iPhone 5 là điện thoại nhanh nhất hiện nay

vucovu

Ðề: iPhone 5 là điện thoại nhanh nhất hiện nay

android cũng mượt nhưng kiểu mượt của nó chưa làm mình thích mắt và thật tay như iphone :)

Táo hướng đến trãi nghiệm người dùng - đó là điều quan trọng nhất đối với hãng.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Nền tảng các thiết bị dùng khác hẳn nhau mà cũng lôi ra đánh giá kết luận. Hết nói nổi....

hdd-hdp

Bench chả để làm cái gì hết trừ việc dọa người, thử bench độc lập cả 2 con chip xem thế nào chứ 1 "ông" dùng để tối ưu cho 1 "bà" nào đó thì cũng ko hẳn đúng với "bà" khác.hehe
gì chứ đã gọi là điện thoại thì cứ phải đảm bảo tính năng cơ bản nhất đã. Bỏ 1 cục tiền ra mua về xong nghịch được mấy hôm, chán rồi có mấy khi dùng các cái gọi là Smart của nó đâu cơ chứ?! Phí tiền vô ích!

dtvu1310

Member
Ðề: Re: iPhone 5 là điện thoại nhanh nhất hiện nay

Bench chả để làm cái gì hết trừ việc dọa người, thử bench độc lập cả 2 con chip xem thế nào chứ 1 "ông" dùng để tối ưu cho 1 "bà" nào đó thì cũng ko hẳn đúng với "bà" khác.hehe
gì chứ đã gọi là điện thoại thì cứ phải đảm bảo tính năng cơ bản nhất đã. Bỏ 1 cục tiền ra mua về xong nghịch được mấy hôm, chán rồi có mấy khi dùng các cái gọi là Smart của nó đâu cơ chứ?! Phí tiền vô ích!

Mà thực sự nói ra thì tính năng cơ bản của IP chưa thể gọi hoàn thiện. Sóng thì từ xưa giờ nổi tiếng là "yếu đuối" nhưng cũng có lợi, nhiều khi ăn nhậu tăng 2, tăng 3 thì cứ "airplane mode" về vợ hỏi thì cứ bảo mất sóng là xong và vợ "gật đầu" 1 cách rất là thông cảm vì ko cãi đc :-j 1 lý do tốt để xài IP

kiatisak

Member

Đợi chừng nào hạ nhiệt rồi lụm 1 em về xem sao. :-j

pupupa

Bạn có thể thấy Geekbench của A6 ở tốc độ 1 Ghz đạt tới 1601 điểm. Để dễ so sánh, chip Exynos 4412 lõi tứ ở xung nhịp 1,4 GHz trong Galaxy S3 chỉ có 1588 điểm.​

Một bài dìm hàng đối thủ của Apple không hơn không kém :)):))

Samsung Galaxy S III
Samsung Exynos 4412 1400 MHz (4 cores) = 1753

Android Benchmarks - Geekbench Browser

iPhone 5
Apple A6 1000 MHz (2 cores) = 1588

iPhone, iPad, and iPod Benchmarks - Geekbench Browser

Nói chíp đời sau mạnh hơn đời trước còn nghe được chứ,đằng này lõi kép mà đòi mạnh hơn lõi tứ :-O:-O Bó tay với ông Apple :-@

davis6868

Member
Đúng là đang dùng IP (mới chỉ là 4s) mà cầm sang điện thoại khác cảm thấy cảm ứng không được mượt và nhạy (chán hẳn), chán mỗi cái app toàn phải mua của store apple phần free ít quá

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: iPhone 5 là điện thoại nhanh nhất hiện nay

Samsung Galaxy S III

iPhone 5

Nói chíp đời sau mạnh hơn đời trước còn nghe được chứ,đằng này lõi kép mà đòi mạnh hơn lõi tứ :-O:-O Bó tay với ông Apple :-@

Dìm hàng không phải thế mạnh của bọn Apple, mà Samsung mới là ông trùm bạn ạ, bạn đọc nhiều và tự rút ra thì sẽ rõ. Khi iPhone 5 chưa ra, điểm các máy khác cao thì các bác bảo "iPhone 5 sẽ hít khói", giờ nó cao vãi cả tè ra thì nhiều người lại bảo "để lòe". Tóm lại cứ chờ xem thằng nào mới là ông hoàng, khổ!

Mọi sự đi lên thì đều đi xuống, nhưng xem ra thằng Apple còn vững lắm!

Nền tảng của chúng dùng khác nhau mà đem ra đánh giá kết luận như thế thì làm sao mà chính xác được.

pupupa

Ðề: Re: Ðề: iPhone 5 là điện thoại nhanh nhất hiện nay

Dìm hàng không phải thế mạnh của bọn Apple, mà Samsung mới là ông trùm bạn ạ, bạn đọc nhiều và tự rút ra thì sẽ rõ. Khi iPhone 5 chưa ra, điểm các máy khác cao thì các bác bảo "iPhone 5 sẽ hít khói", giờ nó cao vãi cả tè ra thì nhiều người lại bảo "để lòe". Tóm lại cứ chờ xem thằng nào mới là ông hoàng, khổ!

Mọi sự đi lên thì đều đi xuống, nhưng xem ra thằng Apple còn vững lắm!

thì thực tế là iPhone 5 hít khói còn gì nữa,thế tóm lại bạn không đọc cmt của mình àh ?

doanvunt

Mệt quá đi mất, kiểm tra benchmark để làm gì nhỉ. Người dùng cuối họ quan tâm điều gì: vuốt vuốt có mượt hay không, ứng dụng/game để dùng có đáp ứng hay không, bắt wifi, chộp hình có đẹp hay không và ...
Về khoản mượt thì hiện tại iOS và win phone ăn đứt android. cho dù có Jelly Bean thì cũng vậy, cảm ứng trên Jelly Bean mình thấy (giả tạo) nó chỉ tăng framerate và bộ đệm gì gì đó để đánh lừa mắt mình thôi, bản chất Android thì vẫn lag. Chỉ tội tăng framerate thì càng tốn pin thôi :D

wetware

Đơn giản thế này, cho mình một con chip biết thừa cấu hình như thế nào rồi build software quanh nó (iOS) thì đơn giản hơn là sửa rồi dịch một OS của thằng khác cho con chip của mình (Android). Hiển nhiên, iOS có lợi thế hơn nên lúc nào mà chả thắng, công nghệ phần cứng thì cũng ngang ngang như nhau cả thôi. So sánh vớ vẩn, rỗi hơi của cánh nhà báo.

pupupa

Mệt quá đi mất, kiểm tra benchmark để làm gì nhỉ. Người dùng cuối họ quan tâm điều gì: vuốt vuốt có mượt hay không, ứng dụng/game để dùng có đáp ứng hay không, bắt wifi, chộp hình có đẹp hay không và ...
Về khoản mượt thì hiện tại iOS và win phone ăn đứt android. cho dù có Jelly Bean thì cũng vậy, cảm ứng trên Jelly Bean mình thấy (giả tạo) nó chỉ tăng framerate và bộ đệm gì gì đó để đánh lừa mắt mình thôi, bản chất Android thì vẫn lag. Chỉ tội tăng framerate thì càng tốn pin thôi :D

Hô thế bạn đã đc xài con nào xài Jelly Bean chưa mà chém kinh thế

tnm

Well-Known Member

Em cũng chẳng hiểu các bác tranh cãi để làm gì
Cầm trên tay mà trải nghiệm thôi

FastShipping

Hàng đẳng cấp có khác, em cũng đang me đấu giá trên ebay 1 em iphone 5, giá chỉ tầm 650$, về đây chắc tầm 15tr thôi ạ, các bác xem có hấp dẫn ko hihi

ngdhieu

Well-Known Member

Đúng là tốc độ mượt của IP thì vô đối rồi , nếu bác nào dùng IP rồi mà chuyển sang dùng hãng khác thì chắc là dùng được một t/g là chán . :D

Người ta chuyển dùng Vertu hoặc Mobiado và không có ai chán cả. Hi hi....

terabyte

Banned

Phải chi ai cũng hiểu như bác thì mình cũng chẳng viết bài này là gì. Ngặt nỗi nhiều người bị các nhà sản xuất điện thoại Android dụ tới mức giờ đi đâu cũng phải lấy benchmark ra mà so sánh sức mạnh mới vừa lòng. iPhone từ trước đến giờ dù cấu hình ra sao vẫn mượt nhưng cả khối người vẫn chê là yếu do Apple không hề công bố điểm benchmark.

Samsung Galaxy S III

iPhone 5

Điểm Greekbenchmark là do người dùng tự up lên nên hơi bị thiếu khách quan, khi mình viết bài này thì số điểm của S3 chỉ có 1588 điểm mà thôi. Nếu bác xem các bài test sau đó do Anandtech (một trang công nghệ rất uy tín) thực hiện thì sẽ thấy iPhone 5 vượt trội hơn khá nhiều.

Xài điện thoại tầm trung thì có thể chứ hầu hết dân công nghệ mà cầm dòng đầu bảng thế nào cũng lôi nhau ra mà benchmark cho xem.

tuanpro46

Member

nói sao thì nói mình vẫn thấy apple làm rất tốt việc tương thích giữa phần mềm và phần cứng điều mà các đt android chưa làm đc dù cho 4 nhân nhưng vẫn không mượt bằng 2 nhân của apple. vài điều chân thật mong là mấy bác đừg chém vì e cũng đang dùng s2 của SS :)

dtvu1310

Member

nói sao thì nói mình vẫn thấy apple làm rất tốt việc tương thích giữa phần mềm và phần cứng điều mà các đt android chưa làm đc dù cho 4 nhân nhưng vẫn không mượt bằng 2 nhân của apple. vài điều chân thật mong là mấy bác đừg chém vì e cũng đang dùng s2 của SS :)

Thì đúng rồi, 1 người chỉ ôm 1kg chạy bộ mà so với ngưới khỏe hơn ôm 10kg chạy bộ, ai sẽ thắng nhưng OS đa nhiệm, đa mang nó có những cái lợi ích của nó mà thằng OS đơn giản ko có đc dù sẽ chậm hơn, nếu ko có ích thì google nó đã lược bỏ bớt rồi chứ tội gì để cho nó ì ạch

Bên trên