K+ biến khách hàng thành thượng đế =))

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: K+ biến khách hàng thành thượng đế =))

Lí do tẩy chay K+ của bác Việt Anh rất giống em :)
Chủ nhật em đưa cả nhà đi chơi, có thể tốn kém hơn xem K+ thật nhưng không chống lại lợi ích của đa số nhân dân. Tẩy chay tất cả những gì độc quyền (trừ xăng, điện, nước em chưa tẩy chay được :(), chả có cái sự độc quyền nào mang lại lợi ích cho dân cho nước cả.

@ các bác phản đối Milan
Em và Milan đều là điều hành viên, những ý kiến và các hành xử của bác Milan được tôn trọng nếu không làm gì sai với nội quy diễn đàn.
Nếu có sự xóa bài sai nguyên tắc thì các bác có thể thắc mắc cụ thể tại box An ninh trật tự nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

HdNDL82

Member

em hoàn toàn đồng ý với bác THẮNG. Càng độc quyền, càng phục vụ người dân kém, càng hống hách

Phải cần có sự cạnh tranh :D

MrMilan

Banned

Bạn biết gì mà nói vậy? bạn thử tìm xem trên diễn đàn có bài nào của tôi chửi bậy chưa? K+ thực ra ko cần nói nhiều chính quy luật thị trường sẽ quyết định số phận của nó.
@Mr Milan: Là Mod thiết nghĩ trước khi viết bài bạn nên cân nhắc, đằng này chủ đề của bạn viết tôi viết theo cuối cùng bạn xoá bài với lý do lạc đề. Còn bạn xoá bài của tôi ở đâu tự bạn biết.

Mình xóa bạn với lý do lạc đề ko có gì sai

Lý do: đang ở topic bàn luận về việc HTVC chiếu giải Anh vào chủ nhật, thì bạn và một số bạn khác và tôi lại bàn sang vấn đề bản quyền Window và tranh cãi về vấn đề này nhiều hơn nội dung mà chủ topic đã post nên.
Chính vì thế, mình xóa một loạt các bài bàn về Windown bản quyền về hệ điều hành ở đó ( cả bài của tôi viết lạc đề cũng bị xóa )

@ các bác phản đối Milan
Em và Milan đều là điều hành viên, những ý kiến và các hành xử của bác Milan được tôn trọng nếu không làm gì sai với nội quy diễn đàn.
Nếu có sự xóa bài sai nguyên tắc thì các bác có thể thắc mắc cụ thể tại box An ninh trật tự nhé.

Đúng bác ạ. em làm sai thì cứ thắc mắc, nhưng em đảm bảo ko làm sai cái gì. Tranh luận thì tranh luận, ủng hộ K+ thì em cũng ủng hộ rồi, nhưng ko làm sai với quy định của HDVN.
Bạn nào thắc mắc về vấn đề mình xóa bài sai nguyên tắc thì cứ post bài trong box An Ninh Trật tự, mình sẽ trả lời.

mdk

Active Member

Mình xóa bạn với lý do lạc đề ko có gì sai

Lý do: đang ở topic bàn luận về việc HTVC chiếu giải Anh vào chủ nhật, thì bạn và một số bạn khác và tôi lại bàn sang vấn đề bản quyền Window và tranh cãi về vấn đề này nhiều hơn nội dung mà chủ topic đã post nên.
Chính vì thế, mình xóa một loạt các bài bàn về Windown bản quyền về hệ điều hành ở đó ( cả bài của tôi viết lạc đề cũng bị xóa )
Vậy nên tôi mới nói bạn nên cân nhắc trước khi viết bài. Hôm đó khi thấy bạn viết và nghĩ bạn là mod am hiểu quy định của diễn đàn rõ hơn tôi bạn viết được nên tôi mới viết theo cuối cùng bạn cũng sai, đúng ko?

hung_vu242000

Vậy nên tôi mới nói bạn nên cân nhắc trước khi viết bài. Hôm đó khi thấy bạn viết và nghĩ bạn là mod am hiểu quy định của diễn đàn rõ hơn tôi bạn viết được nên tôi mới viết theo cuối cùng bạn cũng sai, đúng ko?

Hehe, chơi mod thâm thật \:D/

biết sai thì mod mới xóa các bài sai, bao gồm cả bài của mod, vậy thì moi chuyện này ra làm gì nữa???? làm trò hề à?L-)
trong trả lời trước em có nhắn đến chuyện xóa các bài có nội dung không chính xác,bàn sai vấn đề vậy không phải là nội dung không chính xác à, có gì oan cho anh đâu mà anh lôi chuyện này ra và phản ứng với mod dữ vậy anh mdk?

mdk

Active Member

biết sai thì mod mới xóa các bài sai, bao gồm cả bài của mod, vậy thì moi chuyện này ra làm gì nữa???? làm trò hề à?L-)
trong trả lời trước em có nhắn đến chuyện xóa các bài có nội dung không chính xác,bàn sai vấn đề vậy không phải là nội dung không chính xác à, có gì oan cho anh đâu mà anh lôi chuyện này ra và phản ứng với mod dữ vậy anh mdk?

HD là diễn đàn tôi yêu thích, góp ý cho mod hoàn thiện hơn trong công tác thì có gì là phản ứng dữ hay hiền?
Còn chuyện bạn cho là trò hề thì tuỳ diễn đàn sẽ có nhiều người đọc và tự họ sẽ biết.

hung_vu242000

Chú ThầnĐiêu đừng có nói...điêu :D

Anh thấy mdk nói quá đúng chứ đâu có sai. Bác đấy không phản ứng về việc MrMiLan xóa bài của bác, mà chỉ nhắc nhở đã là mod thì nên cân nhắc kỹ trước khi viết bài (vì mod phải thông hiểu luật hơn người khác). Chính vì cái lão mod fan_K+ í viết sai luật (lạc đề) đã khiến mdk vô tình viết bài phạm quy theo.

hung_vu242000

Không phải ai ủng hộ K+ đều là người của K+ cả. Nếu bạn quan tâm và tìm hiểu về các nhà cung cấp dịch vụ truyền hình vệ tinh ở Việt Nam thì chuyện giá đầu thu hay gói cước thuê bao bạn đều biết được tường tận.

Tình cờ đi lạc sang một diễn đàn khác đọc được cái này cũng hay. Tác giả nói về sản phẩm khác, nên tớ mạn phép xin tác giả cho sửa lại vài chữ hòng phù hợp với topic này:

Hiện nay trên thế giới có 1 kiểu PR mới, đó là PR qua các diễn đàn, những trang web về chuyên môn, sản phẩm nổi tiếng. Với mức độ sử dụng internet ngày càng tăng như hiện nay, thì hình thức PR này phát huy hiệu quả rất tốt. Đặt biệt là tại các nước đang phát triển, số lượng người sử dụng internet lên đến 80% dân số, thì hình thức PR này đều được các công ty áp dụng triểt để . Hầu hết các công ty lớn đều sử dụng Internet–PR (I-PR) như 1 cách Marketing hiệu quả đánh phân khúc khách hàng trí thức trẻ, có am hiểu về internet. Thông thường, cách thực hiện công cụ này diễn ra tương tự nhau trong hầu hết các công ty, hay giữa các dòng sản phẩm.
Bộ phận Marketing của các công ty lớn thường cử ra 1 nhân viên chuyên thực hiện phát tán, kiểm tra các diễn đàn, và đưa ra các ý kiển có lợi cho sản phẩm, hay thậm chí là marketing phá hoại sản phẩm của đối thủ. Các nhân viên I-PR thường dành cả ngày để đọc viết và trả lời tại các diễn đàn, bên cạnh đó, được sự hỗ trợ bởi nhiều công cụ hiện đại, nên đưa ra nhiều ý kiến với lời lẽ thuyết phục, đánh đúng tâm lý khách hàng.
Tuy nhiên, việc thực hiện I-PR tạo ra nhiều hệ lụy, làm sai lệch xu hướng khách hàng, đánh giá không đúng hay thậm chí hạ thấp một cách thái quá sản phẩm của đối thủ. Các sản phẩm cùng phân khúc của các công ty lớn thường tạo ra 1 cuộc chiến trên mạng giữa các I-PR với nhau.
Việc nhận dạng các I- PR tương đối dễ dàng, dù bạn không là người có am hiểu về Forum hay là dân marketing chuyên nghiệp. Thường thì các I-PR tạo ra rất nhiều tài khoản trong 1 forum lớn, và có nhiều ý kiến khác nhau nhằm đánh lạc hướng khách hàng, thậm chí còn hạ thấp sản phẩm của mình 1 cách “khôn khéo”. Điểm đặt biệt chú ý là các tài khoản này online một cách thường xuyên mà một người bình thường không có thời gian và công sức để tham gia nhiều như vậy. Tuy nhiên, là một cá nhân, nên nếu chú ý, các bạn sẽ dễ dàng nhận ra rằng hầu hết các ý kiến đều có văn phong và thái độ giống nhau đến “lạ thường”.

(Tớ không liệt kê nickname nào ở đây, không lại mang tiếng "chụp mũ", nhưng người nào thường xuyên theo dõi cũng có thể lờ mờ nhận ra đó là ai).

Những nick này tham gia diễn đàn siêng năng 1 cách “lạ thường”, văn phong giống nhau đến “kỳ lạ”, nâng cao K+ một cách lộ liễu.

Sẽ không có Fan K+ nào ở không ở nhà suốt cả ngày để lên mạng, ý kiến ý cọ, sẽ không có ai bỏ công sức để tham gia hết các Topic với nhiều nick như thế.
Chỉ có thể là I - PR - K+ (Càng xem, càng biết, càng hao)

JKer

Member

“Dzô”, tiếng hò reo của cánh đàn ông đang đứng theo dõi trận đấu trên kênh K+1 hô vang át cả tiếng mưa lớn. Pha tạt bóng ngoạn mục của chân sút Wayne Rooney khiến các fan của Manchester United suýt ăn mừng.
Hay thật đấy. Em thấy hình như các chú ấy xúm lại xem cái banner có hình ăn mừng bàn thắng của MU thì đúng hơn =))

hnvn1234

Member

bác ở nơi có cáp thì xem được, chứ những ai ở chỗ không có cáp (cái này thì nhiều à) thì lấy gì mà xem hả bác? bởi vậy giờ đây dù ở nơi đâu trên đất Việt này thì chỉ cần bỏ ra 50.000đ/tháng là xem được EPL rồi.
Nên nghĩ về người khác còn hơn chỉ nghĩ về bản thân mình bác à.

Đấy là tôi chỉ ví dụ 1 cái thôi, đâu phải nhất thiết có cáp mới xem được, có nhiều phương thức để xem ESPN, Star, true... mà.
Nhưng cái ý tôi muốn nói là dù sao VTC vẫn cho mọi người cơ hội được xem thể thao, còn K+ thì chỉ cho khách hàng K+ xem thôi còn người khác chỉ có internet.
Ông đừng nói tôi bênh VTC nhé, nhà tôi chỉ còn cái đầu T10 có từ Napoleon cởi truồng thôi, giờ nó nằm đâu tôi chịu. CN tôi vẫn xem bình thướng qua internet.
Nếu nghĩ về người khác, thì ông nghĩ xem: Số người phản đối K+ nhiều hơn, hay số người ủng hộ K+ nhiều hơn???? Từ đó ông xét xem cái gì là phù hợp???? Ông làm vậy là phù hợp hay ........???????

ptt0903939220

Hay thật đấy. Em thấy hình như các chú ấy xúm lại xem cái banner có hình ăn mừng bàn thắng của MU thì đúng hơn =))
đương nhiên rồi,vì trời mưa thì làm gì k+ có sóng,mà lúc đó làm gì có trực tiếp.

hd2222

Hơ hơ ! 2 chú K+ & VTC cắn nhau để giành đĩa cơm nấu bằng...thượng đế ! Không từ thủ đoạn nào cả. Bà con sáng suốt thì đừng để mình bị biến thành...cơm ! [-([-([-(
Còn mấy chiêu PR của K+ thì nói thật... nó thối quá ! Chiến lược kinh doanh đã...dốt rồi, cái cách PR nó cũng...dốt chả kém !

Tui cũng định biến mình thành...cơm cho K+...xơi, nhưng đó là khi nào Đầu thu 300k và thuê bao VIP còn 30k/tháng đã !!!

Khi nào có giá đó mấy chú nhân viên của K+ nhớ :-c cho anh nhé ! Anh chờ để trở thành...thượng đế...của các chú !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

accessable

"tại sao đến giờ người tiêu dùng Việt Nam mới có cơ hội tiếp cận như vậy với dịch vụ truyền hình trả tiền. Có chăng, K+ đang thổi vào một làn gió mới cho thị trường truyền hình trả tiền trong nước. Một làn gió nhỏ để tạo nên một cuộc cạnh tranh khốc liệt giữa các nhà cung cấp mà khi đó người tiêu dùng mới trở về đúng vị trí khách hàng là thượng đế."

;));));))

Ngụy biện vừa thôi :-t:-t:-t

ngtamdp

Hi
Mình là người ở Bình Dương đây!
Hiện ở Bình Dương có truyền hình cáp của HTVC (Truyền hình cáp TP.HCM); MyTV, LifeTV (một dịch vụ IPTV của VTC) nên không thể nói là Bình Dương thiếu truyền hình cáp. Ngay cả TV analog thông thường còn thu được trên 15 kênh quảng bá.
Bài báo nêu trên đã đưa thông tin hơi quá. Thật sự K+ không bán được nhiều đâu, chỉ khoảng vài cái cho một số quán cafe. Ở Bình Dương, mọi người xài cáp HTVC và MyTV nhiều nhất; chảo thì VTC chứ gần như K+ là không có.
Hôm đi làm chạy ngang gần Tình đoàn mình thấy K+ đang chuẩn bị showroom là lên hdvietnam báo mọi ng anti liền.
Một kiểu PR rẻ tiền của K+ thôi. Bạn nào ở Bình Dương thì có thể kiểm chứng về thông tin của mình

HEhe… ức chế gì dữ thế,hihi…
dù ở đâu và có dùng HTVC hay VTC thì cũng hỏng bằng gói kênh 50k vủa K+.

danvt

Well-Known Member

Thần điêu cứ trêu tức mấy pác trên đây với mục đích gì nhỉ?

Em nào dám trêu ai,em chỉ nói những gì đúng sự thật thôi mà.

Thực ra ông này có xem tv bao giờ đâu, ông này chỉ có thời gian lên PR trên internet để lấy tiền lương thui.
Mọi người xem lại gói 50k của K+ có những chương trình j đặc sắc hơn các đài khác (cùng tầm tiền) vây? riêng tui thì gói đấy chả có j để xem.

Bên trên