JAMO 606 Chạy Với AVR Nào Good Các Bác ?

hunghugo

Member
Hồi chiều nay mình mới vừa xúc về nhà xong con JAMO 606 với giá 530 USD [ Trọn bộ 5.1 luôn Ạ ] Hiện giờ nhà mình đang cho chạy con nầy với AVR - V 463 Của YAMAHA
Theo mình nghe thử thì cũng kha khá >> Bởi vì con AVR - V 463 YAMAHA công xuất Max của nó là 100W cho mỗi loa >. Trong khi con JAMO 606 công xuất mỗi loa 130W .. Như vậy là chạy chưa ổn phải Ko các Bác ?

Nếu như chạy cho good thì phải cho chạy con AVR nào ạ ?

Mình lấy Hiệu hiệu âm thanh từ card sound Creantive 7.1 test thử từ cây HTPC

Còn card sound nào cho HTPC chạy good Các Bác

Bác nào xài qua con JAMO 606 nầy cho em xin chút kinh nghiệm xài JAMO ạ

Lần đầu tiên mình xài loa JAMO

Cảm ơn các bác trước nha !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member
Ðề: JAMO 606 Chạy Với AVR Nào Good Các Bác ?

cái này hỏi ông Nhảm là chính xác nhất :p

phuong

Member

Bởi vì con AVR - V 463 YAMAHA công xuất Max của nó là 100W cho mỗi loa >. Trong khi con JAMO 606 công xuất mỗi loa 130W .. Như vậy là chạy chưa ổn phải Ko các Bác ?

Bác lo gì công suất của mấy em nó, ví dụ như jamo C407 công suất là 360W hay là cặp loa khủng của Bác Nam công suất lên đến 1000W thì receiver nào kéo nổi ???8-x8-x8-x , amply đèn công suất chỉ có 45W/kenh mà vẫn kéo jamo C 407 ầm ầm kìa bác

nham18

Member

Hồi chiều nay mình mới vừa xúc về nhà xong con JAMO 606 với giá 530 USD [ Trọn bộ 5.1 luôn Ạ ]

Bạn hunghugo cho mình hỏi bạn mua bộ S606 brand-new ở đâu trọn bộ 5.1 (có cả sub luôn) mà giá chỉ có 530$ vậy, thanks

hunghugo

Member

Bộ JAMO 606 Giá trọn bộ 5.1 >> 530 USD ở [ Hùng Tân 117 đường Hồ Tùng mậu Quận 1 - HCM ]

SDT : 38251064 - 38217993

Cần gì bạn cứ gọi điện thoại

khactuyen

Banned

Bộ JAMO 606 Giá trọn bộ 5.1 >> 530 USD ở [ Hùng Tân 117 đường Hồ Tùng mậu Quận 1 - HCM ]

SDT : 38251064 - 38217993

Cần gì bạn cứ gọi điện thoại

bác cho em hỏi lại là giá đó đã có Sub chưa ạ? vì em thấy rẻ quá. Nếu chọn bộ 606 thì chỉ có 2 front, 2 rear, 1 center.

dminh2004

Member

Không biết bác mua sub loại nào chứ bạn em mới mua hết 750 USD tại Tiến Thành đấy.

HDTAK

Member

Hồi chiều nay mình mới vừa xúc về nhà xong con JAMO 606 với giá 530 USD [ Trọn bộ 5.1 luôn Ạ ]

Mình cũng xúc trọn bộ Jamo S606 (có sub S200 lun) trước tết của Anh Duy mà làm gì có giá này, hic bác mua hàng rẻ thế, ^:)^ tài trả giá của bác lun!

tieuthieugia

Well-Known Member

em không rành nhưn gnghe nói là cặp đôi Jamo_Denon đó muh....

hunghugo

Member

Các Bác Có Nhầm Ko Vậy Con JAMO 606 Đã Có Loa Sub Tích Hợp Chung Với Cặp Main Rồi còn gì , bạn sem lại phía dưới của cặp Mail lại đi

Các Bác Mua thêm Sub S200 làm gì cho phí tiền vậy Ta

Amenosa

Các Bác Có Nhầm Ko Vậy Con JAMO 606 Đã Có Loa Sub Tích Hợp Chung Với Cặp Main Rồi còn gì , bạn sem lại phía dưới của cặp Mail lại đi

SƯ PHỤ
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

Bây giờ em đã hiểu trọn bộ 5.1 530$ của bác nó như thế nào rồi #:-s

tieuthieugia

Well-Known Member

cái bass của 606 chỉ thuần túy là vậy thui...
Vẫn cần loa Sub... tần số cho loa sub bị cắt riêng bác ah

hdfan

Well-Known Member

Đại ca!!!!^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^~X(~X(~X(~X( vậy cái .1 nó nằm chổ nào#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s#:-s

Chỉnh sửa lần cuối:

HDTAK

Member

Hèn chi có cái giá không thể tưởng tượng nổi! ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
Riêng em thì đang đánh bộ này với Denon 1909.

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

:)) em đồ rằng thế nào anh em ta cũng có khối người giựt mình "chít cha, k lẽ mình .... :p "

hunghugo

Member

Xin Lỗi các Bác Nhé << Lỗi nầy do mình nghe lời ông quảng cáo ko trung thực
đành phải móc thêm cái hầu bao mua 1 cái Sub nữa rồi HUHUHUHUHU

Ở Đời Có Ai Học Được Chữ Ngờ Đâu [ Cái Nầy là KO Ngờ Có Thêm 1 Caí Loa Sub ] Mình Cứ Tưởng Chạy Chung Cặp Mail Như Ông Kia Quảng Cáo HUHUHUHU

Mình Sẽ Ra Kiếm Ông Ta Tính Sổ Mới Được

nham18

Member

Xin Lỗi các Bác Nhé << Lỗi nầy do mình nghe lời ông quảng cáo ko trung thực
đành phải móc thêm cái hầu bao mua 1 cái Sub nữa rồi HUHUHUHUHU

Ở Đời Có Ai Học Được Chữ Ngờ Đâu [ Cái Nầy là KO Ngờ Có Thêm 1 Caí Loa Sub ] Mình Cứ Tưởng Chạy Chung Cặp Mail Như Ông Kia Quảng Cáo HUHUHUHU

Mình Sẽ Ra Kiếm Ông Ta Tính Sổ Mới Được

Ah thì ra bạn hunghugo bị lão bán thuốc, vậy mà mình cứ tưởng... :D
Mà thôi ko cần phải tính sổ với ông ta đâu, nếu phòng bạn ko lớn lắm thì cái bass hông của S606 đánh cũng khá tốt, có thể thay sub được, tần số đáp ứng của nó xuống được 42Hz là thật chứ ko phải quảng cáo đâu.
Mình hiện cũng đang dùng cặp front S606 đánh với Receiver Ya đây. Mình build theo kiểu phòng nhỏ + cặp floorstanding tốt để thay sub luôn, vừa tiết kiệm được 1 mớ $ vừa đỡ rung nhà rung cửa --> đỡ bị chửi mà low-bass vẫn đủ xài. Đang mơ lên con B&W 683 đây, nó xuống được tới 38Hz lận, thèm quá ^^

xda160

Member

Bác mơ BW683 vậy là vẫn chưa đủ đâu ạh, vẫn cần sub serial 6 nữa.
Công nhận là bass của 683 cũng khá tốt, có thể cảm thấy "cái gì đó rung lên ở trong lòng-theo bro Thế Anh" và cái ghế ngồi rung rung dưới mông. Tuy nhiên tiếng bass đó vẫn bí, ko đc tự nhiên, không có cái cảm giác bị thổi bung đi. (Các bác còn nhớ clip của Michel Jacson có cảnh cậu bé gẩy ghita làm ông bố bay sang tận châu Phi không?)
Nhà em thì tất cả loa main, center, sur đều xuống đc đến tầm 40Hz nên đang để "Large" tất. Tuy nhiên cảm giác vẫn thiếu khi so sánh với bộ dàn có đủ cả sub ở cửa hàng
Tóm lại là HT vẫn phải có sub :)

tieuthieugia

Well-Known Member

Ah thì ra bạn hunghugo bị lão bán thuốc, vậy mà mình cứ tưởng... :D
Mà thôi ko cần phải tính sổ với ông ta đâu, nếu phòng bạn ko lớn lắm thì cái bass hông của S606 đánh cũng khá tốt, có thể thay sub được, tần số đáp ứng của nó xuống được 42Hz là thật chứ ko phải quảng cáo đâu.
Mình hiện cũng đang dùng cặp front S606 đánh với Receiver Ya đây. Mình build theo kiểu phòng nhỏ + cặp floorstanding tốt để thay sub luôn, vừa tiết kiệm được 1 mớ $ vừa đỡ rung nhà rung cửa --> đỡ bị chửi mà low-bass vẫn đủ xài. Đang mơ lên con B&W 683 đây, nó xuống được tới 38Hz lận, thèm quá ^^

Bác mơ BW683 vậy là vẫn chưa đủ đâu ạh, vẫn cần sub serial 6 nữa.
Công nhận là bass của 683 cũng khá tốt, có thể cảm thấy "cái gì đó rung lên ở trong lòng-theo bro Thế Anh" và cái ghế ngồi rung rung dưới mông. Tuy nhiên tiếng bass đó vẫn bí, ko đc tự nhiên, không có cái cảm giác bị thổi bung đi. (Các bác còn nhớ clip của Michel Jacson có cảnh cậu bé gẩy ghita làm ông bố bay sang tận châu Phi không?)
Nhà em thì tất cả loa main, center, sur đều xuống đc đến tầm 40Hz nên đang để "Large" tất. Tuy nhiên cảm giác vẫn thiếu khi so sánh với bộ dàn có đủ cả sub ở cửa hàng
Tóm lại là HT vẫn phải có sub :)

em k biết làm sao bác biết sub xuống bi nhiêu Hz nhỉ???? mù quá...
Em cũng xài S200 của Jamo nè...

Bên trên