Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Apple TV

Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Tốt nhất xài ITV của FPT rồi lấy tín hiệu stream lên! đố nó biết key mà khóa!!! Ở VN chỉ có ITV của FPT và K+ mới phát được! giờ đá sang FPT thử xem tụi vstv xử lý thế nào!!! :-"

vậy sắp được xem Nhiệm vụ bất khả thi 5 roài ^^

nguyentientho94

Active Member

Tiếp tục chiến ...

Các trận đấu phát trên kênh 1 với chuẩn H264 nhé !

Chỉnh sửa lần cuối:

SnoopyKen

Well-Known Member

Bác Thọ đúng là tuổi trẻ tài cao. Ở tuổi như bác, em chỉ biết linh tinh pa cái software quèn. :-@

ntatuan

vậy sắp được xem Nhiệm vụ bất khả thi 5 roài ^^

Tốt nhất thì cho tín hiệu nó chậm lại 1 chút xíu, thấy K+ nó gởi key lên màn hình thì che cái key nó lại là ok O:)

dtsexpert

Active Member

Tốt nhất thì cho tín hiệu nó chậm lại 1 chút xíu, thấy K+ nó gởi key lên màn hình thì che cái key nó lại là ok O:)

không khả thi đâu pác, chẳng lẽ pác bắt pác chủ thớt ngồi trực máy hoài, không chạy ra chạy vô, đi đaa^y đi kia được hay sao..phải nhìn vô màn hình chờ cái key của thằng K+ :)
Em thấy lấy cái ý kiến lấy nguồn từ FPT ITV là ok nhất

Thao tran

không khả thi đâu pác, chẳng lẽ pác bắt pác chủ thớt ngồi trực máy hoài, không chạy ra chạy vô, đi đaa^y đi kia được hay sao..phải nhìn vô màn hình chờ cái key của thằng K+ :)
Em thấy lấy cái ý kiến lấy nguồn từ FPT ITV là ok nhất
cái này cũng không đc , vì nguồn K+ trên FPT là tính hiệu SD nên khi capture sẽ không được rõ như nguồn HD . chỉ có cách là lấy nguồn HD từ đầu thu nứơc ngoài như UBC . lấy tiếng từ K+ . Nhưng sử dụng cách này rất tốn kém . phải sử dụng tới 2 thuê bao ( K+ và UBC ) . mà giá gói thuê bao của nó mắc gấp mấy lần K+ thì phải .
còn một cách là dùng phần mềm can thiệp đặt một logo ngay chỗ key hiện ra ( chắc chắn nó sẽ hiện ra ở góc nào đó không ảnh hưởng tới người sử dụng ) , cái này mình nghĩ là do đầu thu nó hiển thị lên . K+ nó không thể can thiệp để đầu thu hiện key ở bất cứ nơi nào trên màn hình đc . Mà nó chỉ hiện ở 1 điểm nhất định .

nguyentientho94

Active Member

cái này cũng không đc , vì nguồn K+ trên FPT là tính hiệu SD nên khi capture sẽ không được rõ như nguồn HD . chỉ có cách là lấy nguồn HD từ đầu thu nứơc ngoài như UBC . lấy tiếng từ K+ . Nhưng sử dụng cách này rất tốn kém . phải sử dụng tới 2 thuê bao ( K+ và UBC ) . mà giá gói thuê bao của nó mắc gấp mấy lần K+ thì phải .
còn một cách là dùng phần mềm can thiệp đặt một logo ngay chỗ key hiện ra ( chắc chắn nó sẽ hiện ra ở góc nào đó không ảnh hưởng tới người sử dụng ) , cái này mình nghĩ là do đầu thu nó hiển thị lên . K+ nó không thể can thiệp để đầu thu hiện key ở bất cứ nơi nào trên màn hình đc . Mà nó chỉ hiện ở 1 điểm nhất định .

Cái việc hiện mã thẻ của Khách hàng lên kênh của K+ bên kỹ thuật họ làm dễ dàng lắm, năm ngoái nếu không nhầm khi đang xem thì có một dãy số hiện ngay giữa góc trái màn hình, một lần khác ở trên cùng góc phải ... Cái này đơn giản như việc di chuyển Logo kênh truyền hình vậy ...

fakku

dek bao giờ dùng K+ thế thôi cho nhanh.

ngocsonpt

Member

dek bao giờ dùng K+ thế thôi cho nhanh.

Không phải không dùng mả dùng chính sản phẩm của K+ để đập lại chính K+ cái bọn thực dân hút máu người Việt ta .Cho hỏi bạn THỌ có thể lấy hình ảnh HD của môt kênh sopcast nào đó trộn với tiếng thuyết minh của K+ được không .Làm như thế có thể đỡ phải mua thêm 1 thuê bao của UBS

dungaidi

Member

Mình xin có mấy ý kiến như thế này: Hôm chủ nhật khi mình bị cắt dv sử dụng 3 kênh K+ thì hôm sau mình gọi điện nên tổng đài hỏi thì họ bảo lãnh đạo ngoài Ha nội báo cắt thuê bao này vì lý do vi phạm bản quyền phát sóng 2 trận bóng đá đêm qua :D nhà mình có hỏi là mình thuê bao trả phí hàng tháng muốn phát trên sopcast để cho người thân bên nc ngoài xem thôi chứ có làm ăn kinh doanh gì đâu mà vi phạm bản quyền , và mình hỏi trong hợp đồng có quy định cấm phát lên internet đâu thì hội trực tổng đài nó bảo cái việc này nó cũng ko rõ có gì nó còn gửi thư ra hà nội xin ý kiến xem có cho nhà mình sử dụng K+ nữa ko. và mình vẫn đang đợi hiện tại thuế bao K+HD nhà mình chỉ bị cắt có 3 kênh của K+ thôi còn các kênh khác vẫn bình thường. giờ mà mấy ông ko kích hoạt lại thì từ nay đến cuối năm xem vài kênh BT mà mất 270 ng /tháng thì đắt quá K+ độc quyền thật :D
Hiện tại nhà mình vẫn đang xin xỏ nhưng chưa thấy tín hieui65 gì là cho sử dụng lại K+ hết làm mấy trận c1 ông già ko xem dc đang bực mình và mình bị tra tấn lỗ tai nhiều quá .nhưng các bạn yên tâm do có một bạn nữa đã lường trước dc sự cố về địc chỉ giống mình nên tạm thời các chú K+ chưa mò ra dc nên các bạn có thể vào kênh của bạn ý xem mậc dù chất lượng hình ảnh hơi kém chút nhưng có còn hơn ko.
Link đây nhé : sop://boker.sopcast.com:3912/127227=D>
Mặc dù mình ít xem may kênh của bạn nhưng mình đánh giá rất cao tinh thần sẵn sàng chia sẻ và những đóng góp của bạn. Hy vọng vấn đề của bạn sẽ sớm được giải quyết và ngày càng có nhiều người giống bạn. Thân

hhuy424

Các bác thử để logo lên che 2 góc phía trên màn hình xem :-c

khoahq

Active Member

Em thấy vẫn còn kênh K+ này sop://broker.sopcast.com:3912/127227 , ko hiểu sao em này ko bị bọn K+ xữ lý nhỉ :D

hangphuoctru

Well-Known Member

Có ai có link trận Siêu kinh điển tối ni lúc 1h ko share cho anh em xem với

dtsexpert

Active Member

up up up!!!
real - barca trên K+ kênh 3
kênh 1 vẫn coi dc mà kênh 3 K+ offline là sao các bác?
Đợi gần giờ đá thì vô sopcast bác ơi
Sopcast thường stream trước trận 5-10 phút

tuancuong05

mấy pác nói sao em ko hiẻu lắm nhỉ ? sopcast có thể xem K+ được sao ? tốc độ load có nhanh ko các pác ? em chỉ xem Sopcast bằng links nước ngoài

dtsexpert

Active Member

mấy pác nói sao em ko hiẻu lắm nhỉ ? sopcast có thể xem K+ được sao ? tốc độ load có nhanh ko các pác ? em chỉ xem Sopcast bằng links nước ngoài

Lúc trước có kênh 122777 kênh 7 của topbongda stream K+ HD, coi cực đẹp , mới bị tụi K+ cắt rùi ...
còn K+ sd thi bác có thể coi trên kenh sopcast số 127227, sd nên chất lượng OK thôi

binhluan

Member

Bác vào đây tìm này.Có cả k+ đó chỉ tội load chậm thôi.Link sopcast xem bóng đá 2012 (20/4-> 24/4): N.H.Anh, TBN, Ý, Đức, Pháp...[chuẩn HD, cập nhật liên tục] @ Bóng Đá 8 online: tin bong da 24h | Tin nhanh the thao | Link sopcast HD

Bên trên