Jamo C607 và B&W 683 chọn loa nào đánh với DENON 3311?

lamvituong

Ðề: Jamo C607 và B&W 683 chọn loa nào đánh với DENON 3311?

:D Bác lamvituong lụm con Pow Rotel chưa nhĩ :D . Gần Tết rồi bác , các cửa hàng họ tranh nhau sale off :)) thế nào cũng lụm đc giá tốt

Đang rình các shop sale off để rinh ý mà, nghe đồn là ... sắp có đợt rồi đó :D

JESSIEBO

Active Member

Hàng De 4xxx coi vậy chứ vẫn còn chưa đủ lực lắm so với series 600 bác ah, muốn ra hết chất phải thêm POWER thui để gánh bớt cho AVR :D

Nghe nhạc thì vậy, chứ coi phim thì khỏe re rồi.#:-S

thogaubien

Hàng De 4xxx coi vậy chứ vẫn còn chưa đủ lực lắm so với series 600 bác ah, muốn ra hết chất phải thêm POWER thui để gánh bớt cho AVR :D

Đằng nào cũng thêm pow, sao lúc đầu ko mua quách 23xx cho rùi bác :D. Mất công mua 4xxx phí phạm quá vậy?

JESSIEBO

Active Member

Đằng nào cũng thêm pow, sao lúc đầu ko mua quách 23xx cho rùi bác :D. Mất công mua 4xxx phí phạm quá vậy?

Sợ rằng rước em 2311 về không quýnh nổi cha con nhà B&W 683 rồi đành ngậm ngùi chờ đợi " Bà Hội Đồng " phát lệnh mở cửa kho thóc lúa nữa thì Tội nghiệp lắm.
Còn lấy Yamaha V1800 thì quýnh cha con nó khỏe re àh, muốn nghe nhạc hay thì từ từ đầu tư thêm cục Pow Rotel 1552 kéo anh 683 là hợp gu luôn

lehoang40

Lúc đầu mình cũng nghĩ như bác, nhưng sau này so lại thì phần Pre và DAC của 43xx hơn hẳn 23xx bác ạ, ghép với Pow 2 kênh nghe nhạc lossless hơn hẳn đấy, không phí đâu.

lamvituong

Lúc đầu mình cũng nghĩ như bác, nhưng sau này so lại thì phần Pre và DAC của 43xx hơn hẳn 23xx bác ạ, ghép với Pow 2 kênh nghe nhạc lossless hơn hẳn đấy, không phí đâu.

Đồng ý hai tay hai chân với bác lun :-bd
Tiền nào của nấy bác ạh, và còn hơn nhiều cái khác nữa ...

Bác chủ đã mua 3311 rồi, thì mình biết can thế nào.:-SS
Denon 3311 kéo cả bộ loa B&W 683 rất vất vả bác ạh, kéo hết bộ phim thì em nó đuối lắm, sốt cao tới mức bác chạm vào muốn phỏng cả tay.:-&
Mình đã lắp cho nhiều bác như thế, cuối cùng phải đổi qua receiver Denon 4310 hoặc 4810 đánh thì tốt.B&W 683 xem thế mà nặng kéo lắm, Khi nghe dàn stereo hay xem phim đều như thế.
Bác chủ nên cân nhắc Denon kết hợp với loa JBL ES 90 5.1 dễ đánh, lại hợp với Denon hơn là B&W.
Anyway, chúc mừng bác mua được em 3311 giá rât tốt.:-bd

Cám ơn anh em đã quan tâm. Đúng thật Denon 3311 kéo B&W 683 hơi yếu, tuy nhiên nghe vẫn rất hay mà chỉ hơi ấm, kể cả để mức +5dB xem hết b phim chỉ ấm (thanks bác Nghĩa về cái nguồn này nhé). Giá bộ loa hơn 40 Tr Nhưng có lẽ sau này cũng nên mua thêm POW đỡ cho em ý.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hhehe, chúc mừng bác, từ từ tính tới pow bác ơi, cứ từ từ cho nó thấm hết cái chất đã rồi mua pow vẫn ko muộn :D

JESSIEBO

Active Member

Cám ơn anh em đã quan tâm. Đúng thật Denon 3311 kéo B&W 683 hơi yếu, tuy nhiên nghe vẫn rất hay mà chỉ hơi ấm, kể cả để mức +5dB xem hết b phim chỉ ấm (thanks bác Nghĩa về cái nguồn này nhé). Giá bộ loa hơn 40 Tr Nhưng có lẽ sau này cũng nên mua thêm POW đỡ cho em ý.

Chính xác, chính xác

Bên trên