JBL Pro Home Theater !

az_ne

Member
Ðề: JBL Pro Home Theater !

bác chỉ cho a e làm quả tán âm bằng ghỗ của bác vơi, nhìn đặc biệt quá

thoatv

Member
Ðề: Re: JBL Pro Home Theater !

Quả tán âm bằng gỗ của bác em tưởng bác treo em nó lên trần :D
Cái tiêu âm bằng gỗ đó nặng lắm bác ạ, nên treo lên trần không khả thi lắm, mà em tham khảo hội khoai tây thấy hội nó hướng dẫn treo như vậy mà đây là tiêu âm không phải tán âm bác a, cái của em làm chủ yếu tiêu âm dải thấp 860 đến dải cao 4300 hz (mh-audio.nl - Skyline)

thoatv

Member

Bác kỳ công phết, mỗi tội là đồ HT ngon mà không chịu khó mua cái máy ảnh show cho đẹp :D
ảnh em chụp bằng điện thoại nên hơi xấu bác ạ, để mai em mượn cái máy anh của thằng bạn em rùi show lại vậy, phong em cũng tương đối ổn rùi, chỉ chờ đến cuối tuần dán giấy tường là ok

khactuyen

Banned
Re: Ðề: Re: JBL Pro Home Theater !

Em ở hà nội bác ạ, nhưng ngoại thành(Thường Tín) Bác có thời gian qua anh em mình giao lưu, bộ của em cũng tham khảo mấy thứ của bác đấy. Integra 80.1 em chưa được nghe nhưng so với con Rec Yama(2067) trước của em thì hơn hẳn về mọi khoản cả nhạc lẫn phim bác ạ. Yamaha được mọi người ca ngợi về xem phim nhiều nhưng so với em nó kém về nhiều bậc.

Bác pm em xin số ĐT nhé,
Về sự so sánh giữa AVR và Pre-pow thì avr chỉ được 7/10 thôi.
Con pre của bác là 80.2 chứ ko phải 80.3 ah? Nó hơn 80.1 cũng kha khá về khoản film đấy ạ vì có Audyssey XT32.

Chỉnh sửa lần cuối:

khanh_zui

Member

Không biết là ý kiến của em có chuẩn không. Nhưng bác để ý nhé. Làm tiêu âm bằng Rocworld vừa phải thôi bác nhé. Nhiều bác ốp kín tường sau đó ốp ngoài thạch cao mà hối hận đấy. Như em thì làm 3 cái TRAP đường kính 25 với 3 tấm 60x120 cm em thấy là ổn đó bác ạ. Phòng em có 13m thôi

khactuyen

Banned
Re: Ðề: JBL Pro Home Theater !

Không biết là ý kiến của em có chuẩn không. Nhưng bác để ý nhé. Làm tiêu âm bằng Rocworld vừa phải thôi bác nhé. Nhiều bác ốp kín tường sau đó ốp ngoài thạch cao mà hối hận đấy. Như em thì làm 3 cái TRAP đường kính 25 với 3 tấm 60x120 cm em thấy là ổn đó bác ạ. Phòng em có 13m thôi
cái này là cách âm chứ bác? đâu pải tiêu âm, em tham khảo trên avsforum, blurayforum thì bọn tây đa số chơi kiểu này.
Về bản chất thì tường thạch cao vẫn cho sóng âm xuyên qua (tần số càng thấp thì càng nhiều và ngược lại) nên kiểu gì sau khi cách âm bác chủ vẫn phải làm thêm tiêu và tán âm (nếu không sử dụng thạch cao tiêu âm - đục lỗ).
Về tiêu âm trầm (tần số dưới 100hz) theo em bác chủ càng làm nhiều càng tốt (ko bao h thừa hết), tần số gân ù nhiều nhất từ 63-80hz.

thoatv

Member
Ðề: Re: Ðề: JBL Pro Home Theater !

cái này là cách âm chứ bác? đâu pải tiêu âm, em tham khảo trên avsforum, blurayforum thì bọn tây đa số chơi kiểu này.
Về bản chất thì tường thạch cao vẫn cho sóng âm xuyên qua (tần số càng thấp thì càng nhiều và ngược lại) nên kiểu gì sau khi cách âm bác chủ vẫn phải làm thêm tiêu và tán âm (nếu không sử dụng thạch cao tiêu âm - đục lỗ).
Về tiêu âm trầm (tần số dưới 100hz) theo em bác chủ càng làm nhiều càng tốt (ko bao h thừa hết), tần số gân ù nhiều nhất từ 63-80hz.
Thanks bác tuyến đã trả lời giúp em thắc mắc của bác Khanh. phong em cũng tương đối song rùi chỉ còn làm cách âm cho 2 cái của nữa là ok, nhưng thiếu mất sub nên xem vẫn chưa phê lam.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Dàn triển lãm show hàng mà hông có hình thì vô vị quá. Bác chủ up hình sớm trong vòng 7 ngày nhé. Thanks bác

thoatv

Member

sorry các bác, phòng ốc bây h mới hoàn thiện được, mấy bữa vừa rồi bận quá hôm nay mới có thời gian vao dd, em cứ tưởng cái toppic này của em bị xóa rùi cơ. để chiều em chụp hình rùi up lại ạ.

thoatv

Member

Em up anh mãi mà không được, em mới up được lên flickr, các bác xem tạm nha em đã để link rùi đó. để lúc khác em tim xem cách up vào diễn đàn như nào ạ,

RF7II

Member

bộ của bác ngon quá, bác up lại ảnh đi không nhìn thấy gì cả

thoatv

Member

Phòng của em đã ok, chỉ đợi em sub nữa về là hoàn chỉnh ạ. Chác sang năm em mới có dự án máy chiếu và màn chiếu.

Bên trên