[Kaiboer]: NMT Jukebox - Quản lý phim HD trên máy HD NMT của bạn (tested on K200)

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: [Kaiboer]: NMT Jukebox - Quản lý phim HD trên máy HD NMT của bạn (tested on K200)

MrBo682 bác chỉ dùm e cách generate HTML với!! hixx!! đag xài win7 64bit hok bít sao vào dấu DOS gì đó để đánh câu lệnh!! chỉ dùm cụ thể chút nha!! mình gà lắm!! thanks mấy bác trc!!!

Start > All program> Accessories > command prompt

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: [Kaiboer]: NMT Jukebox - Quản lý phim HD trên máy HD NMT của bạn (tested on K200)

Mình đã tạo được file index.html với NMT và HDD box, còn HDD trong PC thì làm sao?vì khi chọn cách xem thi không chọn HARD_DISK hoặc USB_DRIVE_A-1 mà chọn Network browse, mình share HDD trong PC qua mạng LAN để NMT thấy được ổ đĩa D chứa phim của mình.

Bạn vào setting của K200 (hay Pop A110),add network drive (mount networkdrive).Việc này tương tự add shortcut ổ mạng cho K200 thấy

nickytun

Member

Start > All program> Accessories > command prompt

haiz!! mình đã thử gòi mà có đc đâu!!! mình extract YAMJ ra ổ I sau đó dùng câu lệnh cd để chuyển vào YAMJ mà có thấy dzô đâu!! vẫn nằm ngay ổ C!! chán ghê!! đành làm theo cách của bên networkmediatank.com dzị!! down cai YAMJ GUI dzìa gòi chạy nó tạo ra file my_YAMJ.cmd lun chỉ cần chạy file đó là cập nhập dữ liệu lun!! mới thử HDD trên PC thấy cũng ok nhưng hok bít HDD trên NMT thì sao nữa??? chắc mai test thử!! có bác nào thử cách này chưa dzị?? cho mình chút ý kiến!! thanks

http://code.google.com/p/moviejukebox/wiki/StepByStepInstall

vào xem thử

MrBo682

Well-Known Member

haiz!! mình đã thử gòi mà có đc đâu!!! mình extract YAMJ ra ổ I sau đó dùng câu lệnh cd để chuyển vào YAMJ mà có thấy dzô đâu!! vẫn nằm ngay ổ C!! chán ghê!! đành làm theo cách của bên networkmediatank.com dzị!! down cai YAMJ GUI dzìa gòi chạy nó tạo ra file my_YAMJ.cmd lun chỉ cần chạy file đó là cập nhập dữ liệu lun!! mới thử HDD trên PC thấy cũng ok nhưng hok bít HDD trên NMT thì sao nữa??? chắc mai test thử!! có bác nào thử cách này chưa dzị?? cho mình chút ý kiến!! thanks

http://code.google.com/p/moviejukebox/wiki/StepByStepInstall

vào xem thử

Bạn gõ dòng lệnh cd C:\YAMJ như thế này nhé
Các complain kiểu này làm các cao thủ họ rời forum đi hết là phải rồi :(
Soft kia dùng cũng vậy.Tùy theo sở thích mổi người.Thấy cái nào dễ thì cứ chọn

nickytun

Member

Bạn gõ dòng lệnh cd C:\YAMJ như thế này nhé
Các complain kiểu này làm các cao thủ họ rời forum đi hết là phải rồi :(
Soft kia dùng cũng vậy.Tùy theo sở thích mổi người.Thấy cái nào dễ thì cứ chọn

mình nói mình extract YAMJ ra ổ I mà chứ có phải ổ C đâu mà dùng lệnh đó!! hix!! tại mình hok bít nên mới hỏi chứ có complain gì đâu!! haiz!! mình đã làm như bạn nói mà hok đc nên mới post bài hỏi mà!!

nukenuky

Member

E thử cách cho file html trỏ đến file film bằng đường dẫn tương đối thì thành công trên PC rồi. Bạn nào xem film bằng máy tính (không bằng HD player) thì dùng cách này OK.

Không biết trên NMT có hỗ trợ đường dẫn tương đối không? (updated: hỗ trợ tốt)

Cụ thể em làm như sau:

fimls em lưu ở usb hardisk: F:\PHIM_HD
chương trình Jukebox em lưu trên usb hard disk luôn: F:\YAMJ

1. Sửa file (nếu chưa có thì tạo) F:\YAMJ\moviejukebox.properties sao cho nội dung chỉ có mỗi dòng này
mjb.playerRootPath=../

2. Vào dos: lần lượt chạy
F:
cd YAMJ
moviejukebox F:\PHIM_HD

sau khi chạy xong thì vào F:\PHIM_HD\index.html mà play thôi

Nếu có nhiều thư mục chứa film, ví dụ: F:\FilmTrungQuoc thì em lại chạy moviejukebox F:\FilmTrungQuoc. Như vậy mỗi thư mục em có 1 file index riêng.
Cách này dễ làm, không cần sửa file xml library em thấy phức tạp quá

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên