K+ độc quyền, dân nghèo, bóng đá là thứ xa xỉ!

congtu_88

Active Member
Ðề: K+ độc quyền, dân nghèo, bóng đá là thứ xa xỉ!

Chỉ các thế hệ đầu thu t seari của VTC mới ko xem được thể thao thôi, chứ từ D901 -...HD02 thì xem tốt, các bác nên hiểu VTC là doanh nghiệp làm ăn phải thu lợi , nên việc khóa mã thu tiền ,bán đầu thu là bình thường...nếu VTC được hổ trợ như VTV thì hẵn nó đã cho bác xem với các chương trình hay chứ ko èo ọt như VTV. Các trận VN đá VTC chuyển nội dung kênh VTV3 thành VTV2 để phục vụ người xem, ở ngoại hạng anh chuyển kênh htv7 thành htv2 , trong khi vtv3 nói là kênh thể thao giải trí nhưng thực chất chỉ là kênh bán quảng cáo thu lợi cho VTV thôi,sao các bác ko tự hỏi tại sao bóng đá ko trực tiếp trên VTV3 mà lại trực tiếp trên VTV2, xét về đạo đức quan tâm người lao động, tính chất cộng đồng VTC vẫn tốt hơn VTV và K+, mới đây VTC còn vận động ủng hộ đồng bào miền trung hơn 1,5tỉ đồng,nếu các bác có thời gian cứ mở kênh VTC14 mà xem bên K+ có kênh nào hay hơn em sẽ đập tivi khỏi xem TH nữa. Đừng so sánh giữa VTC và VTV hay K+ vì VTC vươn lên từ 2 bàn tay trắng, từ khối óc sự sáng tạo của người VN ta.

tớ cũng có ý kiến giống cậu. Ban đầu thì bực mình nhưng khi để ý hóa ra cứ tới bóng đá thì HTV7 chuyển thành HTV2, mà hình ảnh thì ổn nữa.

CutWind

Óc như shirt mà cũng nói ra câu đấy được, VTC mua bản quyền có 300.000 usd để được phát trên sóng HD, nó mà mua được phát trên hệ SD thì xin lỗi K+ không có cửa mà thoải mái tung tác đến bây giờ đâu nhé.

Kinh doanh thì không phải mặt hàng nào hét giá cũng cố phải mua đâu nhé, nếu phải mua vì nhiệm vụ chính trị thì chính VTV phải là người đầu tiên mua để người dân được xem chứ không phải VTC. Đừng có đánh bùn sang ao kiểu đấy.
Còn h tối thứ 7 trên sóng kts mặt đất vẫn có kênh HN1,2 chiếu EPL đấy. còn chủ nhật thì chẳng có ai ngoài K+ nhà chú độc quyền đâu.

Nếu chỉ vì bị Ban nic hay mất chức mà giờ lại có những lời ăn tiếng nói như vậy thì quả thực phải đánh giá lại nhân cách của chú. người đàng hoàng không bao giờ có cách sử sự tiểu nhân đến như vây.

P/S: Nếu VTC mà được phép cho các đài địa phương tiếp sóng thì xin lỗi nhé, không phải chờ đến 3 năm K+ mới sập mà chỉ trong vòng 1 năm thôi nhé.

Cay cú quá nhỉ, nói với mấy con .... như thế này mệt quá.
Có tiền thì xem, không thì thôi, chả ai bắt phải bỏ tiền ra xem cả.
Dân nghèo còn lo kiếm tiền, hơi đâu mà đi xem bóng đá nữa chứ.
8h tối lên giường đi ngủ hết rồi, có rỗi việc như mấy thằng chỉ biết lên mạng Anti K+ như ông đâu.

quaxoai89

Active Member

8h tối lên giường đi ngủ hết rồi, có rỗi việc như mấy thằng chỉ biết lên mạng Anti K+ như ông đâu.

nghe ông nói câu này thì bik ông có học và đạo đức đến mức nào rồi.Cắt chức quá hợp lý

midataka

Member

chẳng biết ai cay cú đâu, chẳng trách người ta xử chú cũng phải thôi:-"

bỏ đồng tiền ra phải biết nó đem lại cho mình cái gì, chứ không phải cứ đâm đầu vào, nó bảo ăn shirt cũng ăn à.

HoangGa

Banned

Mấy bác này tranh cãi suốt ngày về vấn đề này mà ko chán à, có tiền thì xem, ko tiền thì thôi, quan điểm của em rất đơn giản.
Những người dân nghèo họ còn trăm việc phải lo, thời gian đâu mà ngồi xem bóng đá hả các bác, họ không kêu thì sao các bác phải kêu.
Cái lo chính bây giờ là điện và nước kia kìa, không có điện thì đến K giời cũng chịu, lo mấy thứ đó đi, đừng ở đây mà tranh cãi nữa, mấy ông vô công rồi nghề

CutWind

chẳng biết ai cay cú đâu, chẳng trách người ta xử chú cũng phải thôi:-"

bỏ đồng tiền ra phải biết nó đem lại cho mình cái gì, chứ không phải cứ đâm đầu vào, nó bảo ăn shirt cũng ăn à.

Nói ếch ko chịu được, tiền chứ có phải vỏ hến đâu, mồ hôi nước mắt làm ra chứ có phải nhặt ở ngoài đường đâu mà ko suy nghĩ.
Tao thích thì tao mua, thuận mua vừa bán, chả ai ép tao phải tẩy chay nó cả.
Thỏa mãn cái sự đam mê nó khổ thế, đã ko mua thì thôi, đừng có giở mấy cái giọng cùn bẩn thỉu ra.
Còn vấn đề chức với quyền trong diễn đàn này, chẳng ai xử tao cả, đấy là do tao tự nguyện ko làm nữa để vào tranh cãi cho thoải mái với mấy đứa ko biết còn nhiều chuyện.

dragonlee

Well-Known Member

Em cứ vào sân Lạch Tray xem Xi Măng Hải Phòng đá cho sướng, K+ với K- chẳng có ý nghĩa gì với em :))

nói như cậu thì dân nghèo họ chỉ biết kiếm tiền thôi ah. Họ ko dc xem đá bóng ah. Nói như shirt ấy. Thật là vô đạo đức,

HoangGa

Banned

Phản đối K+ vì đã tước quyền được xem bóng đá của dân nghèo, phản đối VTC vì chỉ phát bóng đá trên kênh HD, phản đối VTV vì không phát giải Anh miễn phí như mấy năm về trước.

bobby06

Member

tớ cũng có ý kiến giống cậu. Ban đầu thì bực mình nhưng khi để ý hóa ra cứ tới bóng đá thì HTV7 chuyển thành HTV2, mà hình ảnh thì ổn nữa.

Ngày trước VTV3 còn hay phát truyền hình trực tiếp kể cả bóng đá, ngày nay các giờ vàng đã bán hết cả năm rồi, làm sao mà cắt đi để truyền hình trực tiếp được nữa:-??:-??

không lẽ dân nghèo muốn đi Toyota hay BMW thì cũng kêu gọi nó giảm giá à,không giảm thì chửi bới?????

đet. Nói ngu như shirt ấy. So sánh ko khác gì trẻ mẫu giáo.

lấy ví dụ như thế nào là quyền của em, cứ chuyện gì cũng lấy cái nghèo ra làm bình phong thì chẳng hay ho gì,ai ai có tiền thì cũng phải bỏ công sức lao đông ra mà có,đâu phải tiền tự nhiên trên trời rớt xuống, biết mình nghèo thì cố gắng kiếm tiền nhiều vào, la làng mình nghèo thì có được cái gì đâu.

atamd

Active Member

lấy ví dụ như thế nào là quyền của em, cứ chuyện gì cũng lấy cái nghèo ra làm bình phong thì chẳng hay ho gì,ai ai có tiền thì cũng phải bỏ công sức lao đông ra mà có,đâu phải tiền tự nhiên trên trời rớt xuống, biết mình nghèo thì cố gắng kiếm tiền nhiều vào, la làng mình nghèo thì có được cái gì đâu.

Cái ĐCM mày, mày lấy ví dụ thế nào là chuyện của mày nhưng ít ra cái ví dụ của mày nó cũng phải có chút iốt chứ, Người nghèo thì họ ko cần BMW hay Toyota gì hết nhưng để đi đến đích của 1 con đường thì họ có thể đi xe bus, xe máy, xe đạp hoặc thậm chí đi bộ chứ ko phải là đek có lựa chọn nào khác ngoài mấy cái BMW, Toyota... mày lấy ra minh hoạ cho cái ví dụ ko có não của mày, chắc mày chưa bao giờ nghèo hoặc chưa bao giờ chứng kiến những người nghèo thật sự. Mày có bao giờ xem chương trình "Vượt qua chính mình" hay chưa? mày có thấy những người dân, người mà dưới cái sign UH của mày kêu là đồng bào ấy, chỉ nợ có 2-3triệu mà làm quần quật gần chục năm trời ko trả nổi hay chưa, mày biết treo cái sign ấy lên nhưng cái đầu của mày có hiểu ý nghĩa của nó hay ko? Ai muốn tự nhận mình nghèo, người ta có muốn nghèo hay ko?
Quay trở lại với vấn đề K+, nói thẳng cho mày biết nếu thằng K+ ko có cái trò mua độc quyền các trận bóng đá phát ngày chủ nhật thì có chó nó thèm xem, mày đừng ở đó mà vênh cái mặt lên rằng K+ hay thế này, K+ hay thế kia, thằng K+ ngoài cái vốn ra thì nó có gì? Ra kênh truyền hình nhưng ko thu hút được nhiều khách hàng thì lại quay sang trò mèo mua khách hàng của nhãn hiệu truyền hình khác, kinh doanh như nó thì 1 đứa học cấp 3 cũng làm được chứ cần quái gì thằng Liết. Mày nói mày chỉ là người sử dụng K+ chứ ko phải PR cho nó vậy sao mỗi bài viết, câu chữ của mày cứ như thờ nó lên đầu thế, ko nhắc đến là mày ngứa ko chịu được hả.

P/S mod ban thì cứ ban, cùng lắm lập nick khác nhưng với cái bọn PR rẻ tiền và chỉ biết lợi ích trước mắt, quên đi công đồng thì tôi phải chửi.

Cái ĐCM mày, mày lấy ví dụ thế nào là chuyện của mày nhưng ít ra cái ví dụ của mày nó cũng phải có chút iốt chứ, Người nghèo thì họ ko cần BMW hay Toyota gì hết nhưng để đi đến đích của 1 con đường thì họ có thể đi xe bus, xe máy, xe đạp hoặc thậm chí đi bộ chứ ko phải là đek có lựa chọn nào khác ngoài mấy cái BMW, Toyota... mày lấy ra minh hoạ cho cái ví dụ ko có não của mày, chắc mày chưa bao giờ nghèo hoặc chưa bao giờ chứng kiến những người nghèo thật sự. Mày có bao giờ xem chương trình "Vượt qua chính mình" hay chưa? mày có thấy những người dân, người mà dưới cái sign UH của mày kêu là đồng bào ấy, chỉ nợ có 2-3triệu mà làm quần quật gần chục năm trời ko trả nổi hay chưa, mày biết treo cái sign ấy lên nhưng cái đầu của mày có hiểu ý nghĩa của nó hay ko? Ai muốn tự nhận mình nghèo, người ta có muốn nghèo hay ko?
Quay trở lại với vấn đề K+, nói thẳng cho mày biết nếu thằng K+ ko có cái trò mua độc quyền các trận bóng đá phát ngày chủ nhật thì có chó nó thèm xem, mày đừng ở đó mà vênh cái mặt lên rằng K+ hay thế này, K+ hay thế kia, thằng K+ ngoài cái vốn ra thì nó có gì? Ra kênh truyền hình nhưng ko thu hút được nhiều khách hàng thì lại quay sang trò mèo mua khách hàng của nhãn hiệu truyền hình khác, kinh doanh như nó thì 1 đứa học cấp 3 cũng làm được chứ cần quái gì thằng Liết. Mày nói mày chỉ là người sử dụng K+ chứ ko phải PR cho nó vậy sao mỗi bài viết, câu chữ của mày cứ như thờ nó lên đầu thế, ko nhắc đến là mày ngứa ko chịu được hả.

P/S mod ban thì cứ ban, cùng lắm lập nick khác nhưng với cái bọn PR rẻ tiền và chỉ biết lợi ích trước mắt, quên đi công đồng thì tôi phải chửi.

Nọng trong người. Lắm ông cũng hay thật, ảo vãi...Ai thích gì thì dùng đấy, stop đi các ông.

demon_bn

Member

Chửi hay. bác nên chửi thêm thằng Cutwind nữa, trước nó là MrMilan đấy. Nghe kais giọng ngứa tiết k chịu đc. Đành rằng ai có $ người đó dùng sản phẩm tốt. Nhưng k nên giở cái trò "ĐỘC QUYỀN ", có giỏi thì cạnh tranh bằng dịch vụ, bằng chất lượng í.~X(~X(~X(

atamd

Active Member

Chửi hay. bác nên chửi thêm thằng Cutwind nữa, trước nó là MrMilan đấy. Nghe kais giọng ngứa tiết k chịu đc. Đành rằng ai có $ người đó dùng sản phẩm tốt. Nhưng k nên giở cái trò "ĐỘC QUYỀN ", có giỏi thì cạnh tranh bằng dịch vụ, bằng chất lượng í.~X(~X(~X(

Thằng K+ mà ko có núi tiền thì nó banh xác từ lâu rồi. Cutwind thì mình chửi rồi, xem thêm chi tiết tại đây #post 34 :D

HoangGa

Banned

Mấy bố này trong đây như đàn bà thế nhỉ, ảo vãi cả ra, anti thì cũng phải anti có học một tí, không người ta khinh cho, có mỗi việc ko xem được bóng đá thôi mà cứ xoắn cả lên, để thời gian mà kiếm tiền đi.

Bên trên