Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

dntk44tdh3

Active Member
Thanks bác đã chỉ dẫn, hôm nay em phải mở sop sớm và giờ xem được Tot - Arsenal /

Em vừa nãy suýt không xem được. Đang xem yên lành tự nhiên sopcast nó tự tắt đi chứ,bàn phím để cách xa hàng mét,chả ấn gì. Chọn lại link vừa xem y như rằng offline,may cuối cùng thử link khác được.
Trận hôm nay nhiều link thật đây,nhử thời huy hoang của sopcast hồi trước ấy :))

Ðề: Re: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Em vừa nãy suýt không xem được. Đang xem yên lành tự nhiên sopcast nó tự tắt đi chứ,bàn phím để cách xa hàng mét,chả ấn gì. Chọn lại link vừa xem y như rằng offline,may cuối cùng thử link khác được.
Trận hôm nay nhiều link thật đây,nhử thời huy hoang của sopcast hồi trước ấy :))
Hầu hết các trận đá muộn đều có rất nhiều link sopcast cho các bác lựa chọn. Trận sớm em ra làm ly cafe, trận muộn ôm cái máy tính. Thế là xong.
Acestream có giao diện giống như VLC. Nhưng tức nhất là khi nào tín hiệu đạt 100% thì mới xem được. Sopcast chỉ cần có link đạt 50-60% là chuyển sang VLC xem được ngay. Hiện nay acestream không ổn định, hay mất tín hiệu. Em đã thử từ loại tín hiệu thấp đến cao nhưng vẫn hay bufering. Bác nào có mưu kế gì không.

dangquelam62

Active Member
Ðề: Re: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Hầu hết các trận đá muộn đều có rất nhiều link sopcast cho các bác lựa chọn. Trận sớm em ra làm ly cafe, trận muộn ôm cái máy tính. Thế là xong.
Acestream có giao diện giống như VLC. Nhưng tức nhất là khi nào tín hiệu đạt 100% thì mới xem được. Sopcast chỉ cần có link đạt 50-60% là chuyển sang VLC xem được ngay. Hiện nay acestream không ổn định, hay mất tín hiệu. Em đã thử từ loại tín hiệu thấp đến cao nhưng vẫn hay bufering. Bác nào có mưu kế gì không.

Sopcast chỉ cần có link đạt 50-60% là chuyển sang VLC xem được ngay... là như thế nào bác nói rõ hơn để tôi thử xem???

ngocsonpt

Member

Bây giờ hầu hết chuyển sang AceStream và StreamTorrent rồi

Mấy cái này hay bị dừng hình rất khó xem nhiều link hd rất đẹp nhưng xem không ổn định như sopcast .Ai có giải pháp xem tốt chia sẻ cho mọi người

svngheo

Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

sao k ai update nữa vậy

sir_chung

Em là em chịu với cái anh Sopcast này rồi đấy. Dùng đủ mọi cách nhưng mà hình như bị chặn triệt để rồi. Có bác nào hiến kế cho em xem phát
Thằng K+ có giảm 100k một tháng em cũng dứt khoát nói không. VTC HD xem thứ 7 còn Sopcast xem chủ nhật nhưng tình hình này phải bó tay mà xem tỷ số trực tuyến rùi

sir_chung

Update tỷ số trận Tot - Mancity 3 - 1
05' Nasri (Mancity)
75' Dempsey
79' Defoe
82' Bale

svngheo

Em là em chịu với cái anh Sopcast này rồi đấy. Dùng đủ mọi cách nhưng mà hình như bị chặn triệt để rồi. Có bác nào hiến kế cho em xem phát
Thằng K+ có giảm 100k một tháng em cũng dứt khoát nói không. VTC HD xem thứ 7 còn Sopcast xem chủ nhật nhưng tình hình này phải bó tay mà xem tỷ số trực tuyến rùi

mình đang coi K+HD wa sopcast nè
vừa coi xong trận Tottenham hay ghê
bọn cafe gần nhà có K+. mình coi ở nhà cũng có K+ há há hơn nhau gì đâu

h đang chờ coi trận Liverpool 22h

sir_chung

Bác chỉ cách làm cụ thể để xem đi chứ nói không như thế khác gì trêu em

svngheo

link K+1 HD sopcast trên mạng nhìu mà
chắc k cần mình chỉ đâu nhỉ

Thao tran

mình đang coi K+HD wa sopcast nè
vừa coi xong trận Tottenham hay ghê
bọn cafe gần nhà có K+. mình coi ở nhà cũng có K+ há há hơn nhau gì đâu

h đang chờ coi trận Liverpool 22h
sao không bạn . xem sopcast chậm hơn live gần 1 phút . mang tiếng sopcast K+HD chứ chất lượng còn thua cả đầu K+SD ấy . chỉ có link sopcast của mấy anh Nga ngố là coi HD tốt nhưng cần mạng tốt xíu .

nguyentientho94

Active Member

Mùa tới phát HD như mấy anh Nga trên Sopcast liệu có khách không nhỉ :-? Dạo này Sopcast mà người xem cứ nhảy ra nhảy vào lại y như rằng bị block :(

vo7210

Well-Known Member

Mình mạng VNPT 165k/1 tháng chuyên xem kênh này chạy mượt mà :

Morviel TV3 : 1750Kbps
sop://broker.sopcast.com:3912/141111
Muốn xem sopcast thì Modem các bác phải kha khá tí đừng dùng cái modem của nhà mạng cho không rớt liên tục coi gì được. Mình có cái modem D-Link có 500k nhưng chạy 24/24 không nóng ,không tự reset. Xem HD viet ca ngày chả sao.
Các bác vào đây lấy Link sopcast đầy đủ nhất nè :Wiziwig.tv | Football schedules, watch live and free Football streams

vo7210

Well-Known Member

Mùa tới phát HD như mấy anh Nga trên Sopcast liệu có khách không nhỉ :-? Dạo này Sopcast mà người xem cứ nhảy ra nhảy vào lại y như rằng bị block :(

TBD của các bạn mà phát chất lượng HD như mấy anh Nga trên Sopcast thì đắt như tôm tươi ấy chớ

Thao tran

sopcast bây giờ nó chặn liên tục . acestream hình ảnh đẹp nhưng lại hay bị buffer .
Mà nếu bác muốn phát HD thì dàn CPU cũng phải tốt xíu . phải I7 sandy bridge trở lên . mình đang xài I5-2500k nếu encoding 720p CPU chạy 100% liền . Nên hình sẽ bị giật , không được mượt .

vqt01

Active Member

Mình ở HN dùng mạng Viettel mà hôm qua có vào được sopcast đâu, đành xem qua leech của bongdatv.net cũng tàm tạm, không giựt nhưng hình hơi xấu, tuy nhiên vẫn thấy chú Suarez cắn tay chú Ivanovic, chứng tỏ mắt vẫn tốt hơn ku trọng tài, hehe!

nguyentientho94

Active Member

sopcast bây giờ nó chặn liên tục . acestream hình ảnh đẹp nhưng lại hay bị buffer .
Mà nếu bác muốn phát HD thì dàn CPU cũng phải tốt xíu . phải I7 sandy bridge trở lên . mình đang xài I5-2500k nếu encoding 720p CPU chạy 100% liền . Nên hình sẽ bị giật , không được mượt .

Đang định cưới em E1230V2, H77, MSI 660Ti PE :) vừa có nhu cầu làm phim kĩ xảo với phát Sopcast :D

Bên trên