[Kaiboer K530i] Với Sigma 8655 một thay thế hoàn hảo cho K200

hoanvu9000

Ðề: [Kaiboer K530i] Với Sigma 8655 một thay thế hoàn hảo cho K200

firmware mới gởi bác , có phần copy mà bác , bác kết nối 2 hdd chép dc mà

Là sao pác, kết nối 2 HDD = cách nào, dùng qua dock - USB hay gắn trực tiếp Kaiboer vào Computer được ???

virus_vqa

Là sao pác, kết nối 2 HDD = cách nào, dùng qua dock - USB hay gắn trực tiếp Kaiboer vào Computer được ???

chỉ chép dc 2 hdd kết nối với hd player ( một gắn trong và 1 gắn ngoài theo cổng sata )

dqbinh

Member

ps all : sắp ra mắt bản firmware mới nhất cho model này , fix tất cả các lỗi và do chính hãng kaiboer hỗ trợ người tiêu dùng có thể load và up firmware dễ dàng , (chậm nhất là trong tháng 9 này) bao gồm các chức năng : sao chép xóa file , duyệt poster , kết nối pc, hỗ trợ các loại bluetooth wifi ...
sẽ post lại tất cả tính năng mới sau khi test xong [/B][/SIZE][/QUOTE]

Bổ sung thêm những tính năng trên cũng rất đáng giá.
Nhưng có lẽ kaiboer nên fix luôn phần chơi Folder + ISO Bluray cũng như DVD có hỗ trợ Menu một cách đầy đủ như các đầu khác thì càng tuyệt.
và phần kết nối với computer cũng vậy. khg thể kết nối với windows7 và ngược lại!?
mang tên model chip mới nhưng tính năng chưa đầy đủ hòan chỉnh thì rất thiếu sót.
hy vọng kaiboer fix sớm cho 1-2 bản firmware sắp tới thì mừng. :D

virus_vqa

Tốc độ chép chậm lém, ko đạt chuẩn USB 2.0 :(, 1 phim ~ 2GB thôi muh chép ~15p :((
chép bằng hd player khg thể so sánh với pc dược
ps all : sắp ra mắt bản firmware mới nhất cho model này , fix tất cả các lỗi và do chính hãng kaiboer hỗ trợ người tiêu dùng có thể load và up firmware dễ dàng , (chậm nhất là trong tháng 9 này) bao gồm các chức năng : sao chép xóa file , duyệt poster , kết nối pc, hỗ trợ các loại bluetooth wifi ...
sẽ post lại tất cả tính năng mới sau khi test xong [/B][/SIZE]

Bổ sung thêm những tính năng trên cũng rất đáng giá.
Nhưng có lẽ kaiboer nên fix luôn phần chơi Folder + ISO Bluray cũng như DVD có hỗ trợ Menu một cách đầy đủ như các đầu khác thì càng tuyệt.
và phần kết nối với computer cũng vậy. khg thể kết nối với windows7 và ngược lại!?
mang tên model chip mới nhưng tính năng chưa đầy đủ hòan chỉnh thì rất thiếu sót.
hy vọng kaiboer fix sớm cho 1-2 bản firmware sắp tới thì mừng. :D[/QUOTE]

lô hàng mới nhất đã có cổng kết nối trực tiếp với pc thông qua cổng usb
em đang chờ bản fix lỗi iso của kaiboer , sẽ có trong tháng 9 này :)

chenzenvl

Well-Known Member

chép bằng hd player khg thể so sánh với pc dược

ko phải đâu bro ơi, cái mình so sánh là với em Egreat R2A cơ (trước khi dùng em này) :(

Còn 1 cái hơi củ chuối của em nó nữa là khi cắm điện, nhấn power trên remote thì chả thấy đèn gì sáng hết :| làm cứ tưởng chưa nhấn ăn, sẽ nhấn nhấp vài lần >:) , seo nó ko làm khi boot cũng hiển thị đèn led nhỉ :-?

Tiện đây cũng đưa vài nhận xét bản thân về em này trên phương diện HD Player so với em Egreat R2A đã dùng. Mục đích để bro nào thấy cần hoàn thiện và biết cách feedback cho kaiboer cập nhật trong firmware tới thì giúp với :)

Thứ nhất: về khoảng tiện lợi trong việc seek thì Egreat ăn đứt với mọi tiện ích trong phím search.
Thứ hai: Em này ko thể đọc chapter trong file .mkv (một thiếu sót rất lớn khi bản thân em nó đã yếu trong việc đọc file ISO), hy vọng firmware mới sẽ fix được.
Thứ ba: cái quạt quay kêu to hơn nhiều so với em Egreat :(
Thứ tư: đối với các HDD box gắn ngoài có chế độ nghỉ như Seagate AgentGo thì em này lại thể hiện 1 điều chuối là khi đã để HDD gắn ngoài vào trạng thái idle, thì em nó ko truy suất được nữa (Egreat R2A thì vô tư), cũng hy vọng firmware mới sẽ khắc phục :(
Thứ năm: tốc độ chép từ HDD gắn ngoài vào HDD gắn trong cũng rất chậm hơn hẳn so với Egreat R2A, muh em nó lại chẳng có cách kết nối để chép trực típ từ PC mới chán :(

Nói chung về tổng thể chơi em này với hy vọng chủ yếu vào việc hình ảnh, âm thanh vượt trội hơn thì tương đối thỏa mãn rùi nhưng những gì mất đi so với Egreat R2A thì cũng gây hụt hẫng rất nhiều :(

virus_vqa

ko phải đâu bro ơi, cái mình so sánh là với em Egreat R2A cơ (trước khi dùng em này) :(

Còn 1 cái hơi củ chuối của em nó nữa là khi cắm điện, nhấn power trên remote thì chả thấy đèn gì sáng hết :| làm cứ tưởng chưa nhấn ăn, sẽ nhấn nhấp vài lần >:) , seo nó ko làm khi boot cũng hiển thị đèn led nhỉ :-?

Tiện đây cũng đưa vài nhận xét bản thân về em này trên phương diện HD Player so với em Egreat R2A đã dùng. Mục đích để bro nào thấy cần hoàn thiện và biết cách feedback cho kaiboer cập nhật trong firmware tới thì giúp với :)

Thứ nhất: về khoảng tiện lợi trong việc seek thì Egreat ăn đứt với mọi tiện ích trong phím search.
Thứ hai: Em này ko thể đọc chapter trong file .mkv (một thiếu sót rất lớn khi bản thân em nó đã yếu trong việc đọc file ISO), hy vọng firmware mới sẽ fix được.
Thứ tư: đối với các HDD box gắn ngoài có chế độ nghỉ như Seagate AgentGo thì em này lại thể hiện 1 điều chuối là khi đã để HDD gắn ngoài vào trạng thái idle, thì em nó ko truy suất được nữa (Egreat R2A thì vô tư), cũng hy vọng firmware mới sẽ khắc phục :(
Thứ năm: tốc độ chép từ HDD gắn ngoài vào HDD gắn trong cũng rất chậm hơn hẳn so với Egreat R2A, muh em nó lại chẳng có cách kết nối để chép trực típ từ PC mới chán :(

Nói chung về tổng thể chơi em này với hy vọng chủ yếu vào việc hình ảnh, âm thanh vượt trội hơn thì tương đối thỏa mãn rùi nhưng những gì mất đi so với Egreat R2A thì cũng gây hụt hẫng rất nhiều :(

cái này dòng mới nhất của k530i đã có

mình đã ý kiến vấn đề này , bản firmware đầu tiên em nó chơi theo chapter khi play bluray nhưng khg hỗ trợ phụ đề SRT rời , qua bản firmware thứ 2 thì khg chơi được chapter nữa nhưng hỗ trợ SRT rời ngay cả cho bluray
iso yếu thì cũng đã ý kiến

không bik tại tai mình kém hay khg nhưng mình thấy quạt rất êm chẳng nghe tiếng gì ( có 1 em để ở nhà để tối về thư giản xí :) )

cái này mình chưa test bao h , vì mình toàn xài hdd gắn trong , sẽ ý kiến vấn đề này với hãng

hãng đã fix trong lô hàng mới nhất đã có cổng kết nối PC

Nói chung về tổng thể chơi em này với hy vọng chủ yếu vào việc hình ảnh, âm thanh vượt trội hơn thì tương đối thỏa mãn rùi nhưng những gì mất đi so với Egreat R2A thì cũng gây hụt hẫng rất nhiều
sẽ gởi ý kiến người tiêu dùng đến với Kaiboer

Chân thành cảm ơn bạn đã góp ý

Chỉnh sửa lần cuối:

MrBo682

Well-Known Member

Nhận xét của bác chuẩn quá ....
Cái quạt nó nằm chổ nào vậy bác :-??:-??:-??

Toàn mấy thằng "Tàu" cũng có thằng này hơn thằng kia ^#(^^#(^^#(^

kungfupanda

Bác Bo này nghịch gớm, chưa chi đã banh bụng e hoa khôi này ra rồi.

chenzenvl

Well-Known Member

Nhận xét của bác chuẩn quá ....
Cái quạt nó nằm chổ nào vậy bác :-??:-??:-??

ủa, bên hông đối diện với chỗ lắp HDD có cái quạt muh bro :|

hix hix... có mấy cái mình mong muốn thay đổi (kết nối PC, sáng đèn ngay khi máy bật) thì hãng fix bằng cách ra cái mới chứ ko phải fix firmware :( hy vọng các thiếu xót còn lại sẽ ko fix như vậy ^:)^

FULLHDVIETNAM

ủa, bên hông đối diện với chỗ lắp HDD có cái quạt muh bro :|

hix hix... có mấy cái mình mong muốn thay đổi (kết nối PC, sáng đèn ngay khi máy bật) thì hãng fix bằng cách ra cái mới chứ ko phải fix firmware :( hy vọng các thiếu xót còn lại sẽ ko fix như vậy ^:)^

Bác cứ yên tâm chắc vụ file ISO sẽ fix bằng FW thôi chứ đâu cần can thiệp phần cứng đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

virus_vqa

bản firmware mới nhận hôm nay , upgrade khá nhiều tín năng nhưng vẫn còn vấn đề với thúy nga iso 93 trở về trước

FULLHDVIETNAM

bản firmware mới nhận hôm nay , upgrade khá nhiều tín năng nhưng vẫn còn vấn đề với thúy nga iso 93 trở về trước

Bác đốc thúc Kaiboer nhanh nhanh 1 chút cho anh em nhờ . Mong cả vào bác đó.

chenzenvl

Well-Known Member

tiện thì bro đề nghị thêm kaiboer trong vấn đề seek phim, khi hiện thanh chạy thì sau khi chọn vị trí và nhấn Enter thì đừng mất thanh chạy (vì chưa chắc đã tìm đến đúng chỗ cần xem, mất công lại nhấn chờ nó hiện lên lại), cũng như khi nhấn phần GOTO thì đề nghị có thể tương tác bằng các phím hướng (mũi tên) và có số mặc định sẵn là 00:00:00 hay tại thời điểm nhấn, chứ --:--:-- rùi bắt nhấn bằng số ko thì ko làm gì được thì bất tiện lém :-??

trên web ko tìm thấy phần feedback đến kaiboer nên đành trông chờ các bro chuyên gia phân phối :)

virus_vqa

Bác đốc thúc Kaiboer nhanh nhanh 1 chút cho anh em nhờ . Mong cả vào bác đó.
em sẽ gởi ý kiến người tiêu dùng đếnvới Kaiboer thui bác ơi
tiện thì bro đề nghị thêm kaiboer trong vấn đề seek phim, khi hiện thanh chạy thì sau khi chọn vị trí và nhấn Enter thì đừng mất thanh chạy (vì chưa chắc đã tìm đến đúng chỗ cần xem, mất công lại nhấn chờ nó hiện lên lại), cũng như khi nhấn phần GOTO thì đề nghị có thể tương tác bằng các phím hướng (mũi tên) và có số mặc định sẵn là 00:00:00 hay tại thời điểm nhấn, chứ --:--:-- rùi bắt nhấn bằng số ko thì ko làm gì được thì bất tiện lém :-??

trên web ko tìm thấy phần feedback đến kaiboer nên đành trông chờ các bro chuyên gia phân phối :)

dùng phím mũi tên được mà bác

virus_vqa

bác up firmware mới nhất tại đây nha
http://www.kaiboerhd.com/support_view.php?id=215
giải quyết dc khá nhiều vấn đề
lỗi tồn tại cuối cùng là iso thúy nga nhưng vẫn có cách giải quyết là dùng winrar bung ra và chạy ngon lành

phongdang

Active Member

Bác Virus,

Con K550i nhà mình không sử dụng được nút "fr" (fast rewind - 2x, -4x,.., -16x) còn nút "ff" (fast forward) vẫn sử dụng được bình thường. Khi bấm vào nút "fr" thì trên máy báo là "unsupported". Mình thử vào menu và bấm "fr" cũng báo là unsupported. Mình đã update firmware mới nhất ngày hôm nay thì vẫn báo lỗi. Không biết có phải máy mình có vấn đề hay là do firmware có lỗi. Bác check lại giúp mình nhé. Nếu thực sự firmware có lổi thì bác báo hãng giúp. Many thanks.

virus_vqa

Bác Virus,

Con K550i nhà mình không sử dụng được nút "fr" (fast rewind - 2x, -4x,.., -16x) còn nút "ff" (fast forward) vẫn sử dụng được bình thường. Khi bấm vào nút "fr" thì trên máy báo là "unsupported". Mình thử vào menu và bấm "fr" cũng báo là unsupported. Mình đã update firmware mới nhất ngày hôm nay thì vẫn báo lỗi. Không biết có phải máy mình có vấn đề hay là do firmware có lỗi. Bác check lại giúp mình nhé. Nếu thực sự firmware có lổi thì bác báo hãng giúp. Many thanks.

Khi bấm vào nút "fr" thì trên máy báo là "unsupported".
cái này bị với 1 số file , mình test iso thì khg bị , bạn load bản firmware mới nhất , dùng phím mũi tên trên remote sẽ giải quyết ổn thỏa vấn đề fr bằng cách nhấn mủi tền về

SlashPrG

Member

Bác Virus :
Tìm mỏi mắt ko thấy chân tay của bác ở HN, bác xem có cách nào chuyển ra HN hộ em với. Xin cảm ơn.

dcd

Member

không hiểu sao mình xem phim bằng em K550i này vẫn thấy giựt hình dữ lắm. Thử phim "11 tên cướp thế kỉ" cảnh cuối cùng 11 người đứng trước hồ nước nó lia máy qua từng người thấy giựt giữ lắm. Trong khi mình coi thử trên tivi Samsung thì ko bị. Thấy có vẻ cái đầu này không ổn định lắm.

Bên trên