IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Trước tiên xin gửi lời cảm ơn các bạn bên Huyphu đã chia sẻ VIP code kích hoạt để mình được dùng thử ứng dụng.

Thứ hai là mình mới vừa test app 2 tiếng trên em Q5IV và xin được đưa ra một vài đóng góp để các bạn hoàn thiện thêm sản phẩm với mong muốn sản phẩm được hoàn thiện tốt nhất, và người dùng như mình cũng cảm thấy vui mừng dù có phải trả phí hay ko trả phí ( ứng dụng hay có trả phí cũng hoàn toàn xứng đáng )

*) Ưu điểm :
- Giao diện than thiện và thích mắt
- Hỗ trợ tốt với diều khiển đi kèm box. Cái này rất hay vì sẽ ko phải phụ thuộc vào các loại phụ kiện bổ trợ nữa. tính mình ko thích rườm rà nên ứng dụng nào mà cứ support chuẩn hết cho khiển giống xbmc ( kodi ) là mình ưng rồi
- Cho chọn chất lượng phim để ng xem chọn dung lượng phù hợp với tốc độ mạng nhà mình. Mới test qua mấy phim 720 thôi thì thấy chạy khá ổn, một vài phim bị vấp chút chắc do mạng nhà mình hơi cùi ( 8mb VNPT cáp quang )
- Tự động load sub ( rất hay )
- Chạy phim thông qua ứng dụng MXplayer nên chỉnh phụ đề tuyệt vời. cái này là mình thích nhất khi xem phim trên MX ( tivi 32 mà ko cho chỉnh phụ đề to lên chắc cận 5 độ qua 2 tháng xem phim chắc lên 10 độ quá )
- Một vài cái nữa chưa nghĩ ra….

*) Tồn tại – hạn chế ( mình test trên Q5IV thì thế này, ko biết các box khác thế nào, các bạn khác dung cho ý kiến nhé )
- Đó là giao diện được cấu hình chưa ổn lắm. mình nói cụ thể như sau :
Mở vô app ( sâu khi đăng ký, nhập vip code hết rồi nhé ) thì là trang chủ. Mình muốn xem phim lẻ uh thì kéo xuống tab phim lẻ ( bên trái ). Lúc này đang ở mục tất cả phim. Test luôn chỗ này. DÒng đầu tiên của list kéo hết sang phải ( nhấn phím phải ) chuyển ok sang trang 2 của dòng 1 này.ok hợp lý.Khi muốn quay về trang 1 của dòng này nhấn phím trái. Đến phim thứ 1 của dòng này nhấn phím trái xuất hiện phím mũi tên. Nếu nhấn phím này quay về trang 1.ok. nếu ko nhấn thì nhảy luôn qua tab phim lẻ ( coi bộ chưa ok lắm )
Tiếp theo chọn tab Hành Động phía trên Bấm nút xuống dưới lại ko vào ngay list phim mà lại quay về tab phim lẻ ( chỗ này cũng chưa thực sự hợp lý, nếu bấm xuống dưới vô được list phim ngay thì hay ). Lúc này muốn vào list phim thì cần ấn tiếp phím phải. List HĐ này hiện 3 dòng mỗi dòng 3 phim. Nhưng chỗ cực hình chính là chỗ này. Nếu ở dòng 1 hết 5 phim bấm phím phải thì lại ko qua trang 2 mà lại bị nhảy tab bên trên ( từ hành động nhảy qua hoạt hình, bỏ qua luôn Khoa học – Viễn Tưởng ). Nếu muốn ở trong list hành động trang đầu chuyển qua trang 2 phải xuống tận phim cuối cùng của dòng 3 ấn sang phải mới chịu chuyển qua trang 2. Nhưng trang 2 này lại chẳng biết nhấn nút nào để vô list phim. Phím xuống dưới để quay về tab phim lẻ như bên trên đã nói vô tác dụng.

À đây rồi. Thì ra phim cuối cùng dòng 3 trang 1 phải ấn nút xuống để chuyển qua trang 2. ấn thêm một nút xuống nữa để qua tab phim lẻ, rồi lại sang phải để chọn được phim ở trang 2 của mục Hành Động ( chỗ này bắt đầu hơi căng thẳng rồi đây, mình hay vọc vạch mà thế này thì bà xã chắc đáp cái khiển của mình đi quá ). Và quá trình cứ phải như này thì mới vô được các trang tiếp theo.

Tiếp tục. Muốn quay trở lại trang trước thì phải chỉ đến phim 1 của dòng đầu tiên trong list, ấn nút sang trái để chuyển qua tab phim lẻ thì mới quay về trang trước được. Vậy vấn đề chỗ này có thể viết lại sao cho : từ trang 1 cứ ấn nút xuống dưới để chuyển qua các trang tiếp theo thì sẽ ok hơn. Ko cho trong các trang được phép sử dụng nút sang phải nữa ( vô hiệu hóa mũi tên ) vì cứ nhấn nút phải y rằng lại nhảy tab trên ngay ( và tất nhiên lúc đó chẳng làm được gì ngoài việc phải nhấn nút chọn 1 cái tab ở trên để vào được list, nhưng mà nhấn nút Hành Động thì tất cả về trang 1 của HĐ ngay )

Trên đây là một vài ý kiến đóng góp của mình sau 2 tiếng test thử. App rất hay và dễ nhìn. Nếu các bạn bên huyphu tối ưu hóa được giao diện giống như FPTPlayer HD thì thật tuyệt vời. Dù phải mua VIP code nhưng với một ứng dụng hay như vậy cũng rất đáng. Mong các bạn tiếp tục cho ra các bản update mới.

Cuối cùng vẫn gửi lời cảm ơn một lần nữa đến các bạn bên huyphu đã chia sẻ VIP code để mình được sử dụng một app rất hay

Thank bác @LUC QUYET CHIEN.
Để các hệ sinh ứng dụng Android tv box ngày càng phát triển, tối ưu và tiện dụng cho người dùng sẽ phải rất cần những người dùng thấy mới là ham thích tìm tòi và trải nghiệm như bác.
Các vấn đề bác nêu trên hiện đang được test cùng với Himedia Q5iv. Sẽ có phản hồi sơm.

Rất cảm ơn sự góp ý của bác @LUC QUYET CHIEN.

pro wa

Active Member
Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

send cho m key đi bạn hôm qua h xem toàn 720p ko chán lắm :[email protected]

pro wa

Active Member
Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

sao xem phim nó vẩn đòi key

leminhloc

Member

Bác chủ ơi, em đã làm theo hướng dẫn cài codec cho Mxplayer để xem imovie như bác mà vẫn không có được âm thanh DTS (tiếng bị rè rè), em dùng ATV1200

samthala

Member

Sao mình tải apk về và cài vào ATV 1200 thì hiện thông báo:Đã xảy ra sự cố khi phân tích cú pháp gói.
Dù đã tải lại và cài nhiều lần nhưng vẩn không được

Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Sao mình tải apk về và cài vào ATV 1200 thì hiện thông báo:Đã xảy ra sự cố khi phân tích cú pháp gói.
Dù đã tải lại và cài nhiều lần nhưng vẩn không được

Bạn để lại email để mình gửi file cài cho bạn nhé.

khoathu

Member

mình đã like rồi mừ,

Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

mình đã like rồi mừ,

Đã kich hoạt rồi bạn nhé.

---------- Post added 21-04-2015 at 15:26 ----------

mọi người cần để lại email và nick facebook để mình kick hoạt víp nhé.

leepham

Well-Known Member

Vậy có tk vip Fshare thì khỏi cần code hả bác huyphu ? Giờ mới test đc món này của bác :D không biết mạng quang 12mb chạy đc bluray ko ?
Dù sao có code hay ko e cũng like page bác rồi :D

Vậy có tk vip Fshare thì khỏi cần code hả bác huyphu ? Giờ mới test đc món này của bác :D không biết mạng quang 12mb chạy đc bluray ko ?
Dù sao có code hay ko e cũng like page bác rồi :D

Đúng rồi đó bác tk Víp bác có thể xem được phim của các server khác nữa bác à. Nói chung tk Fshare là ok rồi. Mình sẽ chăm chút nội dung cho anh em :D

leepham

Well-Known Member

Em mới test ko biết do đường truyền cùi bắp hay do nguyên nhân khác mà e xem bị giựt liên tục , kể cả 720p . Dts thì ngon lành cành đào luôn

leepham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Wifi con Q5 bắt đc 3 vạch sóng thiếu 1 vạch là full có nghĩa là chưa đủ tốt đúng ko các bác ?

trihuyphusp

Member
Ðề: Re: Ðề: IMovie ứng dụng xem phim HD định dạng 3D, ISO, Bluray trực tuyến chất lượng cao cho Android tv box

Cơ bản mạng cáp quang 12 MB coi rất good rồi. Mình sử dụng mạng cáp quang 8 MB chạy tốt, một phần cũng do xài mạng của FPT nên chơi kho phim trực tiếp từ nguồn Fshare rất good :)

leminhloc

Member

Nhờ các cao thủ chỉ mình cách setup app imovie chơi file co âm thanh có DTS trên ATV1200 nối optical đến loa Logiteach Z906, mình làm đủ cách mà ko được, âm thanh cứ bị rè

Bên trên