[IPTV Cho Dune, VLC, Android Box, Android TV] Xem TV đơn giản 70 Kênh HD 1080P cập nhật liên tục

hoangvankien

Active Member
Ðề: [IPTV cho DUNE và PC dùng VLC] Xem TV đơn giản với DUNE 86 Kênh cập nhật liên tục

Minh thấy nhiêu kênh có 2 server mong các cao thủ edit lại cho chuẩn thì tốt, vì khi xem bị lỗi còn chuyển sang server khác được.

Mình chưa hiểu ý bác! Một số kênh ở Sever 1 có mà Server 2 lại không! Và ngược lại!

Ý bác nói chuẩn vậy chuẩn ở đây là gì ạ!

dohung

Member
Ðề: [IPTV cho DUNE và PC dùng VLC] Xem TV đơn giản với DUNE 86 Kênh cập nhật liên tục

Mình chưa hiểu ý bác! Một số kênh ở Sever 1 có mà Server 2 lại không! Và ngược lại!

Ý bác nói chuẩn vậy chuẩn ở đây là gì ạ!

Một số kênh của FPT có 2 server vì dụ:
#EXTINF:0,000: HBO HD
udp://@225.1.2.232:30120
udp://@225.1.2.233:30120
Server 1: áp dụng tốt cho đường truyền <= 5mb.
Server 2: áp dụng tốt cho đường truyền <= 8mb.

chứ không phải 2 server giống nhau và không có ý nghĩa đâu. có điều mới đây một số người dùng được FPT nâng cấp nên đường truyền 10mb không phát hiện ra sự chênh lệch này.

phi long_36

mình cũng đã xem được trên dune 303d,rất cám ơn chủ thớt.nếu có thề mong bạn tìm và thêm 2 kênh truyền hình vĩnh long 2 và an ninh tivi nửa thì quá tuyệt vời

hoangvankien

Active Member

Một số kênh của FPT có 2 server vì dụ:
udp://@225.1.2.232:30120
udp://@225.1.2.233:30120
Server 1: áp dụng tốt cho đường truyền <= 5mb.
Server 2: áp dụng tốt cho đường truyền <= 8mb.

chứ không phải 2 server giống nhau và không có ý nghĩa đâu. có điều mới đây một số người dùng được FPT nâng cấp nên đường truyền 10mb không phát hiện ra sự chênh lệch này.

Vậy ý bạn muốn nói là mình nên tách ra hai Server đúng ko một server lớp
udp://@225.1.1.
Và một server lớp
udp://@225.1.2.

Cái này mình tách được có điều một số kênh trên lớp 225.1.1 có nhưng 225.1.2 lại không có bạn ah!

---------- Post added 26-07-2015 at 20:34 ----------

mình cũng đã xem được trên dune 303d,rất cám ơn chủ thớt.nếu có thề mong bạn tìm và thêm 2 kênh truyền hình vĩnh long 2 và an ninh tivi nửa thì quá tuyệt vời

Mấy kênh đó thuộc gói kênh SD bác ah mình sẽ edit lại rùi up lên cho ae!

Nên bổ sung thêm kênh Sport HD, tuy phát không thường xuyên (chủ yếu phát ngày thứ 7, chủ nhật, các giải thể thao...) nhưng khá hay:

#EXTINF:0,036: SPORT HD
udp://@225.1.1.68:30120

hoangvankien

Active Member

Thank bác! Hiện tại một số kênh đã chết mình đã dò kênh mới. Ngày mai 03/08/2015 mình sẽ update 2 list kênh gồm:

List 01: Gói HD gồm 37 kênh đặc biệt thêm 02 kênh BTV5 HD và kênh VTC4 HD

List 02: Gói SD gồm 157 kênh mới nhất không trùng! Đủ các đài VTV, An Viên, Cab Hà Nội, TPHCM, VTV CAB... và tất cả các đài địa phương trong cả nước!

Rất mong nhận được sự ủng hộ của các bác! hẹn gặp vào ngày mai
Bây giờ là 1h02 phút sáng ngày 03/08/2015!

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangvankien

Active Member

Đã cập nhật xong tại Page 1

hbinhlove2003

Well-Known Member

Thank bác! Hiện tại một số kênh đã chết mình đã dò kênh mới. Ngày mai 03/08/2015 mình sẽ update 2 list kênh gồm:

List 02: Gói SD gồm 157 kênh mới nhất không trùng! Đủ các đài VTV, An Viên, Cab Hà Nội, TPHCM, VTV CAB... và tất cả các đài địa phương trong cả nước!

Chép file m3u vào usb , rồi mở Dune duyệt file này play thôi hả bác Kiên

dangquocha

Active Member

Cám ơn bác nhiều , bác rất nhiệt tình với anh em !!!!

Cảm ơn bác về sự đóng góp này cho anh em trên diễn đàn.

kienvutrung

Btv5 là kenh sctv thể thao mà sctv mua lại của bình dương, và btv5 là kênh sd chứ ko phải hd.
Btv5 đang phát độc quyền 1 số trận ý, Đức, Fa anh...
Kênh btv5 trong danh sách là kênh hbo , bác chủ thớt xem lại nhé

hoangvankien

Active Member

Btv5 là kenh sctv thể thao mà sctv mua lại của bình dương, và btv5 là kênh sd chứ ko phải hd.
Btv5 đang phát độc quyền 1 số trận ý, Đức, Fa anh...
Kênh btv5 trong danh sách là kênh hbo , bác chủ thớt xem lại nhé

Việc SCTV mua lại BTV5 của đài truyền hình Bình Dương thì mình không biết! Nhưng hôm trước mình dò ra em nó thì thấy chất lượng của em nó là Full HD (Kiểm tra chất lượng bằng phìm Info trên đầu Dune báo khung hình 1920x1080 và đương nhiên xem bằng mắt thường ae mình cũng có thể nhận ra nó là SD hay HD) mặc dù không gắn mác HD một điều lạ. Còn việc kênh HBO HD chiếm kênh BTV5 mình đã xem và xác nhận đúng như bác nói! Bên FPT họ đổi tần số nhanh thật vừa hôm trước hôm nay đã bị đổi để mình dò lại rồi cập nhật cho các bác! Vì phải dò qua 500 kênh mới tìm ra danh sách từng kênh cho các bác hơi mất thời gian chút. Các bác thông cảm!

thezooe

Mình sử dụng Mạng Viettel tiếc quá . Sử dụng mạng FPT thì sướng .

BTV5 ko xem đc bác à?

binhroyal76

Member

Các bác ơi đầu Dune bass 3.0 của em chết mất cổng lan rồi làm sao bây giờ,nhiều kênh hay thế không xem được.

homelink

Các bác ơi đầu Dune bass 3.0 của em chết mất cổng lan rồi làm sao bây giờ,nhiều kênh hay thế không xem được.

Bác mang qua đại lý nơi lúc trước bác mua để họ sửa chữa là đươc, mạng Viettel thì phải mua gói IPTV của họ mới dùng được, còn mạng vnpt và fpt cáp quang thì có thể xem IPTV luôn

Bên trên