IPTV của Viettel?

vhung1214

Member
Ðề: IPTV của Viettel?

lish kênh chuẩn như mình đang mới dùng 1 tuần mà ngon phếp mấy bác cứ chê viettel :x

chán thật mà bác, số lượng kênh HD ko nhiều. kể cả đống kênh SD cũng chán hơn MyTV
-ko có Star Movies
-ko có Disney Channel, AXN, Channel V, MTV, Animax, FTV (nản)

Cộng thêm 1 mớ kênh HTV, HTVC, SCTV, HCTV chán òm, toàn quảng cáo hết nhắn tin này nọ lại chuyển sang tiếp thị rồi lại sự lựa chọn hoàn hảo. Nói chung là vẫn ko bằng MyTV của VNPT đc. Vịt theo mãi mãi chỉ theo sau VNPT mà thôi

conghoa

Bạn mún học điều khiển cho cái tv, hình như ở trên cũng co bạn hướng dẫn rùi mà:-/

Mình đã nhờ ông google tìm hộ và thấy MyTV hướng dẫn cách cài đặt điều khiển STB dùng cho các loại TV nhưng của STB ETZ, không có hưỡng dẫn cho loại điều khiển của Huawei do VT cung cấp. Các phím điều khiển TV trên STB của Huawei gồm có: On/Off; volum +/-; TV/AV và Standby. Bạn tìm thấy chỗ nào có hướng dẫn chỉ cho mình đường link với.

maianhduongvn

chán thật mà bác, số lượng kênh HD ko nhiều. kể cả đống kênh SD cũng chán hơn MyTV
-ko có Star Movies
-ko có Disney Channel, AXN, Channel V, MTV, Animax, FTV (nản)

Cộng thêm 1 mớ kênh HTV, HTVC, SCTV, HCTV chán òm, toàn quảng cáo hết nhắn tin này nọ lại chuyển sang tiếp thị rồi lại sự lựa chọn hoàn hảo. Nói chung là vẫn ko bằng MyTV của VNPT đc. Vịt theo mãi mãi chỉ theo sau VNPT mà thôi

sao bạn có thể so sánh với mấy kênh HD nhỉ? nhớ đầu năm 2010 Mytv mới tập tè ra mắt cũng chỉ có 4 kênh HD mà 4 kênh quốc tế cả 4 đến đầu tháng 5 vừa rồi mới bổ sung thêm 9 kênh giờ mới có 13 kênh chứ bộ ( mà cũng ko có mấy kênh VTC HD). còn viettel đang thử nghiệm lại có đến 6 kênh mà hết 4 kênh hay lại của VIỆT ( 3 kênh VTC HD và 1 kênh VTC HD VIP) còn lish kênh SD bạn nên vào mà xem lish MYTV http://mytv.com.vn/channel/list/ mà so sánh lại xem ai hay hơn ai.......... ko cần nói nhiều mệt :x
với lại 1 bên 45k tháng xem được tới 86 kênh ( 6 kênh HD) - 1 bên 50k/tháng chỉ xem được 74 kênh SD muốn xem HD phải bỏ ra 65k ( xem 87 kênh (74 SD và 13HD) đó là hiện tại chưa bik tương lai sẽ ra sao vì 1 bên đã ra gần 2 năm 1 bên lại trong quá trình thử nghiệm ...!!!

VỚI LẠI NHÌN CÁI CHỮ KÝ CỦA BẠN QUẢNG CÁO CHO MYTV VÀ CHẮC NHÀ BẠN ĐANG DÙNG MYTV NÊN TOÀN ĐI CHÊ VIETTEL CHĂNG !!! MÌNH LUÔN ỦNG HỘ 2 BÊN KO PHÂN BIỆT BÊN NÀO CHỈ MONG HỌ PHÁT TRIỂN CHO KHÁCH HÀNG LỢI THÔI !

Chỉnh sửa lần cuối:

hongquan2009

Well-Known Member

Mình đã nhờ ông google tìm hộ và thấy MyTV hướng dẫn cách cài đặt điều khiển STB dùng cho các loại TV nhưng của STB ETZ, không có hưỡng dẫn cho loại điều khiển của Huawei do VT cung cấp. Các phím điều khiển TV trên STB của Huawei gồm có: On/Off; volum +/-; TV/AV và Standby. Bạn tìm thấy chỗ nào có hướng dẫn chỉ cho mình đường link với.
dễ thôi mà bác, bác làm như thế này nhé:
-bấm giữ nút study ở trên ĐK STB 1 lúc rồi thả ra lúc này thấy đèn xanh sáng
-bấm nút cần học trên ĐK STB lúc này thấy đèn xanh nhấp nháy.(VD nút power màu xanh)
-chĩa thẳng 2 đầu ĐK TV và ĐK STB vào nhau,rồi bấm nút trên ĐK TV(nút cần gán,VD nút power trên TV)lúc này nếu thấy đèn trên ĐK STB nháy vài lần rồi lại sáng trở lại là OK.các nút khác bác cũng làm tương tự.
chúc bác thành công....

conghoa

dễ thôi mà bác, bác làm như thế này nhé:
-bấm giữ nút study ở trên ĐK STB 1 lúc rồi thả ra lúc này thấy đèn xanh sáng
-bấm nút cần học trên ĐK STB lúc này thấy đèn xanh nhấp nháy.(VD nút power màu xanh)
-chĩa thẳng 2 đầu ĐK TV và ĐK STB vào nhau,rồi bấm nút trên ĐK TV(nút cần gán,VD nút power trên TV)lúc này nếu thấy đèn trên ĐK STB nháy vài lần rồi lại sáng trở lại là OK.các nút khác bác cũng làm tương tự.
chúc bác thành công....
Cảm ơn bạn nhé, để chiều về mình làm thử (mình không nhớ rõ là nút Standby hay Study). Bạn học được chiêu cho hai điều khiển "giao phối" với nhau ở đâu vậy để mình tham khảo thêm. (Không khéo hôm sau đi làm về lại thấy một đống điều khiển con xếp đầy nhà thì chít ;;) ).
Bạn cho hỏi thêm: Chỉ gán được các phím có trong trong khung --TV-- phải không, hay toàn bộ các phím?
Thank.

:D mấy cái kênh của Viettel chẳng khác nào Truyền hình cáp NTH nhà em, thậm chí còn ít hơn nữa .... ;;) (Trừ 4 kênh VTC HD1--> 4)
Viettel chẳng có kênh thể thao nào hay. cáp nhà em có TrueSport 2, TrueSport 1
1 tháng có 35k. Viettel 45k.
Cáp nhà 70 kênh nhá..!

maianhduongvn

:D mấy cái kênh của Viettel chẳng khác nào Truyền hình cáp NTH nhà em, thậm chí còn ít hơn nữa .... ;;) (Trừ 4 kênh VTC HD1--> 4)
Viettel chẳng có kênh thể thao nào hay. cáp nhà em có TrueSport 2, TrueSport 1
1 tháng có 35k. Viettel 45k.
Cáp nhà 70 kênh nhá..!

các kênh thể thao cũng có thiếu đâu VTC 3 - ESPN - Star Sport - HTV 2 - HTVC Thể Thao (mấy kênh này cũng hay mà ;)) )

các kênh thể thao cũng có thiếu đâu VTC 3 - ESPN - Star Sport - HTV 2 - HTVC Thể Thao (mấy kênh này cũng hay mà ;)) )

Mấy kênh này cáp nhà cũng có. nhưng mấy kênh thể thao VTC3, HTVC THể thao ít Trực tiếp thể thao, mà có thì cũng lấy từ STARSPORT thôi bác ạ :D
HTV2 thành kênh GT rồi bác ạ :D

BỔ SUNG: À. Viettel có kênh SCTV 15 giống kênh Thể Thao TV. kênh này cũng hay. Tennis nhiều. cáp nhà em không có. hihi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hmanh

Member

Từ hôm qua đến giờ kho phim bị lỗi không xem được, không biết có bác nào bị thế không hay mỗi nhà mình bị nhỉ? Hôm nay đang chờ bên vt lắp thêm 1stb nữa, rẻ tội gì không lắp thay thc xem cho nó nét, 2 đầu cũng chỉ 90n 1 tháng = thc hn. Xem 3 tháng full miễn phí thì cũng coi như là không mất tiền stb rồi => xứng đáng

mà sao cái NetTV này ko có chức năng qui hoạch các kênh nhỉ, mình mún xếp các kênh sao cho dễ sử dụng, chứ cái kiểu này, ko nhơ kênh, next hết kênh này kênh kia mới tìm thấy chương trình, mệt vãi :(

vhung1214

Member

sao bạn có thể so sánh với mấy kênh HD nhỉ? nhớ đầu năm 2010 Mytv mới tập tè ra mắt cũng chỉ có 4 kênh HD mà 4 kênh quốc tế cả 4 đến đầu tháng 5 vừa rồi mới bổ sung thêm 9 kênh giờ mới có 13 kênh chứ bộ ( mà cũng ko có mấy kênh VTC HD). còn viettel đang thử nghiệm lại có đến 6 kênh mà hết 4 kênh hay lại của VIỆT ( 3 kênh VTC HD và 1 kênh VTC HD VIP) còn lish kênh SD bạn nên vào mà xem lish MYTV MyTV - Danh sách kênh mà so sánh lại xem ai hay hơn ai.......... ko cần nói nhiều mệt :x
với lại 1 bên 45k tháng xem được tới 86 kênh ( 6 kênh HD) - 1 bên 50k/tháng chỉ xem được 74 kênh SD muốn xem HD phải bỏ ra 65k ( xem 87 kênh (74 SD và 13HD) đó là hiện tại chưa bik tương lai sẽ ra sao vì 1 bên đã ra gần 2 năm 1 bên lại trong quá trình thử nghiệm ...!!!

VỚI LẠI NHÌN CÁI CHỮ KÝ CỦA BẠN QUẢNG CÁO CHO MYTV VÀ CHẮC NHÀ BẠN ĐANG DÙNG MYTV NÊN TOÀN ĐI CHÊ VIETTEL CHĂNG !!! MÌNH LUÔN ỦNG HỘ 2 BÊN KO PHÂN BIỆT BÊN NÀO CHỈ MONG HỌ PHÁT TRIỂN CHO KHÁCH HÀNG LỢI THÔI !

4 kênh HD của việt thì sao hả bác, nguồn HD của VN rất nghèo nàn, các chương trình trên VTC HD đa phần là phát đi phát lại. có cho vào em cũng chẳng bao giờ động đến. em thấy 80 kênh SD của vịt theo gần như là tổng hợp của đủ các thể loại từ VTC, HTVC đến SCTV. mà vịt theo thì lại chưa đầu tư nhiều về kênh quốc tế. một số kênh hay, đặc sắc như Star Movies, Disney Channel... thì vịt theo lại chẳng có. tóm lại bây giờ vịt theo cho ra NetTV là quá muộn, trên thị trường bây giờ có quá nhiều dịch vụ IPTV và đa phần mọi người đều chọn MyTV. vịt theo vẫn chỉ mãi mãi theo sau VNPT thôi: điện thoại, mobile, ADSL, 3G, IPTV,... chúc cho vịt theo sắp tới sẽ theo sau vnpt dài dài nhé.

... một số kênh hay, đặc sắc như Star Movies, Disney Channel...
Đó chỉ là những kênh mà bạn cho là hay, đa số người khác thì chưa chắc. Tui thì chỉ hay coi VTC HD vì nó rõ nét, còn StarMovie chẳng bao giờ coi vì hình SD nó lờ mờ thà coi máy tính còn đẹp hơn (cũng chỉ là ý kiến của tui thôi nhé) !!!
Kênh nào hay chỉ có nhà mạng dùng phần mềm thống kê trên server thì mới biết được chứ không phải căn cứ vào ý kiến chủ quan đâu. Giả sử kênh VTC HD có 1000 người coi còn kênh DisneyChannel chỉ có 100 người coi thì người ta sẽ đầu tư kênh VTC HD hơn là kênh DisneyChannel, tức là thà chấp nhận 100 người unhappy để 1000 người kia happy chứ không thể all happy được [-X

conghoa

mà sao cái NetTV này ko có chức năng qui hoạch các kênh nhỉ, mình mún xếp các kênh sao cho dễ sử dụng, chứ cái kiểu này, ko nhơ kênh, next hết kênh này kênh kia mới tìm thấy chương trình, mệt vãi :(

Ad các kênh vào Favorite (một số kênh mình hay xem) mỗi lần xem khi bật STB bấm OK tiếp đó dùng mũi tên <- hoặc -> chọn đến Favorite ấn back ra ngoài. Dùng điều khiển tăng giảm kênh bây giờ chỉ nhảy các kênh trong Favorite thôi.

vanlang+

Active Member

Giả sử kênh VTC HD có 1000 người coi còn kênh DisneyChannel chỉ có 100 người coi thì người ta sẽ đầu tư kênh VTC HD hơn là kênh DisneyChannel, tức là thà chấp nhận 100 người unhappy để 1000 người kia happy chứ không thể all happy được [-X

Tại sao bác không giả sử theo chiều ngược lại thử xem.
Disney là kênh nổi tiếng trên thế giới về lĩnh vực thiếu nhi mà bác lại nói là ít người quan tâm.
Chả hiểu nổi luôn.=))

vanlang+

Active Member

Danh sách kênh là cố định trên hệ thống IPTVthì làm sao mà thay đổi thứ tự các kênh được.
BỞi vậy nên IPTV mới ra thêm ứng dụng Favorite để cho các bác sắp xếp các kênh theo ý muốn của mình.

Disney là kênh nổi tiếng trên thế giới về lĩnh vực thiếu nhi mà bác lại nói là ít người quan tâm.
Chả hiểu nổi luôn.=))
Chứ gì nữa, tui đã từng nhìn vào bảng thống kê lấy từ hệ thống MyTV. Kênh Discovery chỉ có lượng người xem đứng nửa cuối bảng, thua hàng chục lần so với VTC HD

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member

Chứ gì nữa, tui đã từng nhìn vào bảng thống kê lấy từ hệ thống MyTV. Kênh Discovery chỉ có lượng người xem đứng nửa cuối bảng, thua hàng chục lần so với VTC HD

Vậy thì bác biết bên NetTV kênh nào được nhiều người xem nhất không ?

Bên trên