[KAIBOER]: Tổng hợp câu hỏi về KAIBOER (các dòng NMT khác vẫn có thể tham khảo được)

Meg2k

Ðề: [FAQ] Tổng hợp câu hỏi về KAIBOER (các dòng NMT khác vẫn có thể tham khảo được)

Đã giải quyết được vấn đề, là do phần DTS setting mình để mặc định là Digital(RAW) nên không ra âm thanh ở ngõ HDMI, sau khi chuyển thành Analog(PCM) thì đã có âm thanh rồi. Up lên FW mới nhất 1/6/2009 rất ngon và mượt, chưa thấy lỗi gì. Nhưng không hiểu sao khi up về FW của chính Kaiboer thì ko được, báo là cross-user is not allow.

Nếu không thích FW Popcorn thì bạn có thể quay về FW Kaiboer bằng 2 cách:
  1. Chạy Recovery Package của FW Kaiboer trên máy của bạn để nó restore về
  2. Trước khi bạn upgrade lên FW Popcorn, bạn đã backup lại FW của Kaiboer thành 1 tập tin (chính là tập tin mtd2 trong gói flash FW Popcorn vào K200/HDX đấy, bạn chỉ cần thay thế tập tin bạn đã backup trước đó thành mtd2 và tiến hành flash lại là ổn) :)

Lúc này máy của bạn là PCH, không phải K200 nữa nên bạn chạy FW của Kaiboer nó báo lỗi thế là đúng rồi 8->

Dr_slums

Ðề: [FAQ] Tổng hợp câu hỏi về KAIBOER (các dòng NMT khác vẫn có thể tham khảo được)

Cho em hỏi mua kaiboer rồi up firmware popcorn hour A110 hơn hay mua popcorn hour A110 hơn ạ? Em dang ỏi về tính năng sử dụng ạ.
Cảm ơn bác nhiều.

tdhvn

Active Member

Cho em hỏi mua kaiboer rồi up firmware popcorn hour A110 hơn hay mua popcorn hour A110 hơn ạ? Em dang ỏi về tính năng sử dụng ạ.
Cảm ơn bác nhiều.

Theo tôi nếu có thể như bác hỏi để so sánh giữa 2 em trên, thì mua popcorn hour A110 là hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

FULLHDVIETNAM

Cảm ơn bác nhiều.

Sau khi up firmware Kaiboer thành popcorn thì tính năng của nó như nhau thôi. Vấn đề là bác thích kiểu dáng nào thì mua kiểu dáng đấy thôi.

vosygiacdau2000

May NMT co the ket noi voi o HDD ngoai theo dinh dang NTFS duoc khong

Hi cac anh , chi
Toi la linh moi, moi tau duoc mot NMT hieu snazio model sz 1330s. Toi co mot vai o cung cam ngoai theo dinh dang FAt 32 hoac nTFS . Tuy nhien thiet bi NMT cua toi chi co the play duoc voi o HDD cam ngoai theo dinh dang FAt 32, khong the ket noi voi o HDD cam ngoai theo dinh dang NTFS. Toi khong hieu tai sao lai vay, rat mong cac anh chi giup do

babyblue

Well-Known Member

Các anh làm ơn cho em hỏi sao k100 của em không play file.iso được(khi play chỉ co tiếng mà không có hình+khi play xong bấm stop thì màn hình cũng tối thui luôn phai khởi động lại mới ra màn hình của k 100)em đang xài fw popcornhour 01-17-090201-15-POP-402.Các anh ai đã bị trường hợp này làm ơn chỉ em cách khắc phục với.Thanks mọi người

Chỉnh sửa lần cuối:

babyblue

Well-Known Member

làm ơn giúp em với các anh

mhck

Em muốn copy file video clip (quay bằng máy quay ổ cứng) trong PC vào ổ cứng trong Kaiboer 200. Em đã kết nối từ cổng PC USB trên Kaiboer 200 vào cổng USB trên PC. Không thấy PC nhận (kể cả khi bật và tắt nguồn Kaiboer). Vậy em phải làm thế nào ?.
Ko biết Kaiboer 200 có đọc được các file này ko?
Các bác giúp em với. Thanks

Meg2k

Em muốn copy file video clip (quay bằng máy quay ổ cứng) trong PC vào ổ cứng trong Kaiboer 200. Em đã kết nối từ cổng PC USB trên Kaiboer 200 vào cổng USB trên PC. Không thấy PC nhận (kể cả khi bật và tắt nguồn Kaiboer). Vậy em phải làm thế nào ?.

Nhớ cắm vào lỗ USB Host phía sau K200 chứ không phải port USB bên cạnh đâu bạn :).

VICH

Các anh làm ơn cho em hỏi sao k100 của em không play file.iso được(khi play chỉ co tiếng mà không có hình+khi play xong bấm stop thì màn hình cũng tối thui luôn phai khởi động lại mới ra màn hình của k 100)em đang xài fw popcornhour 01-17-090201-15-POP-402.Các anh ai đã bị trường hợp này làm ơn chỉ em cách khắc phục với.Thanks mọi người

Vấn đề này được nhắc tới nhiều rồi mà bác. Chức năng đọc file ISO của Kaiboer chưa được tốt và không ổn định nên bác phải dùng những chương trình đóng gói ISO tốt để tạo file ISO từ đĩa DVD. Như em vẫn dùng Nero rất ổn. Bác thử lấy 1 đĩa DVD rồi taọ file ISO cho K100 chạy xem sao.

tla

Member

Bạn có thể kiếm 1 soft rip dvd có bản quyền tại đây.

mhck

Nhớ cắm vào lỗ USB Host phía sau K200 chứ không phải port USB bên cạnh đâu bạn :).
Em cắm vào lỗ usb ở phía sau (đầu ra hình vuông chứ ko dẹt, có đề PC USB) mà ko được bác à.

FULLHDVIETNAM

Bác thay sợi cable USB mới nhé

wintui

Member

Cho mình hỏi, tại sao HDD có phụ đề cả dạng Srt & sub, chép cùng 1 folder, cùng tên file. nhưng sao NMT đọc không được phụ đề, trong khi đọc bằng PC thì OK. Do NMT hay tại file? Phải chỉnh sao để NMT đọc được phụ đề, nhờ anh em chỉ giáo. thanks

tdhvn

Active Member

Cho mình hỏi, tại sao HDD có phụ đề cả dạng Srt & sub, chép cùng 1 folder, cùng tên file. nhưng sao NMT đọc không được phụ đề, trong khi đọc bằng PC thì OK. Do NMT hay tại file? Phải chỉnh sao để NMT đọc được phụ đề, nhờ anh em chỉ giáo. thanks
Bác nên dùng Notepad để mở file .srt, rồi Save as theo dạng UTF-8 là OK ngay.

iemco

Các bác cho em hỏi với,em đang dùng K200 đã update fw popcorn xem film HD tốt nhưng có vấn đề là khi nghe nhạc flac thì âm thanh rất chói cho dù nghe bằng COX hoặc Optical như vậy có phái do lỗi của Fw không?

zil151

Member

Máy K200 của em trước xem những phim 1080p vẫn mượt, nhưng gần đây khi xem những phim trên thì có hiện tượng hình ảnh chạy bt được một lúc bỗng chậm hẳn như đang chạy ở chế độ slow vậy ( máy K200 đã update fw popcorn ). Vâỵ nguyên nhân là do đâu, mong các bác chỉ dùm em với

tethien

Active Member

+ NMT có hỗ trợ phụ đề không ?
Có, NMT hiện tại có thể hỗ trợ phụ đề các dạng sau SRT, SMI, SUB, SSA (Bạn nhớ là đổi tên phụ đề giống hệt như tập tin video cần xem thì mới được, firmware mới nhất của K100/k200 đã hiển thị được UTF-8 Vietnam, he he , firmware giữa tháng 4 tới sẽ hỗ trợ downmix DTS qua HDMI, hiện tại bạn vẫn có thể Downmix DTS qua cổng RCA được nha), NMT hỗ trợ chỉnh màu cho phụ đề, size, chuyển giữa các loại phụ đề, độ cao ....

+ NMT có hỗ trợ phụ đề nhúng (mux)không ?

Có, nó có hỗ trợ đó. Nhưng phải chắc rằng phụ đề nhúng vào phải ở dạng mà NMT hỗ trợ ví dụ .srt, .sub, .smi and .ssa * . Lưu ý là phiên bản K009 và K300 không sử dụng NMT Syabas nên không hỗ trợ phụ đề nhúng.

K200/100 có chơi được file phụ để srt rời (không mux vào file mkv) không?
Tôi có 01 con K200 nhưng đã thử chép file phụ đề vào cùng thư mục với file mkv, rename cho trùng với file mkv rồi nhưng nó vẫn không chơi được. Khi nhấn nút sub nó chỉ cho chọn các phụ đề đã mux sẵn thôi.
Mỗi lần xem phim phải mux vào chán quá.
Mà mux hết vào thì mỗi khi có yêu cầu reseed lại không thực hiện được.

Meg2k

K200/100 có chơi được file phụ để srt rời (không mux vào file mkv) không?
Tôi có 01 con K200 nhưng đã thử chép file phụ đề vào cùng thư mục với file mkv, rename cho trùng với file mkv rồi nhưng nó vẫn không chơi được. Khi nhấn nút sub nó chỉ cho chọn các phụ đề đã mux sẵn thôi.
Mỗi lần xem phim phải mux vào chán quá.
Mà mux hết vào thì mỗi khi có yêu cầu reseed lại không thực hiện được.

Bạn kiểm tra xem encoding của file phụ đề là gì nhé, nếu là UTF16 thì chuyển về UTF8 (bằng Notepad), NMT xem được phụ đề rời Unicode lâu lắm rồi bạn ơi ! :rolleyes: không cần mux chi cho phiền phức (coi chừng mấy tập tin .srt bạn đang có đang ở chuẩn TCVN3 - cái này dành cho mấy dòng TviX, convert nó thành Unicode đi bạn).

tethien

Active Member

Bạn kiểm tra xem encoding của file phụ đề là gì nhé, nếu là UTF16 thì chuyển về UTF8 (bằng Notepad), NMT xem được phụ đề rời Unicode lâu lắm rồi bạn ơi ! :rolleyes: không cần mux chi cho phiền phức (coi chừng mấy tập tin .srt bạn đang có đang ở chuẩn TCVN3 - cái này dành cho mấy dòng TviX, convert nó thành Unicode đi bạn).

phụ đề của mình là Unicode UTF-8 dạng srt.

Để mình thử lại xem sao.

Bên trên