[IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray 3D mới...

Omega3

Re: Ðề: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray 3D m

Chờ Imax thì lâu quá. Nói với Imax thuê bác Chip hoăc bác Sym review cho nhanh mà còn khách quan nữa chứ.

Thuê thì phải trả tiền và nhận tiền, vậy còn gì khách quan nữa bác X_X
Mua con china này để mua mấy em hàng hiệu, giá lại rẻ hơn
Samsung
Đầu Bluray giá rẻ nhất, hàng chính hãng Samsung BD-D5500 3D Blu-ray Disc Player (Black) - YuMe.vn
LG
ĐẦU BLURAY 3D LG BX-580 - Thiết bị - Blu-ray Online

Imax_HD

Re: Ðề: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray 3D m

Samsung
Đầu Bluray giá rẻ nhất, hàng chính hãng Samsung BD-D5500 3D Blu-ray Disc Player (Black) - YuMe.vn
LG

2 con này không hỗ trợ ổ cứng gắn ngoài và ISO Bluray đâu bác ơi!

Imax_HD

Bác đã bao giờ đọc bài review về HDP của các bác ấy chưa mà nói vậy ạ? :)

Omega3

2 con này không hỗ trợ ổ cứng gắn ngoài và ISO Bluray đâu bác ơi!

Ổ cứng qua USB đọc MKV phà phà, còn BLURAY XEM ĐĨA BÂY GIỜ GIÁ HẠ LẮM RỒI

mndt610

Member
Ðề: Re: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray 3D m

Hihi! Trung Quốc 2 củ tám về Việt Nam **()__(*_+(_(_(+ = 4 củ hơn. Éc
- 2t8 mua từ bến đó + ship về bao nhiu nữa bác
- về hơn 4t có thể là do:
+ Hàng nhập khẩu chính thức, thuế nộp ngân sách hết bao nhiêu nữa ?
+ Thế bác có tính chi phí bảo hành của sản phẩm không ? nếu sản phẩm lỗi bác sẽ làm thế nào ? gửi đi thẩm quyến bảo hành ah ?
+ Công sức người ta đức ra để mang đến sự an tâm cho người tiêu dùng nữa chứ
+ Chi phí thuên đội ngữ viết Firmware ?
+ Chi phí.......
Nếu tính sơ sơ như thế thì tầm 4t hoặc hơn là giá cũng đã hợp lý
Mình chỉ nhìn nhận khách quan thôi

ndhai77

Member
Re: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray 3D mới..

4.5T tầm 165€, có luôn đầu đọc bluray, tiếc là bên châu Âu chắc ko thể kiếm đc con này ... :(

wild_cat1987

Re: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray 3D mới..

hình như con này cũng có 1 số hạn chế phải không anh?em nghe nhiều người nói cấu hình và nó hơi khác so với con đời đầu phải không anh?chắc kiểu này phải ghé chổ bác test hàng rồi lượm về luôn quá8->

HayvaDep

Em này có khả năng là một hotboy mơí trong lĩnh vực HD đây..!

mrkooliv

Ðề: Re: Ðề: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray

Ổ cứng qua USB đọc MKV phà phà, còn BLURAY XEM ĐĨA BÂY GIỜ GIÁ HẠ LẮM RỒI
mình thấy có vẻ bác chưa so sánh hết kỹ các tính năng của từng loại nhỉ , thế còn tinh năng nghe nhạc lossless qua ổ cứng thì sao hả bác .

meocon

Well-Known Member
Ðề: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray 3D mới..

IMAX i18D BH 2 năm , còn e này thì sao bác IMAX.
Bluray có cần chuyển vùng để xem đĩa ko ?

gorokairi89

Ðề: Re: Ðề: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray

Samsung
LG

nội cái việc hỗ trợ 7.1 đã khác xa rùi bác, nghe bác nói sao giống dìm hàng 1 sp mới ra mắt mà chưa ai dc xài thử wa :))....chắc bác này dc xài thử rùi nên mới phán như đúng rồi vậy^:)^...

vu264

Ðề: Re: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray 3D m

- 2t8 mua từ bến đó + ship về bao nhiu nữa bác
- về hơn 4t có thể là do:
+ Hàng nhập khẩu chính thức, thuế nộp ngân sách hết bao nhiêu nữa ?
+ Thế bác có tính chi phí bảo hành của sản phẩm không ? nếu sản phẩm lỗi bác sẽ làm thế nào ? gửi đi thẩm quyến bảo hành ah ?
+ Công sức người ta đức ra để mang đến sự an tâm cho người tiêu dùng nữa chứ
+ Chi phí thuên đội ngữ viết Firmware ?
+ Chi phí.......
Nếu tính sơ sơ như thế thì tầm 4t hoặc hơn là giá cũng đã hợp lý
Mình chỉ nhìn nhận khách quan thôi
Mình củng khách quan ma noi thôi! Bên tàu người ta bán lẻ 2.8tr nha bác! Chưa kể bên cty Imax nhập số lượng thì việc giá thành giảm như thế nào nửa?

meocon

Well-Known Member
Ðề: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Bluray 3D mới..

Giá nhập về VN , thuế rùi bảo hành ..... nhưng nếu mọi người góp ý biết đâu hãng có giá tốt cho người dùng

Imax_HD

Mình củng khách quan ma noi thôi! Bên tàu người ta bán lẻ 2.8tr nha bác! Chưa kể bên cty Imax nhập số lượng thì việc giá thành giảm như thế nào nửa?

Giá nhập về VN , thuế rùi bảo hành ..... nhưng nếu mọi người góp ý biết đâu hãng có giá tốt cho người dùng

Đúng như bác meocon nói, giá tại VN bên iMax bọn em đã cân đối để đưa ra mức giá hợp lý rồi ạ.

So với model bên đó thì có thể cấu hình gần giống nhau nhưng khác biệt là ở chỗ NX-3000 sẽ được đảm bảo chắc chắn về mặt tính năng, hỗ trợ, chăm sóc và bảo hành.

Ngoài ra còn rất nhiều chi phí phát sinh khác khiến cho mức giá có sự chênh lệch.

Dù sao đi nữa thì iMax vẫn sẽ cố gắng mang đến cho người dùng một sản phẩm có tỷ lệ hiệu năng/giá thành hợp lý nhất trong thời điểm hiện nay.

Cám ơn các bác đã luôn ủng hộ và sát cánh cùng iMax trong thời gian qua. :)

Omega3

Re: Ðề: Re: Ðề: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Blu

nội cái việc hỗ trợ 7.1 đã khác xa rùi bác, nghe bác nói sao giống dìm hàng 1 sp mới ra mắt mà chưa ai dc xài thử wa :))....chắc bác này dc xài thử rùi nên mới phán như đúng rồi vậy^:)^...

Hổ trợ 7.1 bây giờ ai dùng nữa bác, hdmi rùi, 7.1 chỉ tổ tốn tiền mua 7 sợi dây AV mà chất lượng âm thanh chả ra gì
Mình không dìm hàng nhé, chỉ trao đổi khách quan để anh em đở tốn tiền thôi, bác xem mấy cái link mình đưa có gì sai không, hàng hiệu nhé, lại giá thấp hơn.

Imax_HD

Re: Ðề: Re: Ðề: [IMAX NX-3000] Đầu phát HD & Bluray 3D: All In One - Hé mở cho 1 thế hệ đầu phát Blu

Hổ trợ 7.1 bây giờ ai dùng nữa bác, hdmi rùi, 7.1 chỉ tổ tốn tiền mua 7 sợi dây AV mà chất lượng âm thanh chả ra gì
Mình không dìm hàng nhé, chỉ trao đổi khách quan để anh em đở tốn tiền thôi, bác xem mấy cái link mình đưa có gì sai không, hàng hiệu nhé, lại giá thấp hơn.

Cám ơn ý kiến của bác,

Điểm khác nhau giữa iMax NX-3000 và các sản phẩm mà bác đưa ra chính là iMax NX-3000 đã được bên em tinh chỉnh lại để phù hợp với dân chơi HD tại Việt Nam.

Chứ các sản phẩm của các thương hiệu lớn như Sony, Samsung, LG hay Panasonic chắc chắn ko thể hỗ trợ nhiều tính năng phát phim giống như bên em được, đặc biệt là phụ đề và tính tương thích với các định dạng file rời.

Âm thanh 7.1 đang là mục tiêu hướng đến của nhiều người, bác nói không ai dùng nữa là chưa đúng đâu ạ.

Âm thanh 7.1 và 5.1 iMax đều hỗ trợ qua cổng HDMI nên tùy vào hệ thống thì người dùng có thể chọn thông số cho phù hợp.

Vando

Well-Known Member

Ý của bác Omega3 là 7.1 analog rất ít người dùng vì đã có HDMI rồi.
Thử hỏi các bác đang dùng Dune Duo, Dune Max xem có mấy bác dùng analog 7.1.
Các đầu BDP của Sony, LG, Samsung đều hỗ trợ 7.1 qua HDMI nhưng thường không hỗ trợ 7.1 analog.
Imax xem xét phương án cắt 7.1 analog để giảm giá SP sẽ hợp lý hơn.

Omega3

Cám ơn bác Vando
Ý mình đưa link ra so sánh vì muốn Imax xem xét lại cái giá phù hợp cho anh em HD thôi, nếu giá tầm 3tr hơn thì lúc đó mình cũng mua một cái để Ủng hộ imax
Mà đang dùng vaudi cũng xem 3D phà phà, cái này đem về xem DVD thôi

Hai Scm

Active Member

Các bác cho em hỏi ngoài lề tí... đĩa Bluray copy bây giờ bao nhiêu các bác hình như 40k/ đĩa phải ko ạ ?

Hai Scm

Active Member

8 cổng âm thanh ra bằng cáp đồng chắc chỉ để hỗ trợ AVR đời cũ thôi nhỉ.... bây giờ dùng HDMI hết rồi...

Bên trên