chắm sóc khách hàng và một nguồn cơ sở dữ liệu phong phú và chất lượng cao phải được đặt lên hàng đầu.Hy vọng Hanet đã tiên phong đưa ra su thế karaoke mới thì cũng luôn tiên phong về đổi mới và chất lượng sản phẩm dịch vụ để người yêu ca nhạc giải trí VN mến yên hãng lâu dài.
Thân.

tuanphuong1826

Active Member

Em cũng xin đóng góp thêm một chút ý kiến:
HANET chọn bài bằng máy tính bảng là một sự cải tiến hay và chuyên nghiệp, nhưng cũng sẽ gặp phải vấn đề bất lợi:
1- Em chưa được TEST cùng các bác, không biết là HANET chọn bài bằng máy tính bảng của hãng sản xuất hay có thể dùng bất kể MTB nào để kết nối và sử dụng?
2- Độ bền máy tính bảng sẽ như thế nào? nếu là phòng hát gia đình thì có thể sẽ giữ tốt hơn, nhưng với phòng hát tập thể thì điều này hơi khó, khi bị rơi thì....? ĐẶC biệt khi hát thì các anh em đều có chút men rồi...
===> các bác HANET giải thích cho em chút thắc mắc này nhé.
TRÂN TRỌNG

HANET chọn bài bằng máy tính bảng là một sự cải tiến hay và chuyên nghiệp, nhưng cũng sẽ gặp phải vấn đề bất lợi:
1- Em chưa được TEST cùng các bác, không biết là HANET chọn bài bằng máy tính bảng của hãng sản xuất hay có thể dùng bất kể MTB nào để kết nối và sử dụng?
2- Độ bền máy tính bảng sẽ như thế nào? nếu là phòng hát gia đình thì có thể sẽ giữ tốt hơn, nhưng với phòng hát tập thể thì điều này hơi khó, khi bị rơi thì....? ĐẶC biệt khi hát thì các anh em đều có chút men rồi...
TRÂN TRỌNG

Hi !
Trong khi chờ đợi các bác HANET giải đáp thắc mắc của tuanphuong cũng như những người lần đầu được giới thiệu về sản phẩm này thì tôi cũng mạn phép chém những gì mình thấy:
1/ Việc chọn bài bằng máy tính bảng là chỉ chọn được máy đi kèm do Hanet cung cấp theo bộ sản phẩm (việc chọn bài qua máy bảng khác chăc cũng không khó nếu máy đó cung chạy hệ điều hành Androi nhưng chắc không ai muốn mua một máy tính bảng đắt tiền về cài lại phần mềm để để phục vụ karaoke)
2/Máy bảng chọn bài được bao bởi một cover giả da khá tốt để tránh hỏng hóc xước xát khi va đập,tôi đã thử ném từ độ cao 50 ~70 cm xuống nền nhà nhiều lần không hề ảnh hưởng gì....ngoài ra màn hình còn được dán một film chống nước nên không sợ rượu bia ngấm vào, còn việc lo người dùng trong quán hát phá thì một khi khách vô ý thức hoặc cố tình thì cái gì họ chẳng phá (khách giờ cũng văn minh hơn nhiều rùi)
3/ Độ bền mình cũng đang thử để sau một thời gian nữa sẽ có câu trả lời chính thức (một đối tác của mình đã bán sản phẩm hanet ngay khi ra mắt cuối năm 2012 đánh giá rất tốt về chất lượng)
Mong có nhiều ae vào tham gia ý kiến khen chê để người tiêu dùng có sự lựa chọn tốt nhất
Thanks.

0986686958

Active Member

TRÂN TRỌNG
Ý đồ cha này muốn kết nối đa dạng để dùng ngay con iphone hoặc samsung galaxy để tiết kệm chi phí đây mà:D
Theo tôi nếu kết nối đa dạng như vậy sẽ thiếu đi tính thương hiệu "chọn bộ" của nhà sản xuất rồi, tích hợp sẵn phần mềm chuyên nghiệp và đồng bộ ngay với sản phẩm (cái này có thể vì mục đích kinh doanh)
Độ bền chắc chắn sẽ ok với thiết kế nguyên khối và có bao da khung xương bảo vệ, xước thì chỉ có màn hình nhưng cũng đã có tấm dán bảo vệ...
Nếu đập thì apple cũng vái chứ đừng nói HANET...!
Mời các cụ chém tiếp!:D

Ý đồ cha này muốn kết nối đa dạng để dùng ngay con iphone hoặc samsung galaxy để tiết kệm chi phí đây mà:D
Theo tôi nếu kết nối đa dạng như vậy sẽ thiếu đi tính thương hiệu "chọn bộ" của nhà sản xuất rồi, tích hợp sẵn phần mềm chuyên nghiệp và đồng bộ ngay với sản phẩm (cái này có thể vì mục đích kinh doanh)
Độ bền chắc chắn sẽ ok với thiết kế nguyên khối và có bao da khung xương bảo vệ, xước thì chỉ có màn hình nhưng cũng đã có tấm dán bảo vệ...
Nếu đập thì apple cũng vái chứ đừng nói HANET...!
Mời các cụ chém tiếp!:D

Hôm qua cho em Mtb Hanet nạp Pin chạy rà mất 5 tiếng chưa đầy. Từ 7h đến 12h và cập nhật bài chưa có thế là cho em nó chạy cả đêm luôn, sáng ra sờ tý chỉ thấy hơi ấm tý thôi à, chọn bài chạy ầm ầm nghe đôi bài xong đi làm.

0986686958

Active Member

Hôm qua cho em Mtb Hanet nạp Pin chạy rà mất 5 tiếng chưa đầy. Từ 7h đến 12h và cập nhật bài chưa có thế là cho em nó chạy cả đêm luôn, sáng ra sờ tý chỉ thấy hơi ấm tý thôi à, chọn bài chạy ầm ầm nghe đôi bài xong đi làm.

Cái gì cụ cũng chơi thế thì vất vả cho cụ quá:))

tuanphuong1826

Active Member

Chủ nhật này bác Bình mở hội thi tiếng hát hay qua dàn KARAOKE HANET của bác đi, anh em chúng em tham gia góp vui.

Chủ nhật này bác Bình mở hội thi tiếng hát hay qua dàn KARAOKE HANET của bác đi, anh em chúng em tham gia góp vui.

Ý tưởng hay đấy! Chú lên đi để bố trí ae đến giao lưu, loanh quanh lại tuyển được giọng ca vàng Hanet karaoke HD đi thi đấu saomai toàn quốc lại ngon.

tuanphuong1826

Active Member

Ý tưởng hay đấy! Chú lên đi để bố trí ae đến giao lưu, loanh quanh lại tuyển được giọng ca vàng Hanet karaoke HD đi thi đấu saomai toàn quốc lại ngon.

Vậy bác đạo diễn đi nhé, anh em sẽ đánh gia chi tiết dàn HANET này. HDVP nhiều giọng ca hay đấy bác ạ.

manhbmc

Member

Vui quá. Cảm ơn Anh em HDVP đã tin tưởng. Ủng hộ sản phẩm của HANET. Thấy sản phẩm đc anh em đón nhận như vậy, Anh em mình cảm thấy rất vui. Càng muốn cố gắng nhiều hơn để sản phẩm của HANET trở thành một thương hiệu tốt cho người tiêu dùng. Nhất là với anh em HD nhà mình. Từ đó sẽ có thêm nhiều sản phẩm khác, với các tính năng, giá thành khác nhau phục vụ cho anh em mình.

0986686958

Active Member

Vậy bác đạo diễn đi nhé, anh em sẽ đánh gia chi tiết dàn HANET này. HDVP nhiều giọng ca hay đấy bác ạ.

Vui quá. Cảm ơn Anh em HDVP đã tin tưởng. Ủng hộ sản phẩm của HANET. Thấy sản phẩm đc anh em đón nhận như vậy, Anh em mình cảm thấy rất vui. Càng muốn cố gắng nhiều hơn để sản phẩm của HANET trở thành một thương hiệu tốt cho người tiêu dùng. Nhất là với anh em HD nhà mình. Từ đó sẽ có thêm nhiều sản phẩm khác, với các tính năng, giá thành khác nhau phục vụ cho anh em mình.
Hôm đó bác Bình kiếm cho em con AMP và Đôi Micro ngon ngon chút là ok ngay ấy mà:)
Loa của bác thì miễn bàn rồi:D

Bên trên